ผู้เขียน หัวข้อ: // รายละเอียดเบื้องต้น-ช่วงราคาอย่างไม่เป็นทางการ Honda Mobilio ใหม่! //  (อ่าน 15542 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
New Honda Mobilio
รายละเอียดและราคาคร่าวๆ นะครับ

S MT 600,000
S AT 630,000-660,000
V AT 680,000-700,000
RS AT 740,000-760,000

รุ่น S จะมีที่นั่งสองแถว
รุ่น V,RS จะมีที่นั่งสามแถว
รุ่น S, รุ่น RS ภายในสีดำ
รุ่น V ภายในสีเบจ

เครื่องยนต์ 1.5 I-VTEC 120แรงม้า
เกียร์ CVT ใหม่

มี 3 สี เงิน,ดำ,ขาว,
ขาวมุก เฉพาะรุ่น V และรุ่น RS

รองรับน้ำมัน E20

มิติตัวถังยาว 4,386 mm. /กว้าง1,683 mm. /สูง1,621 mm.
ฐานล้อ 2,650 mm.

จุดเด่นรุ่น RS
- โคมไฟหน้าโปรเจคเตอร์
- ไฟหรี่LED
- ชุดแต่ง RS รอบคัน
- จอทัชสกรีน 7" HDMI ,USB

credits : Chaiwat K.

ออฟไลน์ Mekkub

• Sr. Member
ถ้า 630,000 รุ่น s จริงๆผมว่าขายดีเลยนะ แต่กลายเป็นจะไปตัดยอดของ jazz เองด้วยรึเปล่าครับ แจ๊ส s at ราคาเกือบๆหกแสน เพิ่มสามหมื่นได้เบาะหลังนั่งเพิ่มได้อีกสองที่ผมว่าคุ้มมากครับ แต่ขอแอร์แถวหลังมาด้วยแล้วกัน

นึกว่ารุ่น rs จะไม่เข้ามาซะอีก

ถ้า 630,000 รุ่น s จริงๆผมว่าขายดีเลยนะ แต่กลายเป็นจะไปตัดยอดของ jazz เองด้วยรึเปล่าครับ แจ๊ส s at ราคาเกือบๆหกแสน เพิ่มสามหมื่นได้เบาะหลังนั่งเพิ่มได้อีกสองที่ผมว่าคุ้มมากครับ แต่ขอแอร์แถวหลังมาด้วยแล้วกัน

นึกว่ารุ่น rs จะไม่เข้ามาซะอีก

ได้ยินมาว่ารุ่น S จะไม่มีแอร์แถวหลังนะครับ
แต่รุ่นอื่นน่าจะมี

ออฟไลน์ Anueis

• Like !!! Automatic transmission.
ยาวกว่าฟรีดหน่อยนึง

ส่วนตัวคิดว่าตั้งราคากับออฟชั่นเหมือนจะให้คนเือกแต่ตัวท๊อปเท่านั้น แต่ถ้าเพิ่มเบาะได้ก็โอเคเพราะตลาดนี้ถ้าไม่มีคนนั่งเยอะๆก็คงไม่ค่อยมีคนมอง
ยกเว้นบรรทุกเค้กอันนี้อีกเรื่อง
1989 Honda Civic EF 1.6 4AT
2001 Volvo V70 2.3T
2007 Isuzu D-Max Cab SLX 2.5 Ddi I-Tec

ออฟไลน์ jumpon77

S MT 600,000 บาทแบบนี้ผมเอาเลยครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ Highway Star

แล้วราคาอย่างนี้ไม่แย่งยอดกันเองกับฟรีดหรือ หรือว่าฮอนด้าจะเลิกขายฟรีด

ออฟไลน์ roongrus

• Full Member
ภายในวัสดุและคอนโซลหน้าเหมือน Brio รึเปล่าครับ

เอาราคา Nissan Livina มาให้ดูเทียบกัน

ราคา นิสสัน ลิวิน่า Nissan Livina รุ่น 1.6 E MT ราคา 672,000 บาท
ราคา นิสสัน ลิวิน่า Nissan Livina รุ่น 1.6 E CVT ราคา 712,000 บาท
ราคา นิสสัน ลิวิน่า Nissan Livina รุ่น 1.6 V CVT ราคา 742,000 บาท

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2014, 18:07:25 โดย roongrus »

ออฟไลน์ jumpon77

เออน้องหมูครับแล้วรุ่นSออฟชันได้อะไรบ้างครับพอดีสนใจหละครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ Destiny_gun

ภายในวัสดุและคอนโซลหน้าเหมือน Brio รึเปล่าครับ

เอาราคา Nissan Livina มาให้ดูเทียบกัน

ราคา นิสสัน ลิวิน่า Nissan Livina รุ่น 1.6 E MT ราคา 672,000 บาท
ราคา นิสสัน ลิวิน่า Nissan Livina รุ่น 1.6 E CVT ราคา 712,000 บาท
ราคา นิสสัน ลิวิน่า Nissan Livina รุ่น 1.6 V CVT ราคา 742,000 บาท

ผมตามข่าวมา ใช้ของบริโอ้หมดเลยครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผิดหวังตรงเติม E20 นี่แหลละครับ ถ้า E85 ได้นี่สุดยอดเลย ;D

เอ กำลังสงสัยว่า ที่ประกอบในประเทศเนี่ย คือ Honda เอามารวมยอดกับ Brio เพื่อให้ถึงแสนใน 5 ปีหรือเปล่าครับ ;D

ออฟไลน์ AkE

ราคาพอไปได้แต่เสียตรงได้แค่ E20  ถ้า 85 ได้นี่ยอดขึ้นแน่แต่ก้โชคดีอยุ่เพราะ E20 ถูกลงมา หน้าตาพอไปได้ไม่น่าเกลียดแต่ก้ไม่ได้สวยไรมาก

ออฟไลน์ kowit1

ผมเห็นโฆษณาทางทีวี แถวสาม มีไว้ขนสัมภาระ นะ ไม่ได้โฆษณาเน้นขนผู้โดยสาร  มันต้องมีนัยยะรัยแน่ๆหว่า(อาจแคบ)

ออฟไลน์ Staples

กว่าจะได้แถว 3 ต้องเสียเงินไป 680,000

ทั้งๆที่ 560,000 ของ Ertiga และ 580,000 ของ Avanza ก็ได้แล้ว

ออฟไลน์ boy_pilok

• Jr. Member
  • **
กว่าจะได้แถว 3 ต้องเสียเงินไป 680,000

ทั้งๆที่ 560,000 ของ Ertiga และ 580,000 ของ Avanza ก็ได้แล้ว
เห็นความเห็นคุณแล้ว  เห็นแววแป็กไงก็ไม่รู้ ถ้าออฟชั่นอย่างนี้จริงยอดขายจะไม่ดีเท่าไหร่แน่ๆ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
การจัดออฟชั่น ดูลักลั่นยังไงไม่รู้ มีแยกรุ่นเบาะสองแถวสามแถวด้วย

ออฟไลน์ Zephyrs

มาแนวๆนี้อีกแล้ว ตัดของสำคัญออกเฉ๊ย เบาะแถว 3 ควรมีแต่ตัวล่างสุด.. การอ้างว่าที่แคบฟังไม่ขึ้น เพราะมันเป็นรถครอบครัว แถว3ต้องมีและถ้าจะดีกว่าคือต้องพับได้ เพื่อขนของ แต่ไม่ใช่ตัดทิ้งแบบนี้..

ถ้ากลัวตัวบนๆขายไม่ออก ตัวล่างตัดพวกไม่จำเป็นอย่างไฟตัดหมอก หรือใส่ล้อครอบไปก็ได้.. แอร์แถว3ตัวล่างสุดไม่มีพอเข้าใจได้ เพราะไม่ได้ยาวแบบWish (4.56m)

ถ้ามาแนวบรีโอ้ อาจจะขายได้ดีขึ้นเพราะตูดยาวขึ้น ถ้าชน Avanza  จะชนะเรื่องความยาว (Avanza 4.1m) กับความสดใหม่ แต่ส่วน Ertiga กับ Spin .. ผมว่าอาจจะสู้ยากนะ ยกเว้นเรื่องศูนย์บริการที่ Honda กิน Suzuki กับ Chev

เออน้องหมูครับแล้วรุ่นSออฟชันได้อะไรบ้างครับพอดีสนใจหละครับ

ยังไม่ทราบรายละเอียดครับผม

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ยอดขายรถประเภทนี้ไม่ได้หวือหวา
และอนาคตผมเชื่อว่าคนจะหันไปเล่นรถประเภท SUV A-B-C segment มากกว่าแน่นอน
รถประเภท MPV Mini MPV ผมคิดว่าตลาดในอนาคตไม่สวย
จุดจบเจ้านี่อาจจะเป็นแบบพี่เค้าก็ได้

ออฟไลน์ tonnzy

• Newbie
  • *
ท่าออกมาแบบนี่จริงผมผิดหวัง เพราะดู S AT อยู่อยากให้มี 3 แถว ตั้งแต่รุ่นถูกสุดเลย

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
ขอให้แป๊ก แทนที่จะให้สามแถวตั้งแต่รุ่นเริมต้น หึๆๆ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ pisaa

• **
 ;D ;D ;D บอกแล้วราคาเบียดแจ๊ส ส่วนอ๊อฟชันอย่าไปหวังสูงเลย   :P

ออฟไลน์ yod artstu

กั๊กแถวสามทำไม
มาแนวลีวีน่าอีกละ
: )

ออฟไลน์ bubball

รุ่นที่ไม่มี 3 แถวจะออกมาเพื่อ ?

ออกมาดึงราคาเริ่มต้นให้ดูถูก ?

ออฟไลน์ Sappe!

เป็นสิ่งสำคัญที่โดนตัดออกไป เบาะแถว 3 :(
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ roongrus

สงสัยจะตามรอย brio แน่ๆ

ออฟไลน์ Chris Evn

ไม่คิดว่าคนเห็นเหมือน Brio แล้วจะคิดว่าแพงบ้างเหรอ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
จุดขายคือแถว3 แต่ตัดแถว3

E85 ไปไหน

ออฟไลน์ ihatecops

• **
มีคนมาแทนตำแหน่งรถไม่สวยแทน Freed ผมแล้วสิเนี่ย อิอิอิอิ

ออฟไลน์ Blackforlife

• FAST IS GOOD
N/A  

ออฟไลน์ tada

รุ่นนี้มีอะไรเด่นที่จะทำให้ขายได้เหรอครับ ผมยังมองไม่เหนเรย