ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยหงุดหงิดกับยามตามห้างบ้างครับ  (อ่าน 6734 ครั้ง)

ออฟไลน์ jametnp

• Full Member
Re: ใครเคยหงุดหงิดกับยามตามห้างบ้างครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 00:11:57 »
ผมเคยไปกินเหล้าคับแล้วที่จอดรถเต็ม มีที่ว่างอยู่ที่เดียวแต่มีหินกองอยู่ตรงนั้น กองใหญ่เลยคับ ยามโบกให้ผมเข้าไปจอดคับ ผมก็ขับไปจอด ด้วยความที่ขับยาริสมา ซึ่งมันสั้น ผมก็ดูข้างหลังแล้วว่ามันไม่ล้ำออกมาจากคันอื่น เดินไปจนจะถึงประตูร้าน ยามมาตามผมไปเลือนรถคับ บอกให้ขยับไปอีก คือให้ขึ้นไปจอดบนกองหินเลย

ผมก็ว่าขึ้นไม่ได้แล้วพี่ ตูดก็ไม่โผล่ เค้าบอกได้สิน้อง คนอื่นเค้าก็ขึ้นกัน ผมก็โอเค ขยับไปอีกนิดละกัน ปรากฏว่าเหยีบยคันเร่งเบาๆมันไม่มีแรงส่งคับ เลยกดไปอีกนิด ได้ยินเสียงล้อหมุนเลยคับ ฟรืดดดดดดดดดดดดดดดดด เสียงก้อนหินกระเด็นไปมา ผมรีบเบรคเลยคับ แต่ไม่ทัน รถผมขึ้นไปอยู่บนสุดของกองหิน หน้ารถพุ่งทะลุกำแพงเป็นรูไปเลย อีกฝั่งเป็นบ้านคนคับ เจ้าของบ้านไม่อยู่ด้วย

ยามก็หน้าซีด ไม่พูดไรซักคำเลยคับ ผมก็ลงรถมาดู กันชนหลุดคับ ฝากระโปรงเป็นรอยจากก้อนอิฐค่อนข้างเยอะพอสมควร ผมเลยเดินเข้าร้านไปก็ขอคุยกับเจ้าของร้าน ผมก็เล่นเหตุกาณ์ไป เจ้าของร้านก็ขอโทษ แล้วบอกว่าเรื่องค่าใช้จ่ายเดี๋ยวชดใช้ให้ทั้งหมด แล้วมื้อนั้นผมก็ทานฟรีคับ

เหตุเกิดเมื่อ ธันวาปีที่แล้ว ที่ร้าน ชื่อย่อ ลซ นิมมานซอยอะไรจำไม่ได้
ปล. พี่เจ้าของร้านน่ารักมากมาย <3<3

promt

• บุคคลทั่วไป
Re: ใครเคยหงุดหงิดกับยามตามห้างบ้างครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 00:54:09 »
รำคาญยามตามร้านมากกว่า จะเอาทิปให้ได้ ชอบส่องไฟเข้ามาในรถ

ออฟไลน์ HYDE--

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 10:20:44 »
ตามห้าง ยังไม่เคยมีปัญหาครับ

ต้องเจอตามตลาดนัด สถานบันเทิง สถานที่สาธารณะต่างๆ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 10:36:31 »
ไม่ค่อยสนใจครับ อาศัยดูเอาเองมากกว่า

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 15:34:15 »
อาจเพราะรถแพงหรือเปล่าครับ เลยมาโบกหาลำไพ่นะครับ
ผมว่าที่น่ารำคาญคือมายืนติดท้ายรถ เซ็นเซอร์ดังลั่น ผมเลยไม่รู้ว่ามีอะไร ต่ำๆหรือเปล่า