ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้รถมาตั้งนาน เพิ่งรู้ว่า กระจกข้างเป็นแบบไล่ฝ้าด้วย  (อ่าน 7709 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nott

• Jr. Member
  • **
มาทราบก็ตอนที่โดนชนแตกมาแล้วนี่แหละครับ
กับ ฟอร์ดเรนเจอร์ ครับ

จึงนำมาแจ้งเผื่อว่าใครยังไม่ทราบ เพราะบางทีเสป็คก็ไม่ได้บอกไว้

ออฟไลน์ SETTHASART

• Hero Member
  • รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
รถผมยังไม่เคยเห็นมีฝ้าเกาะที่กระจกมองข้างซักที :'(

ออนไลน์ rvsmart

• Sr. Member
อยากให้มีที่ปัดน้ำฝนที่กระจกข้าง

ออฟไลน์ TorTy

อยากให้มีที่ปัดน้ำฝนที่กระจกข้าง

เอาน้ำยาเคลือบกระจกหน้าที่ลดการเกาะของน้ำอะครับเคลือบดูไม่มีติดสักเม็ดไหลเป็นใบบัวเลย

ออฟไลน์ Fly to dream

มีหลายอย่างที่ฟอร์ดไม่ยอมบอก ก็ไม่เข้าใจทั้งๆที่เป็นจุดขายได้ไม่ยอมบอกไป
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Tonge

คันในภาพคือรุ่น 3.2wildtrack ใช่รึเปล่าครับ อาจจะมีเฉพาะรุ่นTopเท่านั้น

ออฟไลน์ trumpetx

bmw ผมก็ไม่รู้ว่า กระจกมันมี heated วันนั้นฝนตก เอามือไปโดน มือเกือบพองน่ะครับ

• **
ในรูปเป็น 3.2 WT. ครับ, แต่ไม่รู้ว่ารุ่นอื่นๆเป็นอย่างนี้หรือไม่นะครับ

ออฟไลน์ kasuya

• Full Member
คู่มือรถมีคำตอบ

ออฟไลน์ Sappe!

ผมเพิ่งเคยเห็นว่าไล่ฝ้ากระจกข้าง เป็นแบบนี้นี่เองงงง  ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
แรนเจอร์มีมาทุกรุ่นรึเปล่าครับ??

ออฟไลน์ Auto

fortuner   Hilux vIGO   ตัวส่งนอกมีครับ  แต่ที่เมืองไทยตัดออกครับ   
 เพราะคนไทยคิดกันแบบนี้ไงครับ      เพราะอะไรก็รู้ ๆ กันอยู่   จึงได้ตัดออกไป

ผมไปติดมาแล้วครับ  ของตัวส่งนอก

FORTUNER  VIGO   ตัวส่งนอก

jaesz

• บุคคลทั่วไป
รถผม หลายคันที่มี 20 ปี มานี่ ไม่เคยเปิดใช้มันเลยซักครั้้งเดียวจริงๆ นะ ผมยังนึกเลยว่าถ้ามันตัดออกแล้วลดราคาได้คงดี

• **
สรุปแล้วโดนหลอกครับ มีกระจกข้างไล่ฝ้า แต่ไม่ติดสวิทช์มาให้,จะมีทำเพื่อ?????...., หลงนึกว่าออปชั่นจัดเต็มเท่ากับ ตปท. 

ออฟไลน์ vellcap

สรุปแล้วโดนหลอกครับ มีกระจกข้างไล่ฝ้า แต่ไม่ติดสวิทช์มาให้,จะมีทำเพื่อ?????...., หลงนึกว่าออปชั่นจัดเต็มเท่ากับ ตปท. 

ไม่ได้โดนหลอกครับ  มันทำงานพร้อมกับไล่ฝ้าหลังนั่นแหละครับ 
บางคันเหมือนไล่ฝ้ากระจกมองข้างจะทำงานเองด้วยซ้ำครับ

ออฟไลน์ udis

ไม่มีน่าจะดีกว่า
 ;D ;D ;D