ผู้เขียน หัวข้อ: กระบะแต่งซิ่งนอกจากบ้านเรามีที่ไหนนิยมกันบ้างครับ  (อ่าน 4894 ครั้ง)

ออฟไลน์ BMTA

• Sr. Member
แนวโหลดเตี้ย เปลี่ยนแม็ก ฝาหน้า.ฝาหลัง คาร์บอน
ใส่กล่อง ดันราง เปลี่ยนท่อซิ่ง หรือ แนวใกล้เคียงกันครับ
อยากรู้ว่ามีประเทศไหนแต่งแนวนี้กันบ้างครับ
ผมว่าน่าสนใจดี
2012 ALMERA  1.2E M/T

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
อเมริกา ก็น่าจะนับนะครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ h22a

ขาดลำโพงตู้มๆ กับไฟใต้ท้องครับ  ;)

ออฟไลน์ pee1818

ติดลำโพงที่กันชนหน้าด้วย ?

ออฟไลน์ Puitam

เอาเทรนแถวตะวันออกกลางได้มั้ยครับ จะเปนHeavy machinegun. 20mm. มีตั้งแต่ลำกล้องเดี่ยว ลำกล้องคู่ หรือ สี่ลำกล้องก็แล้วแต่

มีบ้างที่เอาไปดัดแปลงติดจรวดจากอากาศสู่พื่น rocket luncher pod. 57mm

ถ้าเปนแถบแอฟริกาส่วนใหญ่จะติดปืนกลเบา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2014, 10:28:52 โดย Puitam »

ออฟไลน์ scorpions

• Jr. Member
  • **
ข้างบนนี่เอาไว้ลุยกับซอมบี้เหรอครัย

ออฟไลน์ Gunn

• Full Member
แต่งซิ่งไม่ว่าครับ แต่พวกตัดแปลงท่อแบบเอาหม้อพักออก (ยิงตรงลงหน้าเพลา) สังเกตุง่ายๆถ้ามองท้ายรถพวกนี้จะมองไม่เห็นปลายท่อไอเสีย อยากให้ตำรวจกวดขันจำกุมมากๆ เสียงดังน่ารำคาญมากครับ ในหมู่บ้านผมมี 2 คัน ขับผ่านบ้านทีนึงดังสนั่นหวั่นไหวครับ ผมว่าคงมีประเทศไทยที่เดียวในโลกครับที่คนอย่างแต่งรถอย่างไรก็ทำโดยไม่คำนึงถึงผลกระทบกับผู้อื่น เช่นเปลี่ยนไฟซีนอน , ใช้กรอบป้ายทะเบียนพับ มองแทบไม่เห็นข้อความ , แต่งรถท่อเสียงดัง , ใส่ฟิล์มกรองแสงแผ่นป้ายทะเบียน , ปิดทอง ฯลฯ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2014, 14:33:57 โดย Gunn »

ออฟไลน์ Highway Star

น่าจะthailand onlyครับ ส่วนเมกาแนวนี้ก็มีเหมือนกันแต่ของเค้าทำกับรถเบนซินดีเซลก็มีบ้างแต่โดยมากพวกนี้อยู่แต่ในสนามเพราะเอามาวิ่งถนนคงตรวจสภาพไม่ผ่าน ส่วนประเทศอื่นอย่างโซนยุโรปอย่างดีก็ใส่แค่กล่องแล้วก็คงไม่จูนจนควันดำใส่ทอแทนแคทหรือยิงตรงแบบไทยแน่นอนเพราะกฎหมายเค้าเข้มอาจตนวจสภาพไม่ผ่าน

ออฟไลน์ accord

• CLS 250d AMG :)
แต่งมากไม่ได้ครับ   กฎหมาย ตปท. โดยเฉพาะประเทศที่พัฒนาแล้ว   กฎหมายเค้าเข้มงวดกว่าบ้านเราเยอะ ^^

ก็เหมือนไปญี่ปุ่น   รถแต่ง บนท้องถนนนั้นน้อย    ส่วนใหญ่เดิมๆ บ้านเรายังแต่งเยอะกว่าอีก

เมืองไทยนี่ดีสุดๆ และครับ   ยกเว้นถนน   หลุม บ่อ --"

ออฟไลน์ Darkart

Re: กระบะแต่งซิ่งนอกจากบ้านเรามีที่ไหนนิ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 14:00:03 »
ก็มีประเทศไทยประเทศเดี่ยวละครับ ที่มีการปรับแต่งแก้มข้างซ้าย-ขวาคาร์บอน ฝากระโปรงคาร์บอน ไฟซีนอนไม่ได้มาตรฐาน สินค้าอะไหล่แต่งมีเยอะมาก
แต่งสวยพอว่า แต่ลงท่อไอเสียคายหน้าเพลาปวดหูและเหม็นสุดๆ กฎหมายไทยยังไม่เข็มงวดพอ และตร.ไม่กวดขันมากพอ
แต่ยังมีในอาเซียน ที่เล่นกระบะแต่ง และมีสินค้าปรับแต่งยังมีน้อยมาก แต่จะใช้ในการแข่งขันมากกว่าที่จะวิ่งตามท้องถนนเหมือนในประเทศไทย อีกกฎหมายเข้มงวดมากและปัจจัยราคาน้ำมันดีเซลครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2014, 14:04:01 โดย Darkart »
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ h22a

กระบะติดอาวุธนี่

ยอมแพ้ครับ  ;D

ออนไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
อเมริกา กับ ออสเตรเลีย ครับ
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

keanetona

• บุคคลทั่วไป
แต่งมากไม่ได้ครับ   กฎหมาย ตปท. โดยเฉพาะประเทศที่พัฒนาแล้ว   กฎหมายเค้าเข้มงวดกว่าบ้านเราเยอะ ^^

ก็เหมือนไปญี่ปุ่น   รถแต่ง บนท้องถนนนั้นน้อย    ส่วนใหญ่เดิมๆ บ้านเรายังแต่งเยอะกว่าอีก

เมืองไทยนี่ดีสุดๆ และครับ   ยกเว้นถนน   หลุม บ่อ --"

เคยดูหนังเรื่อง thunderbolt ที่เฉินหลงแสดง พบว่าพระเอกไปร่วมมือกับตำรวจไปจับรถแต่งอยู่เหมือนกัน และที่ผมได้เห็นในฮ่องกงก็เห็นแต่รถหน้าตาแตนๆเหมือนออกจากโรงงาน

ออฟไลน์ decptt

บ้านเรานี่กระบะ

ดูนี่เลยครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Thailand Only มั้งครับ

เมืองนอก ล้อล้นก็โดนแล้ว

ออฟไลน์ rut191

เคยได้ยินว่าแถบมาเลย์ อินโดก็เล่นกันนะครับ  พวกคนทำกล่องดันรางบอกกำลังไปทำตลาดแทบนั้นอยู่

ออฟไลน์ IS2000

ที่อเมริกานิยมแต่งกระบะ Chevrolet รุ่น S10 กันครับ แต่งออกมาแนวโหลดเตี้ย แถมหลายคันก็แต่งแรง
ส่วนพวกกระบะ full size พวก Ford F150 จะแต่งแนวยกสูงหรือล้อแม็กซ์โครเมี่ยมใหญ่ๆกันครับ
นานๆทีจะเห็นกระบะดีเซล V8 แต่งแรง เคยมีคนรู้จักที่ขับปอร์เช่ 997 Carrera S แล้วไปเจอกระบะยกสูงแบบ full size มาเล่นด้วย ผลคือกินกันไม่ได้ครับเพราะกระบะคันนั้นวัดม้าลงพื้นได้ 700 กว่าตัวถึงตัวรถจะหนักเกือบ 3 ตัน
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R