ผู้เขียน หัวข้อ: Suzuki Ciaz เอามาขับแบบให้เห็นทุกสัดส่วน/// เว่อไปและ Eco ไรคับ  (อ่าน 10056 ครั้ง)

ออฟไลน์ KIK_BOSE

• Full Member
เอาออกมาถ่ายให้ดูเป็นตัว เป็นตนกันเลยทีเดียวครับ......งานออกแบบ "หลุดจากคำว่า Eco car ไปเลย :o " ....แต่ใหญ่นี่ใหญ่จริงครับ ด้านหลังผู้โดยสารเบาะ เอนใช้ได้เลย ที่วางแขน โอเค ลายไม้โอเค//// นี่ผมขับ A6 2.6 v6  ปี1997 ที่บ้านผมอยู่รึเปล่าเนี่ย หึหึ เอาสีเบจมาผสมแบบนี้ วงการรถเล็กหรูสบายตัวกันเลยทีเดียว~~~~~ แอบน้อยใจนิดๆ......   

ออฟไลน์ F|yingSpur★

• Newbie
  • *
โห...ขนาดเทียบกับพี่อินเดีย ยังดูคันใหญ่เลย
+ HAPPINESS ONLY REAL WHEN SHARED +

ออฟไลน์ rtong

• Hero Member
เกินกว่า eco car ที่มีอยู่ในบ้านเรา

ดูซิถ้ามาบ้านเราจะตั้งราคาขายเท่าไหร่

ออฟไลน์ golf8023

บ้านเราจะลงเครื่อง1.2เหมือนสวิฟท์รึเปล่าครับ

ออฟไลน์ Deaw

1200 มันจะไหวมั้ย แค่ swift เองก็ค่อนข้างอืดแล้ว ฐานล้อนี่ยาวเท่า altis เฉมเก่าเลยนะ

//ข่าววงในอ้างว่า หนักกว่าสวิฟต์นิดเดียวเท่านั้นครับ///.........เครื่อง 1.2 ตัวเดียวกันแต่มีการเพิ่มแรงบิดนิดหน่อย ไม่รุจริงไหม เค้าบอก แทบไม่ต่างจากสวิฟต์เลย......น่าสนใจมากกก

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เอามาวาง 1500 แข่ง City ไปเลยเหอะ รถสวยขนาดนี้ วางเครื่อง 1200 เสียดาย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ pisaa

• Jr. Member
  • **
อ๊อฟชั่นและราคาอย่าทำตัวเป็นเซเลริโอ้อีกนะ  ;D ;D

ออฟไลน์ NeoZeLon

• Jr. Member
  • **
เห็นท้าย กับด้านข้าง นึกว่า city
Honda Jazz GK 2014
Honda Accord G8 2008

ออฟไลน์ udis

City ใส่เครื่องเล็ก ผู้บริโภคได้ประโยชน์
 ;D ;D ;D

Ciaz ครับ City ไหนกานล้า อุอิ :o
 ;๏

ออฟไลน์ Nikle_pk

ท้ายนี่ city เลย
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Destiny_gun

• Sr. Member
โห เห็นขนาดรถแล้ว จะใส่เครื่อง 1200 จริงๆหรอครับ ลองเดาน้ำหนักเล่นๆ น่าจะมี 1.1-1.2 ตัน กลัวจะกลายเป็นเพื่อนอืด คู่กับ Sonic

เครื่อง 1.2 เดิม เพิ่มแรงบิดนิดหน่อยิ 91ม้า ....หนักกว่าสวิฟต์ 100กิโล อัตราเร่งแทบไม่ต่างจากสวิฟต์ ผลิตแล้ว 30 คัน เครื่อง 1.4 ผลิตเพื่อส่งออกครับ(ข่าววงในครับ)////เค้าบอก หรู ใหญ่สวยมากๆ

ออฟไลน์ Destiny_gun

เมื่อกี้ผมลองหาข้อมูลจากฝั่งมาเลเซียกับอินเดียดู ได้ความว่า

Spec นอกนะอย่าพึ่งตกใจ เครื่อง 1.4 น้ำหนัก 1010 กิโลกรัม เทียบกับ Swift spec นอกเหมือนกัน หนัก 1050 กิโลกรัม กลายเป็นเบากว่า Swift ตัวนอก

เสียดายบ้านเราน่าจะได้เครื่อง 1.4 เหมือนกันกับเมืองนอก เมืองนอกเค้าเอาเครื่อง ertiga มาใส่เลย  อ๋ออีกอย่าง เมืองนอกเค้า Benchmark Ciaz กับ City เลย

ออฟไลน์ Staples

1010 กิโลกรับ สำหรับเครื่องเบนซิน และ 1105 กิโลสำหรับเครื่อง ดีเซลครับ
ป๊าดดด ดีเซลอะไรจะหนักขนาดนั้น

ออฟไลน์ MUK

ถ้าราคามาดี ถูกกว่า นิสสัน almela ผมว่าขอดจองคงเหมือน Swift  แต่ว่าหลังจากใช้ไปแล้วค่อยว่ากันอีกทีว่าจะต่อยอดได้ไหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ผมอยากได้มากๆ บ้านเราจะได้ใช้มั้ยครับอยากรู้ราคาจะเท่าไหร่กันนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2014, 08:05:38 โดย Goodgarden »

ออฟไลน์ BlackSpeed

ผมว่าใส่เครื่อง 1,500 มาอยู่ segment เดียวกับ city, vios แล้วจัดออพชั่นมาเต็มๆเลยดีกว่านะ
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ dht_tubes

ดูจากคลิปอยากทราบว่า เทียบกับอัลเมร่า เบียดกันเลยมั๊ยครับ

ถ้าวางราคากับออปชั่นมาดีๆ ผมว่าขายได้ดีทีเดียวเลยนะ ลงตัวมากครับ

ออฟไลน์ h22a

1200 CC ติดหอยเล็กๆเลยครับซูซูกิ
นอกนั้นก็ครบถ้วยอยู่แล้ว  ;)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
คุ้มมาก ;D

ออฟไลน์ chaowalit

ถ้าเครื่อง 1200 ผมว่าเหนื่อยหน่อย
ขนาดสวิฟ ผมก้อเค้นคันเร่งจะแย่แล้ว

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
มันจะเหมาะกับเครื่อง 1.2 เหรอครับ

ออฟไลน์ tap-mzr

จากใน คลิป ยอมรับว่า ไฟหน้าสวยมาก

แต่ดูคล้ายๆ ตระกูล nissan รุ่นใหญ่ๆ นะครับ

คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
รถสมัยนี้ห่วงความกว้างของห้องโดยสารกันจนข้างนอกรถมันน่าเกลียดมากๆ
รถอย่าง Civic เตารีด ฐานล้อก็ไม่ได้ยาวกว่ามาก ยังทำออกมาให้สมส่วนได้เลย
แต่ตอนนี้กลายเป็นรถ หัวโตท้ายกุดๆไปหมดแล้ว

ออฟไลน์ mothsan

ก็ต้องดูกันต่อไปนะครับ ถ้ามาจริงราคาจะแพงเกิ้น แบบ Celerio อีกหรือเปล่าแต่ผมคิดว่าคงไม่ถูกนะครับ
ตั้งแต่ Swift Celerio แล้ว ยิ่งบอกว่าชอบๆกัน ราคาเลยตั้งแพง กองเชี่ยร์มีเงิบครับ

ออฟไลน์ Sappe!

1.2 จะไหวไหมเนี่ย

ลุ้นแอร์หลังดีกว่า  ;D ;D ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ golf8023

ลง1.5แล้วชนกะ Vios City ผมว่าไปไม่รอดครับ ต่อให้อัดออฟชั่นเท่าCity
ต้องลง1.2ครับ ตีตั๋วเด็ก ตัวTopไม่เกิน6แสน ภายในเน้นหรูหรากว่าเพื่อน
ขายชน Almira Attarge Amaze ซึ่งผมว่าเจ้านี่ดูหล่อและหรูกว่ามาก น่าจะฟัดกะอีก3ตัวได้สบาย

ทำไมถึงคิดว่า..??..........ถ้าใส่ 1.5 อัดออฟชั่นเท่า ซิตี้แล้วไปไม่รอดครับ //......ในเมื่อ suzuki เอง เอา City เป็น Benchmark และอัพขนาดตัวเองเพื่อให้มีขนาดใหญ่ที่สุดโดดเด่นขึ้นมา..มันก็กลายเป็น Altis ราคาถูกไปโดยปริยายสิครับ......ถ้ามันดีกว่ามันต้องขายได้นะ ......//ถ้ามี Altis ขายที่ 6 แสนบาท ออพชั่นเท่า city ลงเครื่อง 1.5 ก็คงแพ้ City อยู่ดีขนาดนั้นเลยหรือครับ?