ผู้เขียน หัวข้อ: ranger wt 2.2 กำลังจะโละเตรียมขายตัวใหม่กันแล้วเหรอครับ  (อ่าน 8313 ครั้ง)

ออฟไลน์ recycleman

• Hero Member
เมื่อเช้าผมได้ข้อความจากทางฟอร์ด เห็นว่าเฉพาะตัว ranger wt 2.2 มีข้อเสนอพิเศษ ดาวน์0% ฟรีประกัน ส่วนลด ซึ่งปกติแล้วตัวwtแทบจะไม่ได้อะไรเลย แต่มาวันนี้ไหงมาแจกโปรหนักแบบนี้

นี่หมายความว่ากำลังจะโละเพื่อเตรียมเปิดตัวไมเมอร์ฯรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ใช่แล้วครับผม  ;D
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Eddy5659

โห น่าสนนะครับ จับมาติดกล่องเพิ่มก็ได้ อิอิอิ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
หาจุดที่จะ mc แล้วหล่อขึ้น ??? ผมว่าโฉมนี้ลงตัวมากๆ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Fly to dream

ช่วงโล๊ะแล้วจริงๆสินะ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ TorTy

ตัวใหม่ใครมีรูปรบกวนด้วยนะครับกลัวจะไม่สวยเหมือนตัวนี้จัง

ออฟไลน์ ๒ มาตรฐาน..อิอิ

• Full Member
รอดู จะหล่อขึ้นหรือหล่อน้อยกว่าเดิม

ออฟไลน์ carenaruk

• Sr. Member
ตัวใหม่ใครมีรูปรบกวนด้วยนะครับกลัวจะไม่สวยเหมือนตัวนี้จัง

ออฟไลน์ Eddy5659

ผมพึ่งอ่านในหนังสือพิมพ์มา

Ranger day 12-14 ก.ย.
Wildetrak 3.2 l รับรถทันที ดาวน์ 0%
ลุ้นรับส่วนลด 300,000 บาท

เพื่อนผมที่จอง 3.2 l ไปเมื่อวานคงอกแตกตายไปแล้ว 5555+
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
รูปข้างบน MC ของจริง หรือตัดต่อเอาหน้าเอเวอเรสมาใส่เฉยๆครับ ::)

ออฟไลน์ MUK

ขอให้ประหยัดน้ำมันอีกสักหน่อยก็น่าจะดีครับ แรงนะพอแล้วครับ

ออฟไลน์ carenaruk

• Sr. Member
รูปข้างบน MC ของจริง หรือตัดต่อเอาหน้าเอเวอเรสมาใส่เฉยๆครับ ::)
รูปตัดต่อคับ แต่ข่าววงใน แจ้งมาแล้วว่าใช้หน้าเดียวกับ เอสเวอร์เรสเลยครับ 100%

ออฟไลน์ TorTy

รูปตัดต่อคับ แต่ข่าววงใน แจ้งมาแล้วว่าใช้หน้าเดียวกับ เอสเวอร์เรสเลยครับ 100%
แล้วเครื่อง 3.2 ยังจะมีอยู่ไม๊ครับหรือว่าเปลี่ยนเป็น 2.7 แทน
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
เปเ
แล้วเครื่อง 3.2 ยังจะมีอยู่ไม๊ครับหรือว่าเปลี่ยนเป็น 2.7 แทน
ขอบคุณครับ

ถ้าเป็นเครื่อง2.7V6 ก็ดีสิครับ เครื่องตัว3.2 เดินไม่ค่อยเรียบเบย
แต่ที่เเน่ๆได้ยินว่าเกียร์ใหม่นะ

เตรียมรับมือกับโตโยต้าและมิตซูปีหน้า

ออฟไลน์ golf8023

ถ้าหน้าแบบในรูปนี่ หล่อขึ้นจมเลยนะครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ถ้าหน้าแบบในรูปนี่ หล่อขึ้นจมเลยนะครับ
ผมว่าหน้าปัจจุบันสวยกว่าแฮะ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Fly to dream

ถ้ากระจังหน้าเหลือแค่นี้ มันดูสวยกว่าแฮะ  ใช้เพ้นส์นะทำมานะ  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

promt

• บุคคลทั่วไป
เมื่อเช้าผมได้ข้อความจากทางฟอร์ด เห็นว่าเฉพาะตัว ranger wt 2.2 มีข้อเสนอพิเศษ ดาวน์0% ฟรีประกัน ส่วนลด ซึ่งปกติแล้วตัวwtแทบจะไม่ได้อะไรเลย แต่มาวันนี้ไหงมาแจกโปรหนักแบบนี้

นี่หมายความว่ากำลังจะโละเพื่อเตรียมเปิดตัวไมเมอร์ฯรึเปล่าครับ

ดาวน์ 0% ไม่ต้องดีใจครับ ลองถามเซลล์ดูครับ ว่า 48 60 72 และ 84 เดือน ดอกเบี้ยกี่เปอร์เซ็นต์

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ห๊ะอะไรนะ 2.7 V6 + เกียร์ใหม่

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
มีรูปหลุดออกมาได้สักพักแล้วครับ สำหรับ New Everest และ Ranger Minor Change
เป็นไปได้สูงว่าตอนนี้ Ford กำลังตรียมล้างสต็อก เพื่อเปิดตัวรถทั้ง 2 รุ่น
เมื่อวันก่อนเอารถไปเช็คระยะที่ศูย์ Ford รามคำแหง เห็นมี Wildtrak รับรถได้เลย จอดอยู่เพียบ

หน้าตา New Everest ก็คงไม่ต้องลุ้น ต้องเดาอะไรกันอีกต่อไปแล้ว
ส่วน Ranger Minor Change คงต้องรอดูกันอีกที
เซลล์ Ford แอบกระซิบมาว่าราคา New Everest เครื่องยนต์ 3.2 ลิตร รุ่น Top
น่าจะอยู่ที่ประมาณ 1.6M และ 1.5M ในรุ่นรองลงมา

รอลุ้นอยู่เหมือนกันครับว่าระบบหยุดรถอัตโนมัติและระบบช่วยจอดจะมีมาให้หรือเปล่า
แต่เห็นโช้คค้ำฝากระโปงก็พอจะเดาได้ว่าไม่ธรรมดาแน่ๆ

ออฟไลน์ ihatecops

• Jr. Member
  • **
ชอบรุ่นนี้มากๆครับ แล้วแต่ละคันที่เห็นมักจะใส่แม็กใหญ่ๆสีดำสนิท ยิ่งดู mafia มากครับ

และ 80% ที่เห็น WT จะบรรทุก big bike ที่กระบะท้ายอ่ะ เท้เท่ห์  ::) :o

ออฟไลน์ JeansZ

เปเ
ขอบคุณครับ

ถ้าเป็นเครื่อง2.7V6 ก็ดีสิครับ เครื่องตัว3.2 เดินไม่ค่อยเรียบเบย
แต่ที่เเน่ๆได้ยินว่าเกียร์ใหม่นะ

น่าจะเป็น 2.7 V6 tdci ตัว​เดียวกับ Territory น่ะ​ครับ แทน 3.2 ส่วน 2.2 อาจใช้เครื่องเดิมแต่ปรับให้แรงขึ้น
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ SuvDiesel3.2LTurbo4wdM/T

• Newbie
  • *
รอดูคนขายฟาดฟันกัน ดูว่าจะทำให้ผผู้บริโภคได้ออพชั่นอะไรเพิ่มบ้าง

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
มีรูปหลุดออกมาได้สักพักแล้วครับ สำหรับ New Everest และ Ranger Minor Change
เป็นไปได้สูงว่าตอนนี้ Ford กำลังตรียมล้างสต็อก เพื่อเปิดตัวรถทั้ง 2 รุ่น
เมื่อวันก่อนเอารถไปเช็คระยะที่ศูย์ Ford รามคำแหง เห็นมี Wildtrak รับรถได้เลย จอดอยู่เพียบ

หน้าตา New Everest ก็คงไม่ต้องลุ้น ต้องเดาอะไรกันอีกต่อไปแล้ว
ส่วน Ranger Minor Change คงต้องรอดูกันอีกที
เซลล์ Ford แอบกระซิบมาว่าราคา New Everest เครื่องยนต์ 3.2 ลิตร รุ่น Top
น่าจะอยู่ที่ประมาณ 1.6M และ 1.5M ในรุ่นรองลงมา

รอลุ้นอยู่เหมือนกันครับว่าระบบหยุดรถอัตโนมัติและระบบช่วยจอดจะมีมาให้หรือเปล่า
แต่เห็นโช้คค้ำฝากระโปงก็พอจะเดาได้ว่าไม่ธรรมดาแน่ๆ

แพงจัง ตัวท็อปขึ้นไปถึงนั้นแล้วเหรอ
จากที่คิดไว้น่าจะ 1.4 กลางๆถึงปลาย
สงสัยกลับมาคบมิวเอ็กดีกว่ามั้งเนี่ยผม  :'(

ถ้าราคาถึง 1.6 จริงๆ ละก็ :'(

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator

แพงจัง ตัวท็อปขึ้นไปถึงนั้นแล้วเหรอ
จากที่คิดไว้น่าจะ 1.4 กลางๆถึงปลาย
สงสัยกลับมาคบมิวเอ็กดีกว่ามั้งเนี่ยผม  :'(

ถ้าหากเปรียบเทียบราคากับคู่แข่ง PPV รุ่น Top รายอื่นๆ ที่บวกเพิ่มขึ้นจากราคากระบะอยู่ที่ประมาณ 4 แสนบาท
ผมว่าไม่แปลกที่ราคา Everest จะกระโดดไปไกลถึงขนาดนั้น เพราะอีดนิดเดียว Ranger 3.2 Wildtrak ก็จะทะลุ 1.2 ล้านแล้วเหมือนกัน

ซัก 15 ปีก่อน คงไม่มีใครคาดคิดว่ารถกระบะราคาจะถึงล้าน