ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องซ่อมคานรองแท่นเครื่อง Alphard  (อ่าน 2036 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nickuk1

• Newbie
  • *
รถ Alphard รุ่นปี 2011 เกิดอุบัติเหตุชนด้านหน้าฝั่งคนนั่ง  ช่างบอกว่า คานรองแท่นเครื่องและ เเชสซี ขาด ต้องอ็อกเชื่อม และเปลื่ยนชุดโช้คหน้าทั้งหมด

หลังจากทำการซ่อมแล้ว ปรากฎว่า ใช้ไปสามเดือน ชุดโช้คหน้าทั้งคู่และบู้ชปีกนกพังหมด เอาเข้าไปซ่อมอู่ใหม่ ช่างบอกว่า เป็นเพราะของเดิมทำไว้ไม่ได้ศูนย์ ทำให้ไปดึงชุดโช้คหน้าทั้งหมดพัง  จะรบกวนขอสอบถามเพื่อนสมาชิกว่า

1. คานรองแท่นเครื่องและ เเชสซี เปลี่ยนอันใหม่เลยได้ไหมครับ (ช่างบอกว่าเปลี่ยนไม่ได้ ต้องใช้วิธีอ็อกเชื่อมเหมือนเดิม)

2. ลักษณะอาการแบบนี้ ถ้าแก้แล้วจะหายขาดไหมครับ (กลัวจะต้องมาเสียค่า ชุดโช้คหน้าใหม่ทั้งหมดอีก)

3. ผมขับรถออกต่างจังหวัดเป็นประจำ ถ้าซ่อมแล้ว จะมีความเสี่ยงเรื่อง ความปลอดภัย ไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• Hero Member
  • รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
Re: สอบถามเรื่องซ่อมคานรองแท่นเครื่อง Alphard
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 07, 2014, 22:00:57 »
โห ดูท่าจะทำยากและยาวนะครับ เจอจุดสำคัญพื้นฐานเสียด้วย ไม่มีความรู้แต่ให้กำลังใจครับ ;)

ออฟไลน์ V221

Re: สอบถามเรื่องซ่อมคานรองแท่นเครื่อง Alphard
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 08, 2014, 06:06:32 »
ลองเอาเข้าไปที่Toyota Body Serviceบางนาดูสิครับ ที่นี่เป็น0ซ่อมตัวถังเลย
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 08, 2014, 06:36:56 »
ลองเอาเข้าไปที่Toyota Body Serviceบางนาดูสิครับ ที่นี่เป็น0ซ่อมตัวถังเลย

เพิ่มเว็ปให้ครับที่นี่ใหญ่สุดแล้วลองคุยดูก่อน http://www.tbs.co.th/tbs/

ออฟไลน์ tong r56

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 08, 2014, 08:10:28 »
ในเคสนี้ ตัวรถเสียหายในส่วนสำคัญ
ความเห็นส่วนตัวนะครับ
ถ้าเป็นผมคงขายทิ้งตั้งแต่ซ่อมเสร็จแล้วครับ
รีบขายก่อนตัวใหม่จะมาดีกว่าครับ ตอนนี้ยังได้ราคา
พยายามหาของมือสองใส่ไปก่อนแล้วขายทิ้งเลยครับ ถ้าเป็นผม
ซ่อมแบบขอไปทีแล้วตีเข้าเต้นท์ไปเลยครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 08, 2014, 23:07:50 »
ในเคสนี้ ตัวรถเสียหายในส่วนสำคัญ
ความเห็นส่วนตัวนะครับ
ถ้าเป็นผมคงขายทิ้งตั้งแต่ซ่อมเสร็จแล้วครับ
รีบขายก่อนตัวใหม่จะมาดีกว่าครับ ตอนนี้ยังได้ราคา
พยายามหาของมือสองใส่ไปก่อนแล้วขายทิ้งเลยครับ ถ้าเป็นผม
ซ่อมแบบขอไปทีแล้วตีเข้าเต้นท์ไปเลยครับ

เห็นด้วยครับ
ป.ล.คนซื้อต่อไปนี่ น่าสงสารเลย 555
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Nickuk1

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 09, 2014, 00:35:16 »
ขอบคุณทุกคำตอบครับ