ผู้เขียน หัวข้อ: "กูบอกเมิงแล้ว" คลิปอุทาหรณ์สำหรับคนมีลูกอ่อนชอบซิ่งนะครับ  (อ่าน 16907 ครั้ง)

ออฟไลน์ Staples

• Hero Member

ก็ไม่รู้จะไปจี้ตูดทำไม

ออฟไลน์ john

• Sr. Member
อันนี้คือที่เขาเรียกกันว่า "ดันราง" ใช่เปล่าครับ
ถ้าแรงขนาดนี้ ทำไมช่วงล่างรับความแรงไม่ไหวหักเลี้ยวทีปัดซะแบบนี้เลย

ออฟไลน์ Nikle_pk

ผมฟังเสียงแม่แล้วน้ำตาซึมเลยครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ ๒ มาตรฐาน..อิอิ

• Full Member
แรงอย่างเดียวไม่พอ  ระบบอย่างอื่นห่วยหมด ถ้าหักหลบแล้วรถหมุนทุกอย่างจบ ไม่โดนคันหลังสอย  ก็ลงข้างทาง

ออฟไลน์ mxmx

lสงสารเด็กคับ

ออฟไลน์ vigger

ดูแล้วก็สงสารคนแม่กับเด็ก กับสมน้ำหน้าเจอหลายทีละพวกรถกระบะแต่งซิ่ง มีแต่ความแรงแต่ไม่ซึ่งความปลอดภัย

ออฟไลน์ game.jirapat

• Jr. Member
  • **
ดูแล้วก็สงสารคนแม่กับเด็กมากครับ

ออฟไลน์ swan

ดูแล้วเศร้าครับ สงสารเด็ก น่าจะนึกถึงคนข้างๆที่นั่งรถไปด้วย โดยเฉพาะเด็กที่ต้องมารับเคราะห์เพราะผู้ใหญ่ขาดสติ ขาดความยั้งคิด

ออฟไลน์ frame@kk

น่าสงสารแม่กับเด็กมากเลยครับ เจอแบบนี้ ผู้หญิงด่าขนาดนี้ยังไม่มีคำว่าขอโทษซักคำจากผู้ชาย อารมณ์ร้อนอย่างงี้ ไม่ห่วงคนข้างหลังอย่างงี้ผมว่าไม่ดีเลย

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ถ้าเราคะนอง ต่อให้รถดีแค่ไหน ระบะอะไรก็ช่วยไม่ได้หรอกครับ ไม่ว่าเก๋งหรือกระบะ ...ดีที่ถนนยังแห้ง และดีที่ไม่มีการสูญเสียชีวิตคน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2014, 02:10:38 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ Alcatraz

โตจนมีลูกมีเมียแล้ว ยังทำอะไรไร้สมองคิด ไร้วุฒิภาวะผู้นำครอบครัว
น่าจะรู้ตัวตั้งแต่แซง SUV ได้แล้วว่าเครื่องแรงไม่พอที่จะแซงได้ ยังดันทุรังต่อไปอีก

ได้ยินผู้หญิงพูดโทรหาประกัน หลักฐานชัดเจน แข่งรถบนถนนหลวง ขอแช่งให้ประกันไม่รับเคลม จะได้เป็นบทเรียน

ออฟไลน์ johnlee

เรียกว่าขับรถไม่คิดครับ จ้องจะเอาชนะอย่างเดียว

แค่ผมดูคลิปผมก็รู้แล้วว่า ข้างหน้ารถใหญ่ 2 คัน อาจจะออกมาแซงกัน แล้วก็เป็นจริง

การขับรถแข่งจะมัวมองแต่คู่แข่งไม่ได้  ต้องมองตัวแปรอื่นๆด้วย

เดชะบุญ มีที่ให้ลงนะ  ถ้า2ข้างเป็นตึกแถว งานนี้ข่าวใหญ่
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ mozart

อาการแบบนี้รถไม่มี ABS ใช่รึป่าวครับ

ออฟไลน์ bobsan

ยังดีนะครับที่ตอนลงไม่โดนเสาไฟ
ดันรางสร้างความเสียหายมาเยอะมากแล้ว เป็นส่วนหนึ่งในการก่ออุบัติเหตุไม่พอ ยังเอาเงินอุดหนุนไปเผาเล่นอีก
น่าจะกวดขันกันได้แล้วครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

สงสารเด็กและเมียไอ้เ..ี้ยคนนั้นมากเลย รถแรงแล้วไง ลูกเมียมีกินมีใช้มากขึ้นหรือเปล่า

ต้องยอมรับครับการทำกระบะซิ่งมันทำง่ายราคาไม่แรงมาก ที่สำคัญเหยียบเข้าไปน้ำมันถูก แค่ในซอยบ้านผมก็มีคนทำอู่รับแต่ซี่งดีเซลล์กัน 3 เจ้า
ก็จะเห็นรถกระบะหลากหลายยี่ห้อจอดรอกันเยอะๆ ก็ไม่รู้จะแรงกันไปไหน เพราะแค่รถกระบะเดิมๆ รถเก๋งอย่างผมต้องแอบซ้ายให้ตลอดอยู่แล้ว
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ puay

• **
เดี๋ยวก็โทษ รถพ่วงมันตัดหน้าอีก  ไม่มีโทษตัวเองหรอก เชื่อดิ  แต่จะว่าไปแล้ว  ทั้ง 3 คัน ก็มีส่วน ในการเกิดเหตุทั้งหมด นะแหละ

ออฟไลน์ ichok

อยากให้กฏหมายมีบทลงโทษที่รุนแรงในลักษณะการก่อเหตุที่มีหลักฐานความประมาทชัดเจนขนาดนี้ ยึดรถยึดใบอนุญาติกี่ปีก็ว่าไป

ออฟไลน์ csamabat

ดันไปดันมา ลงเลย
1990 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 bmw e36 318iA 4 door
1992 bmw e30 318i At  4door
1993 bmw e36 318i 4 door
1985 bmw e30 325iS cope
1991 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 toyota corolla ae92  1.6 se limited
1993 toyota corolla ae101 1.6 Lx limited
1991 Nissan nv van SLX 1.6 At
2006 toyota avanza 1.3 E Mt

ออฟไลน์ IZAMUFINV

• **
  • CITY 97 ===> NEW CITY 2009
อาการแบบนี้รถไม่มี ABS ใช่รึป่าวครับ

คันหน้าเป็นตัวเตี้ย ที่หมุนเพราะล้อล็อก คาดว่า No ABS

รถที่ติดกล้อง เป็น X-Serie ยกสูง น่าจะมี ABS

หากคันติดกล้อง เบรดอย่างเดียว แต่ไม่หักหลบ อาจไม่ลงข้างทาง ดวงดีอาจไม่ชนครับ

ว่าแต่ถ้าต้องตัดสินใจตอนนั้น ก็ยากเหมือนกันที่จะไม่หลบครับ

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
เหอะๆ รถไม่ให้ แต่ใจรัก เบรคทีปัดเลย ระบบมันแย่ขนาดนั้นเลยหรอครับ เพราะเห็นชัดๆเลยว่าเบรคแล้ว รถปัดท้ายเลย แล้วพอทราบมั้ยครับว่า ถนนเส้นไหน เพราะผมคุ้นๆเหมือนเส้นบ้านฉางไประยองเลยครับ

ออฟไลน์ numtik2005

ทำไรคิดเยอะๆ โดยเฉพาะขับรถ เสี้ยววินาทีเดียวตัดสินเป็นตายได้
เป็นอะไรมา คนที่บ้าน ญาติพี่น้อง ลำบาก

ปกติ เห็นรถแบบนี้มา ผมนี่หลบเรย กลัว  :o

ออฟไลน์ Destiny_gun

ว่าแต่ว่า ใครเป็นคนเอาคลิปมาลงหว่า  :o

ออฟไลน์ zapdos191

ผมเจอรถกระบะดันรางควันดำๆมา ผมหลีกให้อย่างเดียวครับ แข่งไปก็ไม่คุ้มจริงๆนะ เพราะไอ้รถพวกนี้ผมบอกเลย เน้นเอาแต่เครื่องแรงอย่างเดียว พอเอาไม่อยู่มาซึ่งโอกาสมันสูงมากๆ ก็แบบนี้ล่ะครับ พาชาวบ้านฉิบหายกันไปหมด
-------- Toyota Vios 2003 --------
-------- Subaru WRX STi 2015 --------
-------- Honda Jazz GK5 --------
-------- BMW G20 330i --------
-------- Subaru Impreza WRX STi 2008 (GRF) --------
-------- Subaru Forester XT (SJG) MC --------

ออฟไลน์ MUKIMIKU

• MEW
เหตุเกิดจากการไม่มี

ไม่มี ABS

ไม่มีระบบช่วยเหลือการทรงตัวของรถ

และสุดท้าย...

ไม่มีความคิด หรืออาจมี แต่ไม่คิด เพราะถ้าคิดคงไม่เป็นเช่นนี้

ออฟไลน์ MUK

ขับอะไรกันแบบนี้ครับ
ถ้าจะขับแบบนี้ไปลงสนามแข่งดีกว่า
ชาวบ้านจะได้ไม่เดือนร้อน
มีวินัยหน่อยครับ
ประเทศไทย คนตายเพราะอุบัติเหตุเป็นอันดับสองของโลก ไม่นับเจ็บ ไม่นับพิการ
เพราะขาดวินัยใจตัวเอง ดีนะไม่ลากคนอื่นๆ เยอะๆ เข้าไปด้วย แย่จริงๆ ครับแย่งจริงๆ แบบนี้ ถ้าจับได้ อย่าให้ขับรถตลอดชีวิตครับ ไม่ต้องให้มีใบขับขี่ ให้ไปซิ่งเกวียนเลยไป

ออฟไลน์ O_o"

D-MAX คันแรกไม่มี ABS  เบรกเต็มแรง ล้อล็อค ควบคุมรถไม่ได้ หมุนลงข้างทาง

D-MAX คันที่ตามมา เบรกเต็มแรงเช่นกัน พร้อมหักหลบ รถคันหน้าเสียการครบคุม ถ้าไม่หักหลบก็มีชนกันเต็มๆ

เหตุการณ์ลักษณะนี้เกินขึ้นได้บ่อยๆ เวลาขับรถจี้ตูด กันมาด้วยความเร็วสูง การหักหลบหรือเปลี่ยนเลนกระทันหัน ก้ทำให้เสียการครบคุมได้เช่นกันครับ

ออฟไลน์ nemus

• **
อะไรก็ได้ให้วิ่งเร็ว แต่ไม่เคยคิดให้หยุดเร็ว

ล้อใหญ่ เบรคเดิม ช่วงล่างเดิม ยิ่งพวกตัวสูงโย่งด้วย จะเอาอะไรไปอยู่ล่ะท่าน

ลืมกันไปหรือเปล่า รถเพื่อการพานิชย์ เน้นการขนส่งเป็นหลัก
ไม่ว่าจะกี่ตอนก็ตาม ไม่ได้เน้นให้การวิ่งเร็ว โหยหาความเร็ว แรง
จะเอาแรงม้าเยอะ แรงบิดแยะ แล้ววิ่งเร็วๆบนถนนดำ ใช้งานผิดประเภทกันเต็มๆ
แม้แต่ รถตอนครึ่งก็เอาคนเข้าไปนั่งกัน

human error ล้วนๆ ไม่มี machine error ปนเบย

ส่วนตัว ถ้ามองเห็นแก๊งส์ปลาหมึกตามมา เปิดให้ไปเลย
ไม่อยากเป็นตัวช่วยเบรค ยิ่งประเภทสูงโย่ง นี่หลบให้ตั้งแต่ไก่โห่

ออฟไลน์ AkE

หุๆ d max ทั้งคู่ปะคับ suspension แย่ได้ใจ ใจเกิน 100ไงคับ แบบนี้อยากเจอใน circuit มากคับ อย่าว่าแต่กระบะเลย ผมขับรถที่ระบบทั้งคันเวลา ABS EBD BA Traction control ทำงาน ผมนี่ว้าบตลอด บางทีมือสั่นเลย 5555 ถ้าวิ่ง 180+ แล้วเบรค R35 ยังเสียวเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2014, 12:07:17 โดย AkE »

ออฟไลน์ Eu_wiz

• Newbie
  • *
Clip สอนหญิงครับ "อย่านำควายมาเป็นหัวหน้าครอบครัว"

ออฟไลน์ beercs

clip นี้สิบล้อผิดครับ  ออกมาปาดหน้าคนอื่น
แต่ไม่มีใครด่าสิบล้อเลย