ผู้เขียน หัวข้อ: BMW remote app ในไทยไม่สามารถใช้ได้เหรอครับ  (อ่าน 2614 ครั้ง)

ออฟไลน์ bell_nanotec1

• Newbie
  • *
BMW remote app ในไทยไม่สามารถใช้ได้เหรอครับ
« เมื่อ: กันยายน 13, 2014, 08:23:18 »
ผมไปเจอในเว็บไซต์ ของ BMW เห็นว่ามันมีฟีเจอร์ของเจ้า BMW remote app อยู่
แต่ผมไม่สามารถหาapp ในapp store เจออ่ะครับ ก็เลยอยากทราบว่าฟังก์ชั่นนี้ ถูกตัดออกในไทยหรือเปล่าคับ
การใช้งานเป็นลักษณะนี้คับ
http://www.bmw.com/com/en/owners/bmw_apps_2013/apps/my_bmw_remote_app/index.html

ออฟไลน์ trumpetx

• Sr. Member
Re: BMW remote app ในไทยไม่สามารถใช้ได้เหรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 13, 2014, 08:41:18 »
น่าจะไม่มีครับ เพราะต้องเป็นรถที่มีoptionใส่ซิมด้วยมั้งน่ะ

เวลาเดินไปไหนเปิดapp ก็จะรู้ตำแหน่งรถได้ด้วย แต่ถ้ามีแค่ gps ผมก็ไม่รู้ว่า ฟังชั่นนี้จะใช้ได้ไหม

เคยไปโหลดapp store us มา แต่ใช้ไม่ได้ ก็ลบทิ้งไป

ออฟไลน์ Monn

• Hero Member
Re: BMW remote app ในไทยไม่สามารถใช้ได้เหรอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 14, 2014, 15:12:31 »
ผมโหลดตัว BMW app มา ก็ใช้ได้บางอย่าง อย่าง web radio ก็ฟังได้นะ สถานีอเมริกา กับอังกฤษ แล้วก็ function อื่นๆ นิดหน่อย ลองไปแปปนึง แต่ไม่น่าใช่ตัว remote app นะครับ
S3 - F30
X1 - E84