ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุย รายการ DR!VE By J!MMY FM 93.5 ประจำวันที่ 13 กันยายน 2014 //  (อ่าน 2752 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com

บ่าย 4 โมงเย็น วันนี้
DR!VE From J!MMY
พร้อมประจำการทาง FM 93.5 MHz.
และฟังออนไลน์ได้ทาง www.935HD1.com

ฝากคำถามไว้ตรงนี้ได้เหมือนเคย
แล้วจะตอบให้สดๆในรายการครับ

ออฟไลน์ deathsheep

• Hero Member
mazda 3 skyactiv  1.8G นี่จะเริ่มทำตลาดไทยเมื่อไรครับ   และ  ราคาคาดว่าจะอยู่ที่ประมาณเท่าไร

ปล. เพิ่มเวลาเป็น 3 ชั่วโมงไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2014, 16:03:05 โดย deathsheep »

ออฟไลน์ game.jirapat

• Jr. Member
  • **
สวัสดีครับพี่จิมมี่ ผมอยากถามว่า คำถามที่1.แบตเตอรี่ของAccord hybrid มันต่างกับCamry Hybrid ยังไงครับ และ คำถามที่2.พึ่งไปลองMazda Cx5 ตัว 2.0และ2.5 เครื่องเสียงตัวไหนดีสุดครับ  ขอบคุณทั้ง2คำถามครับ

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Sr. Member
  • Life is beautiful and short.
สอบถามข้อมูลของ bmw i8 ครับ ราคาอยุ่ที่เท่าไหร่ครับ

น่าเล่นไหมครับ

นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ikok

• บุคคลทั่วไป
ขอสอบถามครับ Nissan Pulsar 1.8 ตัวTop คุ้มค่าไหม กับราคา 9.8 แสนบาท ยังน่าสนใจไหมในตอนนี้
และเกียร์ทนทานไหมครับ ขับรถวันล่ะ 160 โลทุกวัน ตัวนี้ ประหยัดน้ำมันไหมครับ

และอีกอย่าง ตัว Honda mobilio ความกว้าง สู้ Pulsar ได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

ปล.ขอให้คุณจิมมี่และทีมงานสุขภาพแข็งแรงครับ

ออฟไลน์ TG333

• Full Member
ไม่ทราบว่าอัตราเร่งของ Mazda 3 2.0 Skyactiv ของตัวล่างล้อขอบ 16 กับตัวท้อปล้อขอบ 18 มีความแตกต่างกันมากน้อยแค่ไหนครับ และในความเห็นคุณจิมมี่ คิดว่าตัวขอบ 16 จะอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ ทั้ง 0-100 และ 80-120

ขอบคุณครับ
All New Mazda 3 Skyactiv 2.0S Sedan

arttie

• บุคคลทั่วไป
Honda stepwagon spada จะเปลี่ยนโฉมเมี่อไหร่
แล้ว Nissan X-trail 2014 จะเปิดตัวเมื่อไหร่ ที่คุณ J!MMY ไปทดลองขับ ช่วงล่าง และภายในเทียบกับ CRV  เป็นอย่างไรบ้างครับขอบคุณครับ

ออฟไลน์ beebokung

• Newbie
  • *
พี่จิมมี่ครับ ที่ฮอนด้าวาง โมบิลิโอ้ ตัว S ให้เป็นห้าที่นั่งเนี่ย

ไม่ใช่แค่ตีกิน Mini MPV อย่างเดียวใข่มั้ยครับ

เหมือนจงใจจะกินรวบไปถึง ลิวิน่า กะ อีโค่สปอร์ตด้วยอ่ะครับ

ราคาถูกกว่ายกสูกเหมือนกัน เครื่องยนต์ก้อไม่หนีกันเลย

ออฟไลน์ maxone111able

• **
สอบถามพี่จิมมี่ครับว่า Nissan X-trail ใหม่ มีออฟชั่น One motion seat เหมือนใน Honda CR-V หรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ChotLife

• Sr. Member
สอบถามเรื่องยางรถยนต์ ใส่กับ Accord 2.4 G8
ขนาดยาง 225/50 R17 รถเดิมๆ ไม่ได้แต่งอะไร

ขับในกรุงเทพฯ 85% ส่วนเวลาออก ตจว. เหยียบไม่เกิน 130
อยากทราบว่า จะเปลี่ยนเป็น Ecopia EP200 หรือ GR-100 ดีครับ
เน้นประหยัดน้ำมันอันดับ1 รองลงมาเป็นความเกาะถนน แล้วก็ความนุ่ม
เรื่องการเกาะถนน Ecopia EP200 กับ GR-100 แตกต่างกันเยอะไหมครับ
ขับแบบปกติทั่วไป ไม่ได้มุดครับ

รบกวนเปรียบเทียบให้ทีครับ เพราะถ้าไม่มีความจำเป็นถึงกับต้องเปลี่ยนเป็น GR-100
ก็จะประหยัดไปประมาณ​ 3,000บาท สำหรับเปลี่ยนเป็น Ecopia EP200
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2014, 16:49:12 โดย ChotLife »

ออฟไลน์ wingzerocustom

• **
ขอสอบถามครับ

ฮอนด้า โมบิลิโอ้ ด้านหลังนี่ พับราบได้เหมือน jazz หรือป่าวครับ

เป็นรถลักษณะเดียวกับ jazz หรือป่าวครับ

ขอบคุณครับ
นี่เธอรู้ป่าวว่า เชียงใหม่ มีทะเลนะ
คิดไม่ถึงล่ะสิ
.......
.......
แต่เรา คิดถึง นะ