ผู้เขียน หัวข้อ: Suzuki ciaz 1.4 ล้อฟรีทิ้งขนาดนี้เลยหรอครับ//แบบนี้ 1.2 ในไทยอืดไหม ม้า 95 /91  (อ่าน 5060 ครั้ง)

ออฟไลน์ KIK_BOSE

• Full Member
ประเด็นคือตัวมันใหญ่...ในคลิป เกียร์ธรรมดานี่ตูดกดยังกะแต่งเครื่องซิ่งเลย..ล้อฟรีพุ่งพรวด ยกล้อหน้าแล้วมั้งเนี่ย......    เครื่อง ertiga ม้า 95 ตัว Swift 91 ตัว คาดว่าคงไม่อืดรึเปล่าครับ ....หึหึ อยากให้มาเร็วๆ ..ติดตามข่าวอยู่ใกล้ๆ  :o. ตัวถังใหญ่เกินหน้าชาวบ้านแบบนี้ ....พุ่งพรวดเหมือนในคลิปคงไม่อืดแน่ๆ .....หึหึ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2014, 20:13:12 โดย KIK_BOSE »

ออฟไลน์ Staples

• Hero Member
อืดป่าวไม่รู้ แต่ Almera เครื่อง March ก็เห็นคนขับทั่วเมือง
SWIFT ที่เร็วกว่า March ไงคันนต้ก็น่าจะเร็วกว่า Almera แน่

ออฟไลน์ Dubee

แรงไม่แรงไม่ได้วัดจากแรงม้าอย่างเดียวครับ ต้องดูแรงบิด+อัตราทดเกียร์+อัตราทดเฟืองท้าย+อุปกรณ์ช่วยเหลือเพิ่มเติม (มีระบบป้องกันการลื่นไถลเช่น vscไหม ไรงี้ด้วยครับ ถ้ามีละไปเปิดระบบไหวก็อย่าหวังจะได้เจอล้อฟรี 555+) ต้องดูเหล่านี้ประกอบด้วยครับ ไม่แน่ถ้าเครื่องเล้กแต่เซ็ตหลายๆอย่างลงตัวและแรง ล้อฟรีก็อาจมีได้ครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมว่าดูจากตัวเลข Ertiga ก็คงเดาได้ละว่าแรงแน่ๆ ครับ

ออฟไลน์ unseen

ในคลิปรู้สึกว่าจะเป็นเกียร์ธรรมดารึเปล่าครับ    ถ้าเป็น auto คงจะฟรียาก

ออฟไลน์ udis

รถที่ออกตัวล้อฟรีนี่ดีเหรอครับ
 ;D ;D ;D

มันดูแรงๆ ไงครับออกตัวล้อฟรี 555++ ตัวใหญ่เครื่องเล็ก เลยดูตื่นเต้น..5555..... :o ;D :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2014, 21:04:53 โดย KIK_BOSE »

ออฟไลน์ Alcatraz

เกียร์ธรรมดา เลี้ยงไว้ 4-5000 รอบ กระแทกคลัทออก รถอะไรก็ฟรีทั้งนั้นแหละ ไม่ได้มีอะไรน่าตื่นเต้นเลย

นั่นสิน่ะ ;D ;D ;D ;D eco car ยังฟรีเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2014, 21:55:31 โดย KIK_BOSE »

morphling14

• บุคคลทั่วไป
รถ eco car เครื่อง 1.2 นี่ วิ่งต่างจังหวัด ผมเห็นส่วนมากจะขับกันเร็ว120+ หมดเลย ออกตัวในเมือง fiesta ยังออกตัวได้อืดกว่านะครับ -*-

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
มาเมืองไทย ยังคงเป็น 1.2 ลิตร ไม่ใช่ 1.4 ลิตร....

ดังนั้น ทำใจเรื่องอัตราเร่งไว้ได้เลยครับ...อืดกว่า Swift แน่ๆ แต่จะแค่ไหน เดี๋ยวรอดูกัน