ผู้เขียน หัวข้อ: ~~!!~~ ตลาดบนกับค่ายหลักๆ ~~!!~~  (อ่าน 4023 ครั้ง)

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• Hero Member
  • AWDiesel
~~!!~~ ตลาดบนกับค่ายหลักๆ ~~!!~~
« เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 19:49:58 »
ช่วงนี้เห็นหลายค่ายหันไปใส่ใจตลาดบนมากขึ้นทั้งรถนำเข้าและประกอบใน เลยสงสัยอ่ะครับว่าตอนนี้ค่ายไหนมี/ไม่มี รถทำตลาดในระดับบนบ้าง ถ้ามีรุ่นอะไรบ้างอ่ะครับ

เท่าที่นึกออกก็มี

TOYOTA --> alphard
NISSAN  --> 370Z
MAZDA   --> CX9
FORD     --> TERRITORY
็MITSUBISHI --> PAJERO
HONDA --> ??
CHEVROLET --> ??

ออฟไลน์ Arado_kung

Re: ~~!!~~ ตลาดบนกับค่ายหลักๆ ~~!!~~
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 20:12:36 »
Honda เมื่อก่อนนี้นำเข้า Legend มาขายด้วยครับ แต่เลิกเอาเข้ามาซักประมาณ 10 ปีแล้ว เพราะราคามันโดดไปไกลเหลือเกิน รุ่นสุดท้ายปี 98 ราคามันปาเข้าไป 2 ล้านกว่าแล้วอ่ะ

ออฟไลน์ Bluedoft

Re: ~~!!~~ ตลาดบนกับค่ายหลักๆ ~~!!~~
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 20:23:45 »
Chevrolet ก็มี Lumina แต่เลิกทำไปแล้ว

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 21:30:32 »
Lumina อยากได้ก็สั่งเชพโรเล็ตไทยได้ครับ แล้วเขาจะนำเข้ามาให้ตามออเดอร์ครับ

แต่ราคา 1.9 ล้าน สู้เล่นรถยุโรปอย่าง Volvo S40, Peugeot 407 ผมว่าคุ้มกว่านะ

keanetona

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 23:24:44 »
Honda เมื่อก่อนนี้นำเข้า Legend มาขายด้วยครับ แต่เลิกเอาเข้ามาซักประมาณ 10 ปีแล้ว เพราะราคามันโดดไปไกลเหลือเกิน รุ่นสุดท้ายปี 98 ราคามันปาเข้าไป 2 ล้านกว่าแล้วอ่ะ

รู้สึกจะมี Vigor ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 23:50:41 »
Lumina อยากได้ก็สั่งเชพโรเล็ตไทยได้ครับ แล้วเขาจะนำเข้ามาให้ตามออเดอร์ครับ

แต่ราคา 1.9 ล้าน สู้เล่นรถยุโรปอย่าง Volvo S40, Peugeot 407 ผมว่าคุ้มกว่านะ

Lumina นี่ บอดี้ขนาด Camry ไม่ใช่หรือครับ

Chariot

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 01:50:53 »
ู^
^
^
หลายๆคนเข้าใจผิดนะครับว่าลูมิน่าหรือ Holden Commodore อยู่ในขนาดเดียวกับแคมรี่

จริงๆแล้วมันใหญ่กว่านะครับ ด้วยขนาดตัวรถ เครื่องยนต์ที่ยัดลง เกรดวัสดุการประกอบ

เพียงแต่เทคโนโลยียังล้าสมัยกว่าตามสไตล์ GM และออพชั่นก็กระมิดกระเมี้ยนพอสมควร

ตัวที่น่าจะสู้กับแคมรี่ได้น่าจะเป็น Tosca มากกว่าครับ ซึ่งบ้านเราไม่ได้นำเข้ามา

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 07:28:07 »
ู^
^
^
หลายๆคนเข้าใจผิดนะครับว่าลูมิน่าหรือ Holden Commodore อยู่ในขนาดเดียวกับแคมรี่

จริงๆแล้วมันใหญ่กว่านะครับ ด้วยขนาดตัวรถ เครื่องยนต์ที่ยัดลง เกรดวัสดุการประกอบ

เพียงแต่เทคโนโลยียังล้าสมัยกว่าตามสไตล์ GM และออพชั่นก็กระมิดกระเมี้ยนพอสมควร

ตัวที่น่าจะสู้กับแคมรี่ได้น่าจะเป็น Tosca มากกว่าครับ ซึ่งบ้านเราไม่ได้นำเข้ามา
แปลว่า 1.9 ล้าน ก็น่าจะคุ้มสินะครับ แต่ก็เดาว่าของเล่นน้อยกว่าแคมรี่ เทคโนโลยีล้ากว่าด้วยหรือครับ

ออฟไลน์ tana

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 09:36:51 »
HONDA LEGEND
ผมเห็นที่ motorshow 4 ล้านกว่านะครับ

Chariot

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 15:30:51 »
1.9 ล้าน สำหรับคนชอบรถใหญ่ๆ เครื่องแรงหลอนๆ วัสดุการประกอบเนี้ยบหน่อย ก็คุ้มครับ ได้อารมณ์เหมือนขับรถยุโรปยุค 2000

ส่วนเรื่องเทคโนโลยีที่ล้าสมัยกว่าแคมรี่ เป็นสไตล์ GM เขาล่ะ แถมเปิดตัวมาก่อนอีกด้วย
แต่ก็ไม่ถึงกับโบราณหรอกครับ เพียงแต่เทียบกับแคมรี่แล้ว เจ้านั้นเขาไฮเทคกว่า..