ผู้เขียน หัวข้อ: Mazda Musuem ถ้าไม่จอง จะไปแค่ Shop ได้ไหมครับ  (อ่าน 3059 ครั้ง)

ออฟไลน์ joufo

• Hero Member
สิ้นเดือนนี้ผมจะไปฮิโรชิม่าครับ
อยากไป Mazda Musuem มาก แต่ว่าต้องจอง มีแค่วันธรรมดา   วันละ 2 รอบ

ปัญหาคือ วันที่ผมว่างไปได้ เต็มแล้ว

ก็เลยอยากถามท่านสมาชิกว่า ถ้าเราไปโรงงานโดยไม่ได้จอง เราจะเข้าไปซื้อของใน Shop ได้รึเปล่าครับ

กะว่า ถ้าไปแล้วมี Demio จอดโชว์ หรือให้ลองขับก็น่าจะดี :D

ออฟไลน์ AkE

Re: Mazda Musuem ถ้าไม่จอง จะไปแค่ Shop ได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 10:09:29 »
ผมไม่เคยไปของ มาสด้าแต่เท่าที่เคยไปของยี่ห้ออื่นได้คับ ได้แน่นอน

ออฟไลน์ Yeahyeahs

• Sr. Member
Re: Mazda Musuem ถ้าไม่จอง จะไปแค่ Shop ได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 18:27:51 »
ไม่น่าจะได้นะครับ เพราะ Shop มันจะอยู่ที่เดียวกับ Museum คือต้องนั่งรถบัสเข้าไปในพื้นที่ของโรงงานแล้ว

ดังนั้นถ้าจะไป Shop มันก็คือไป Museum อ่ะครับ แค่ไม่ได้เดินเข้าไปลึกๆ แต่ยังไงก็ต้องนั่งรถของเขาเข้าไป

ซึ่งถ้าเต็ม ผมว่าที่นั่งบนรถบัสก็น่าจะเต็มด้วยหรือเปล่า

-------------------------------------------------------

แต่ถ้าอยากดูรถใหม่ๆ ตรงเค้าเตอร์ต้อนรับด้านหน้ามันจะคล้ายๆโชว์รูมอยู่แล้ว มีรถที่กำลังโปรโมทมาจอดให้ดูให้ลองนั่งได้เต็มที่ครับ
ตอนผมไปก็เป็น Mazda 6 กับ Cx-5 ครับที่เด่นๆ รุ่นอื่นๆไม่แน่ใจว่ามีมาจอดหรือเปล่า แต่ถ้าไปช่วงนี้น่าจะได้เห็น Demio ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2014, 18:29:37 โดย T!gerrazze »

ออฟไลน์ Forty-NineRS

• Full Member
  • Mister.G
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 18:35:46 »
ไม่น่าจะได้นะครับ เพราะ Shop มันจะอยู่ที่เดียวกับ Museum คือต้องนั่งรถบัสเข้าไปในพื้นที่ของโรงงานแล้ว

ดังนั้นถ้าจะไป Shop มันก็คือไป Museum อ่ะครับ แค่ไม่ได้เดินเข้าไปลึกๆ แต่ยังไงก็ต้องนั่งรถของเขาเข้าไป

ซึ่งถ้าเต็ม ผมว่าที่นั่งบนรถบัสก็น่าจะเต็มด้วยหรือเปล่า

-------------------------------------------------------

แต่ถ้าอยากดูรถใหม่ๆ ตรงเค้าเตอร์ต้อนรับด้านหน้ามันจะคล้ายๆโชว์รูมอยู่แล้ว มีรถที่กำลังโปรโมทมาจอดให้ดูให้ลองนั่งได้เต็มที่ครับ
ตอนผมไปก็เป็น Mazda 6 กับ Cx-5 ครับที่เด่นๆ รุ่นอื่นๆไม่แน่ใจว่ามีมาจอดหรือเปล่า แต่ถ้าไปช่วงนี้น่าจะได้เห็น Demio ครับ
ตามนี้เลยครับ
ช่วงที่ผมไปมาจะเห็นDemioรึว่าน้องสองวิ่งทดสอบรอบๆโรงงานวิ่งไปวิ่งมาขบวนละไม่เกินสิบคัน
ปล. ระหว่างทางที่นั่งรถบัสเข้าไปห้ามถ่ายรูปครับ

ออฟไลน์ joufo

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 20:29:04 »
ขอบคุณทุกท่านครับ

ผมลองกลับไปดูในเว็บของมาสด้า
ปรากฏว่า มีว่างอยู่ที่นึง เลยจองไปแล้วครับ