ผู้เขียน หัวข้อ: Honda Freed จะไม่นำเข้าแล้วเหรอครับ  (อ่าน 5603 ครั้ง)

ออฟไลน์ don't tell my mother

• Newbie
  • *
Honda Freed จะไม่นำเข้าแล้วเหรอครับ
« เมื่อ: กันยายน 16, 2014, 17:11:33 »
พอดีเมื่อวานไปสอบถาม Freed ที่ ศูนย์ HONDA พะเยา
พนักงานบอกว่าจะไม่นำเข้าแล้ว
คือจะขาย Mobilio แทน จริงเหรอครับ

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
Re: Honda Freed จะไม่นำเข้าแล้วเหรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 16, 2014, 21:48:00 »
ผมว่าเป็นไปได้คับ ดูจากท่าทีแล้วเสียดายประตูเลื่อนอยู่เหมือนกันนะคับ

ออฟไลน์ beebokung

• Newbie
  • *
Re: Honda Freed จะไม่นำเข้าแล้วเหรอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 16, 2014, 23:54:27 »
พอดีเมื่อวานไปสอบถาม Freed ที่ ศูนย์ HONDA พะเยา
พนักงานบอกว่าจะไม่นำเข้าแล้ว
คือจะขาย Mobilio แทน จริงเหรอครับ

ฟังรายการวิทยุพี่จิมมี่ ได้ยินแว่วๆว่าจะยังขายอยู่นะครับแต่โมเดลใหม่จะมาไหมไม่รู้

เพราะไม่ทับไลน์กันราคาก้อต่างกัน มันคนละกลุ่ม ฟรีด จะเปนคนมีฐานะกว่าโมบิหน่อย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 04:02:28 »
อย่าเชื่อพนักงานขายมากครับ

ยังไงๆ Freed รุ่นนี้ จะยังขายต่อไปอยู่ดี

แต่รุ่นถัดจากนี้ ยังไม่แน่ชัดครับว่าจะเอาอย่างไร

ihatecops

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 07:05:45 »
ผมว่าเป็นไปได้สูงที่จะไม่เอามาขายแล้ว เพราะ mobilio นี่แหละ ซึ่งทำราคาได้ต่ำกว่ามาก แต่ติดที่ไม่มีประตู slide นี่แหละครับ

ตอนนี้ที่บ้านมี Freed กับ Wish ... คงจะเป็น 2 รุ่นที่ไม่มีวันตกรุ่นในไทย อิอิอิอิ  ยังดูสวยทั้งคู่เลยครับ รถเดิมๆ

ออฟไลน์ don't tell my mother

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 08:20:24 »
ขอบคุณครับ
ผมว่า Freed นั้นดีมากๆ ทั้งขนาดและการใช้สอยในเมือง
ติดอย่างเดียวถ้าราคาไม่แพงมาก คงจะขายกระจายกว่านี้

ออฟไลน์ BlackSpeed

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 10:37:42 »
แต่ผมว่า honda ออก mobilio มานี่ทำให้ freed ดูดีน่าใช้ขึ้นเยอะเลยนะ เพราะ mobilio ออกราคามาแบบนี้ วัสดุภายในก็ดูไม่ค่อยสมราคา ถ้าคนมาดูแล้วเห็นจอดเปรียบเทียบกันนี่กัดฟันไปเอา freed แน่ๆ ดังนั้นสมควรขายต่อ  ;D
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 11:58:46 »
ขอบคุณครับ
ผมว่า Freed นั้นดีมากๆ ทั้งขนาดและการใช้สอยในเมือง
ติดอย่างเดียวถ้าราคาไม่แพงมาก คงจะขายกระจายกว่านี้

คิดเล่นๆครับ
ถ้าเอาคอมมิวเตอร์ หรือฮุนไดเอช1 ที่ไม่มีสไล้ด์ไฟฟ้า ไปทำเป็นไฟฟ้า จะต้องใช้งบหลายหมื่นอยู่...
ในทางเดียวกัน

ฟรีดคือการเอาพื้นฐานของตัวรถระดับ 6แสนกว่าๆซึ่ถ้าเป็นทั้งแจ๊สตัวท๊อปและโมบิลิโอตัวท๊อปมาขายายร่างและใส่ประตูสไล้ด์เข้าไป
เพิ่มแค่แสนนิดๆ(ตัวล่างสุด) ผมว่าก็น่าจะโอนะครับ

ปัจจุบันผมก็ใช้ฟรีดอยู่ จากการเอาแจ๊สไปเทิร์นมา ผมไม่รู้สึกเสียดายเงินเลยครับ

ออฟไลน์ accord

• Sr. Member
  • CLS 250d AMG :)
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 21:12:15 »
ยังทำตลาดต่อไป   โฉมนี้ยังขายได้อีกยาว

model change ไม่มีข่าว ทั้ง ญี่ปุ่น และ อินโด