ผู้เขียน หัวข้อ: มีงบ 4.5 ล้าน เลือกรถแบบไหนดีครับ ? รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ  (อ่าน 7847 ครั้ง)

ออฟไลน์ as909za

• Jr. Member
  • **
Lexus gs นี่ขับหน้าหรือขับหลังครับ แล้วมีใครเคยลองรุ่นบ้างหรือยังว่าเป็นยังไง การขับขี่ ความนุ่มสบาย อะไรพวกนี้อะครับ เพราะราคาก็โดดไปกี่ 4.3 ล้าน แล้วครับ ขอบคุณครับ

ขับหลังครับผม

ขับหลัง ญี่ปุ่น เทียบ กับขับหลังยุโรปได้ไหมครับ เช่น GS กับ f10 ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ templeboy

• Hero Member
Lexus gs นี่ขับหน้าหรือขับหลังครับ แล้วมีใครเคยลองรุ่นบ้างหรือยังว่าเป็นยังไง การขับขี่ ความนุ่มสบาย อะไรพวกนี้อะครับ เพราะราคาก็โดดไปกี่ 4.3 ล้าน แล้วครับ ขอบคุณครับ

ขับหลัง ญี่ปุ่น เทียบ กับขับหลังยุโรปได้ไหมครับ เช่น GS กับ f10 ขอบคุณครับ

GS300h ผมก็ไม่เคยขับนะครับ แต่รีวิวเมืองนอกหลายสำนักเค้าชื่นชมว่าขับดีมาก ลองหาอ่านดูได้ครับ จะเน้นความนุ่มนวลในการขับขี่เป็นหลักตามสไตล์ Lexus

ทางที่ดีไปลองเองเลย จะตอบได้ดีสุดครับผม
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ as909za

• **

GS300h ผมก็ไม่เคยขับนะครับ แต่รีวิวเมืองนอกหลายสำนักเค้าชื่นชมว่าขับดีมาก ลองหาอ่านดูได้ครับ จะเน้นความนุ่มนวลในการขับขี่เป็นหลักตามสไตล์ Lexus

ทางที่ดีไปลองเองเลย จะตอบได้ดีสุดครับผม

ขอบคุณสำหรับทุกๆคำแนะนำมากครับ

ออฟไลน์ gayji

• Full Member
ผมใช้ 525d f10 มา 2 ปี บอกได้เลยว่า รถ BMW ปัจจุบัน ทำได้ดีมากครับ สองปีแรกไม่มีอะไรจุกจิกกวนใจเลย รถดีเซลคงทนถาวรสมคำร่ำลือ
BSI ลองคุยกับ BMW ดูนะครับ รู้สึกว่ามีออปชั่นซื้อเพิ่มระยะ หรือเพิ่มปีได้ คุยก่อนออกรถอาจมีรูปแบบที่เหมาะกับเราครับ

ในแง่ฟีลลิ่งการขับขี่ การเบรค พวงมาลัย ผมว่า 525d ชนะเลิศ ขับทางไกลนี่หายห่วงเลยครับ นอกจากนี้ยังประหยัดน้ำมันมากจริงๆ สามตัวเลือกนี้ผมเชียร์ 525d แน่นอนครับ

ข้อติ 525d สำหรับผมคือ ประตูปิดยาก และกระโปรงหลังหนักไป และหาที่จับยากต้องใช้สองมือ นี่ถ้ามีออปชั่นประตูดูด กับกระโปรงหลังไฟฟ้า ผมซื้อเพิ่มแน่นอน ไม่รู้ตัว Minor change มีออปชั่นนี้แล้วยัง ประตูเป็นอลูมิเนียมเลยเบา ปิดต้องใช้กำลังเยอะ ผมใช้มาสองปี ก็ยังมีบ่อยครั้งที่ปิดเบาไป ส่วนกระโปรงหลังนี่ออกแบบมาต้องใช้ไฟฟ้า แต่พอตัดออปชั่นนี้ออก คนใช้งานจะลำบากหน่อย คือต้องล้วงไปในรถ ต้องใช้กำลังเยอะในการปิด หรือไม่ก็ต้องจับส่วนนอกกระโปรงหลังให้มือเลอะได้

แต่ overall เป็นรถที่ดีมากครับ

ออฟไลน์ moroccoco

• **
bm ผมว่ายังทนสู้รถญี่ปุ่นไม่ได้เลย รถญี่ปุ่นจะไม่ค่อยมีปัญหาจุกจิก แล้วดูแลง่าย เพราะพวกระบบอะไรแบบนี้มันไม่ซับซ้อน ส่วน subaru นี่โดดเด่นเรื่อง AWD พวกช่วงล่างหนึบ เกาะถนน โครงสร้างรถแข็งแรง ศูนย์บริการมีน้อยหน่อย แต่หาอู่นอกไม่ยากหรอก อู่เก่งๆเดี๋ยวนี้ก็มีเยอะ อยากได้ทนๆ ผมว่าไป subaru หรือ lexus ดีกว่า