ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาแห่งความหายนะ ของพวกเปิดไฟตัดหมอกไม่รู้เวลา และพวกซีนอนแยงตา ได้มาถึงแล้ว  (อ่าน 12945 ครั้ง)

ออฟไลน์ kowit1

• Sr. Member
เป็น นโยบายที่ บอกว่า ติดสิ่งพวกนี้ มันผิดกฎหมายนะ แต่....รถที่กล้าติดแบบนี้ ส่วนมากแบ๊คอัพเขาดีมีบัตรลด บัตรฟรี กันกะมั้ง

ออฟไลน์ Sammy_

• Hero Member
ขอให้จับจริงๆ นะครับ  ;)

แต่ทุกวันนี้ ผมทำใจเอาครับ บางทีเครียดกับเรื่องพวกนี้ไปก็ ไรประโยชน์ แต่ผมเลือกทีจะ "ชม" รถที่ไม่เปิดไฟตัดหมอก หรือ รถที่ทำถูกกฏ จราจร เพราะทำให้ผมมีความสุขมากว่าที่จะไป "ด่า" คนที่ทำผิด

ออฟไลน์ jumpon77

ถ้ามีความจำเปนก็เปีดครับถ้าไม่มีความจำเป็นก็ปีดครับแบบนี้สมครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ Highway Star

Ok ครับ สนุบสนุน
แต่ช่วยอบรมทำความเข้าใจกับ
พี่ๆตำรวจด้วยนะครับ ว่า ไฟตัดหมอก
กับไฟ DRL มันคนละอย่างกัน   ;D

แถวบ้านผมโดนจับข้อหาเปิดไฟ DRL วิ่ง
เอากะพี่แกสิครับ 555555

เห็นด้วยครับช่วยแยกให้ออกด้วย ว่าตัดหมอกกับdrlคนละอย่างกัน

ออฟไลน์ doekorea

• Newbie
  • *
เจอประจำครับ ไฟตัดหมอกละไปเปลี่ยนหลอดมาอีก ละพวกชอบเปิดไฟสูงตลอดเวลา บ้าบอจิงๆเลยจอร์จ  :-[

ออฟไลน์ balliblue

อาจจะนอกเรื่องแต่ตอนนี้ผมโคตรเกลียดรถเบนซ์ยุคใหม่มาก ทำไมแสงไฟท้ายมันเข้ม สว่างจ้ายันโลกหน้าขนาดนั้น ผมว่าแบบ BMW กำลังดี
ขออภัยผู้ใช้รถเบนซ์ด้วย ขับตามหลังทีไร แสบตาทุกที ผมว่าระดับ BMW กำลังสวยเลย ไม่จ้าเกินไป

ออฟไลน์ pee1818

อาจจะนอกเรื่องแต่ตอนนี้ผมโคตรเกลียดรถเบนซ์ยุคใหม่มาก ทำไมแสงไฟท้ายมันเข้ม สว่างจ้ายันโลกหน้าขนาดนั้น ผมว่าแบบ BMW กำลังดี
ขออภัยผู้ใช้รถเบนซ์ด้วย ขับตามหลังทีไร แสบตาทุกที ผมว่าระดับ BMW กำลังสวยเลย ไม่จ้าเกินไป

555 อั้นนี้จริงแต่ทำใจ ส่วนไฟตัดหมอกถ้าหลอดเดิมยังพอได้ แต่เจอหลอดซีนอนถึงกับตาพร้า
ผมขับรถในซอยบ้านผมก็เปิดไฟตัดหมอกนะ เพราะซอยผมมืดพอควรแถมหมาชอบมานอนบนถนน
ขนาดหลอดไฟหน้าใช้ฟิลลิปเอ็กตรีมแล้วนะ แต่บางจุดแสงไปไม่ถึงขับไปกลัวทับหมาไปครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

จับจริงได้นานแค่ไหน? เดี๋ยวกระแสก็ซาลงแล้วก็ออกมาเปิดกันเหมือนเดิม

ผิดกฎหมายมานานแล้ว แถลงข่าวจะจับ ก็หลายครั้ง แล้ว สุดท้ายก็ซาทุกครั้งไป เท่านั้นครับ

ออฟไลน์ TheGTO

• Jr. Member
  • **
น่าจะมีจับปรับพวกดันรางด้วยนะครับ
อันตรายกว่าตัดหมอกอีก

เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
จับคนขาย กวาดล้างคนที่ขายของผิดกฎหมายด้วยสิครับ

ในเมื่อออกกฎหมายแบบนี้แล้ว เหมือนดังเช่นตอนที่มีออกกฎหมายท่อไอเสียมอเตอร์ไซต์ดัง

และมีการออกกวาดล้างตามร้านที่ขายที่ทำท่อไอเสียดัง

ในกรณีของไฟซีนอนก็ด้วยเช่นกัน ห้ามนำเข้ามาขาย ที่มีอยู่ก็ต้องตามยึดทำลายก็ป้องปรามป้องปราบ

กลัวจะเป็นแค่กระแส สังคม เดี่ยวซักพักก็ลืมๆกันไปอีก

ออฟไลน์ nachi

• **
น่าจะมีจับปรับพวกดันรางด้วยนะครับ
อันตรายกว่าตัดหมอกอีก

เห็นด้วยครับ

สโลแกนนี้เลยคับ ไม่ถึงหมื่นก็แรงได้ เวลาขับเข้าที่ชุมชนชอบกระทืบคันเร่งละก็ผ่อนคันเร่งให้มีเสียงฟิ้วๆ
ละเปิดกระจกหาคนมองความเท่ห์ที่คิดไปเองของเจ้าของรถ อาการแบบนี้กำลังระบาดคับ

ออฟไลน์ neutrino

จับคนขาย กวาดล้างคนที่ขายของผิดกฎหมายด้วยสิครับ

ในเมื่อออกกฎหมายแบบนี้แล้ว เหมือนดังเช่นตอนที่มีออกกฎหมายท่อไอเสียมอเตอร์ไซต์ดัง

และมีการออกกวาดล้างตามร้านที่ขายที่ทำท่อไอเสียดัง

ในกรณีของไฟซีนอนก็ด้วยเช่นกัน ห้ามนำเข้ามาขาย ที่มีอยู่ก็ต้องตามยึดทำลายก็ป้องปรามป้องปราบ

กลัวจะเป็นแค่กระแส สังคม เดี่ยวซักพักก็ลืมๆกันไปอีก

ออฟไลน์ redtopup

• Full Member
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กันยายน 20, 2014, 18:59:17 »
ของแบบนี้พอเป็นพิธี พอเปลี่ยน หัวหน้าใหม่มันก็แบบนี้อยู่แล้ว  ก็จะมี อะไรพวกนี้แหละจับจริงอะไรประมาณนี้ เพื่อ ออกสื่อ  ว่าเราไม่ล๊ะเลย

ไฟตัดหมอก เดี่ยวนี้ก็เกือบเปิดกันทุกคันแล้ว คันไหนมีก็เปิด   อยากรณรงค์ให้เปิดกันทุกคันด้วยซ้ำไปแบบว่าประท้วงไปเลย  เปิดกันมากๆ เจ้าหน้าที่ได้เอาจริงๆกันซักที แบบว่ากระปิ๊บกระปอย เห็นเป็นเรื่องเล้กทั้งๆที่น่ารำคาญมากๆ  ไม่เห็นมันจะเท่ตรงไหนเลย ไม่เห็นจะช่วยมองทางชัดขึ้นตรงไหนเลย 
เรื่องจับ ร้านขายยังไงก็ไม่ได้  คนทำมาหากิน ผมขายไม่เกี่ยว ผมขายมีดส่วนคุณจะเอาไปแทงใครเรื่องของคุณ
จริงๆร้านมอไซค์แต่งเอาเข้าจริงๆก็จับไม่ได้ด้วย ในข้อหา ขายท่อแต่งแปลงท่อให้เสียงดัง ไม่ได้มีกฎหมายอะไรจะรองรับเลยด้วยซ้ำ ว่าจะขายไม่ได้ แล้วใส่ให้แล้วร้านผิด ส่วนมาก เหมือนสมยอม มาขู่ให้ทำอะไรก็ต้องทำตามเพราะ ร้านเปิด ผิดก็หลายๆอย่างอยู่แล้ว แค่เปิดอู่ มันก็เข้าข่ายอาชีพที่สังคมรังเกียรติแล้วต้องมีใบอณุญาติ ต่างๆ  ทุกวันนี้ร้านไหนมีมั่ง เจ้าหน้าที่ เล่นได้ทุกข้อหาเลย ทั้งอณามัย ทั้งเขต ร้านไหนไม่ผิดกฎมั่ง
บางครั้งคนหากินมาสายไหน ก็ ต้องหากินสายนั้นตลอดไป จะไปบังคับเค้าบีบให้เค้าไปไปทำอาชีพที่ไม่ถนัดรึอย่างไร  ถ้าจะบังคับต้องมีมาตราการณ์ที่ดีไม่ใช่ใช้อำนาจอย่างเดียว

กฎหมายจราจรหลายอย่างควรแก้ได้แล้ว พวกที่ทำผิดกฎจริงๆก็ควรปรับให้หนักๆ
การจับควรจับ เจ้าของรถไม่ใช่ไปจับร้าน เพราะเจ้าของรถก็รู้แก่ใจแล้วว่าไปสร้างความรำคาญให้ผู้อื่นแล้วอยากให้ตัวเองเป็นจุดเด่น แล้วไปทำๆไมกัน  กรณีไฟขาวไฟสีฟ้าอ่อนๆ เนี่ย มันจะเด่นขนาดไหน รวมเข้ากับไฟตัดหมอกด้วย ก็ แสงจ้ามากๆ 
อุปกรณ์สร้างมาให้ใช้เพื่อความปลอดภัย  แต่ดันใช้ไม่ถูกเวลา

ออฟไลน์ norachon

• **
ตอนนี้ที่ อำเภอปราสาท สุรินทร์  จับทุกคันครับ  ไฟสี  ไฟท้ายไม่ติด ไฟเบรดไม่ติด ไฟส่งป้ายไม่ติด  พวกเข้าไฟเบรคดวงทีสามมาทำไฟท้ายโดยเฉพาะพวกรถตู้

ออฟไลน์ redtopup

• Full Member
ำพ
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กันยายน 21, 2014, 04:51:56 »
เดี่ยวนี้มีป้ายทะเบียนแบบว่า ทำให้มองไม่ชัด  ผมเคยเห็นอยู่ ครั้งนึงทีแรกนึกว่าป้ายถูกโคลนซะอีก    ถ้าเทรนนี้มา ก็ ไม่ไหว
ใครจะไปมองเห็นป้ายทะเบียนได้  เวลาทำผิด ชนคนรึชนแล้วหนี
แต่ก่อนเทรนรถถูก ลูกกระสุนปืนยิง เอาสติ๊กเกอร์มาติดเดี่ยวนีั้ไม่ค่อยเห็นแล้ว
เทรน มาเป็นยุคๆจริงๆ แต่ก่อน ก็ ตุ๊กตา ห้อย มาตอนนี้ก็แผ่นผ้าเล็กๆ ห้อยแทนแล้วเห็นกระบะขายของตลาดนัดชอบห้อยกัน แต่เทรนที่ตลอดกาลสำหรับ 10 ล้อ ก็คือ รูปหน้าเซอร์ปีโก้อันตรายกับแว่นเรแบน์ จากหนังเรื่อง เซอร์ปิโก้อันตราย ตำรวจผู้ตงฉิน ไม่กินสินบน จับยาเสพติด เพื่อนเอาแต่ตัวเองไม่เอา
สิบล้อ เลยเอามาติด กัน

อัลปาชิโน่ รับบท เซอร์ปีโก้อันตราย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2014, 04:58:50 โดย redtopup »

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***