ผู้เขียน หัวข้อ: ถามถึง odyssey ตัวใหม่ค่ะ  (อ่าน 3622 ครั้ง)

ออฟไลน์ puccamam

• Full Member
ถามถึง odyssey ตัวใหม่ค่ะ
« เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 09:07:40 »
ว่า เราติดจอดีวีดี เพิ่มได้หรือไม่คะ?  เหมือนจะเคยอ่านผ่านๆที่ไหนสักแห่ง ว่าติดอะไรเพิ่มไม่ได้เลย ไม่รู้ว่าหมายถึงตรงคอนโซลหน้าหรือตรงไหน  แล้วถ้าเป็นจอติดเพดาน สามารถติดเพิ่มได้หรือไม่?

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
Re: ถามถึง odyssey ตัวใหม่ค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 09:49:32 »
มันมี จอ DVD มาให้ มาแล้วไม่ใช่เหรอครับ

ทั้งจอหน้า  และ จอเพดาน

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 10:09:26 »
มันมี จอ DVD มาให้ มาแล้วไม่ใช่เหรอครับ

ตัวที่ขายในไทยไม่มีจอเพดานค่ะ  ส่วนจอหน้าก็คงดูไม่ได้เวลารถวิ่ง

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 10:33:35 »
จอหน้า น่าจะปลดล๊อคได้ไม่ยากครับ
แต่จะต่อสัญญาณเพิ่มจอไม่แน่ใจว่า
Font ติดรถมีช่อง Out หรือเปล่า ถ้ามีก็ต่อเพิ่มได้
แต่ถ้าไม่มีเนี่ยลำบากหน่อยครับ คงต้องเปลี่ยน Font เลย
และคงไม่สวยเหมือนตัวติดรถแน่ๆ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 11:04:01 »
จอหน้าปลดให้ดูได้ครับ

จอหลังก็ต่อช่อง monitor out ไป ถ้าไม่มีก็เปลี่ยน front ครับ ร้านเครื่องเสียงทำได้สบายๆ  ;D

ออฟไลน์ reyeshenry

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 11:15:01 »

ตัวที่ขายในไทยไม่มีจอเพดานค่ะ  ส่วนจอหน้าก็คงดูไม่ได้เวลารถวิ่ง

อ่อครับ ผมไปเช็คสเปคในเวป ฮอนด้ามาแล้ว ไม่ม่ีจริงๆ
เรื่อง จอหน้า ไม่แนะนำให้ไปเตะ  ปรับเปลี่ยน อะไรทั้งสิ้นครับ
เพราะ ในจอหน้า  มันใช้แสดงผลการทำงานของระบบอำนวยความสะดวกหลายอย่าง
เช่น แสดงกล้องรอบคัน   ระบบช่วยจอด  ระบบเตือนภาพขนาดเปลี่ยนเลน  ก็จะมีโชว์ที่ฟร๊อนตัวนี้   ซึ่งผมคิดว่า หากเจ้าของกระทู้เปลียรฟร๊อนใหม่   ฟร๊อนต์ไม่รองรับการแสดงระบบ ต่าง ๆ ได้หมดแน่ๆ

ส่วนเรื่องจอเพดาน    เดี๋ยวนี้  จอเพดานหลังคามีแบบ มาพร้อมกับเล่น DVD USB ได้ในตัวแล้วนะครับ 
ไม่ต้องไปพ่วงกับฟร๊อนต์ตัวหน้าเลย

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 12:31:57 »

อ่อครับ ผมไปเช็คสเปคในเวป ฮอนด้ามาแล้ว ไม่ม่ีจริงๆ
เรื่อง จอหน้า ไม่แนะนำให้ไปเตะ  ปรับเปลี่ยน อะไรทั้งสิ้นครับ
เพราะ ในจอหน้า  มันใช้แสดงผลการทำงานของระบบอำนวยความสะดวกหลายอย่าง
เช่น แสดงกล้องรอบคัน   ระบบช่วยจอด  ระบบเตือนภาพขนาดเปลี่ยนเลน  ก็จะมีโชว์ที่ฟร๊อนตัวนี้   ซึ่งผมคิดว่า หากเจ้าของกระทู้เปลียรฟร๊อนใหม่   ฟร๊อนต์ไม่รองรับการแสดงระบบ ต่าง ๆ ได้หมดแน่ๆ

ส่วนเรื่องจอเพดาน    เดี๋ยวนี้  จอเพดานหลังคามีแบบ มาพร้อมกับเล่น DVD USB ได้ในตัวแล้วนะครับ 
ไม่ต้องไปพ่วงกับฟร๊อนต์ตัวหน้าเลย

อ่ะ จริงด้วยค่ะ เหมือนจะเคยอ่านในเวบไหนซักแห่งว่าไม่ควรเปลี่ยนฟร้อนท์(ตอนนั้นสนใจจะซื้อเลยเข้าgoogleหาข้อมูล)  นึกๆอยู่ว่า ฟร้อนท์ไม่ควรไปแตะ แต่ทีนี้ ถ้าเกิดอยากมีจอที่เพดาน จะทำยังไงคะ? เอาเครื่องเล่นแผ่นไปไว้ไหน และติดจอเพดานโดยไม่ต้องไปยุ่งเกี่ยวกับระบบฟร้อนท์เดิมของรถ จะได้หรือเปล่า  แล้วจอแบบที่คุณว่ามาพร้อมdvd usb นั้น ติดตั้งติดเข้ากับตัวรถได้ไหมคะ ใช้ไฟยังไง หรือเป็นแบบพกพาใช้แบต(ถ้าแบบพกพาแบบนั้นเรามีอยุ่ค่ะ ไม่สะดวกเท่าไหร่)

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 17:57:13 »
มีครับจอเพดานพร้อมเครื่องเล่นในตัว ตามร้านเครื่องเสียงมีครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 18:22:33 »
มีครับจอเพดานพร้อมเครื่องเล่นในตัว ตามร้านเครื่องเสียงมีครับ

แบบฝังกับเพดาน ไม่พกพานะคะ?  แล้วเค้าติดตั้งแล้วดึงไฟจากไหนคะ  ไม่ได้ไปยุ่งกับฟร้อนห์เดิมของรถเหรอคะ?

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 22:31:06 »

แบบฝังกับเพดาน ไม่พกพานะคะ?  แล้วเค้าติดตั้งแล้วดึงไฟจากไหนคะ  ไม่ได้ไปยุ่งกับฟร้อนห์เดิมของรถเหรอคะ?
ใช่ครับ แบบฝังกับเพดานครับ มีหลายแบบ
ไม่ยุ่งกับของเดิมครับ เพราะมี
เครื่องเล่นแผ่นเล่น usb เองในตัวครับ
ส่วนไฟก็แล้วแต่ร้านเลยครับ เดินได้หลายแบบ
แต่ยังไงก็ให้หลังสวิตซ์กุญแจนะครับ (ดับเครื่องแล้วไฟไม่จ่าย)
กันลืมปิดแล้วไฟหมดครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 22:56:21 »

ใช่ครับ แบบฝังกับเพดานครับ มีหลายแบบ
ไม่ยุ่งกับของเดิมครับ เพราะมี
เครื่องเล่นแผ่นเล่น usb เองในตัวครับ
ส่วนไฟก็แล้วแต่ร้านเลยครับ เดินได้หลายแบบ
แต่ยังไงก็ให้หลังสวิตซ์กุญแจนะครับ (ดับเครื่องแล้วไฟไม่จ่าย)
กันลืมปิดแล้วไฟหมดครับ

น่าสนใจจิงๆ อิอิ  ต้องไปหารถก่อน