ผู้เขียน หัวข้อ: Ford ขยายระยะเวลารับประกันชุดคลัตช์กับซีลเกียร์แล้วนะครับ  (อ่าน 3673 ครั้ง)

ออฟไลน์ aA

• Jr. Member
  • **
พึ่งได้จดหมายแจ้งมาเมื่อวานครับ คาดว่าครบ 5 ปี อาจจะขายทันที  ;D

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
ตามเชฟมาติดๆเลย อันนี้รวมเฟียสต้ามั้ยครับ รถที่ซื้อตั้งแต่เมื่อไหร่ครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ข่าวออกมาก่อนหน้านี้ว่าจะ
ขยายเวลาเป็น 7 ปีนี่นา ทำไม
พอเอาจริงเหลือแค่ 5 ปี ซะงั้น
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ namliab

• **
อันนี้ของรุ่นอะไรเหรอครับ ของผมโฟกัสปี 2013 ยังไม่ได้รับจดหมายเลยครับ

ออฟไลน์ delete

อันนี้ของรุ่นอะไรเหรอครับ ของผมโฟกัสปี 2013 ยังไม่ได้รับจดหมายเลยครับ

เฉพาะเครื่อง 1.5 1.6 ti-vct กับเกียร์ powershift dct-250 เท่านั้นครับ

ออฟไลน์ aA

• **
รถผมเฟียสต้า 1.5 ล๊อตแรกครับ

ออฟไลน์ HYDE--

ผมก็ได้รับแล้วครับ 1.6 ปี 2011

morphling14

• บุคคลทั่วไป
ลอตแรกๆ 2011 โอริงห้องเกียร์เน่า

หลังๆมาได้ข่าวว่าไม่มีปัญหาแล้วนะครับ

ออฟไลน์ Volta

เสียดายที่ไม่ได้รวมเจ้า ecu เกียร์เข้าไปด้วย
เห็นหมดประกันแล้วพังกันหลายคนแล้ว ชุดนึงก็สองหมื่นกว่าบาท

เพื่อนผมโดนไปหลังหมดประกันได้สองเดือน ตอนแรกศูนย์บ่ายเบี่ยงจะไม่เคลมไห้
จนเพื่อนต้องโวยกับ ผจก ถึงยอมเคลมให้
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ gumpzgear

• Sr. Member
เสียดายที่ไม่ได้รวมเจ้า ecu เกียร์เข้าไปด้วย
เห็นหมดประกันแล้วพังกันหลายคนแล้ว ชุดนึงก็สองหมื่นกว่าบาท

เพื่อนผมโดนไปหลังหมดประกันได้สองเดือน ตอนแรกศูนย์บ่ายเบี่ยงจะไม่เคลมไห้
จนเพื่อนต้องโวยกับ ผจก ถึงยอมเคลมให้

ใช่เลยครับ รถผมลอตแรกปี 2010
เดือนที่แล้ว วูบกลางสะพานข้ามแยกรัชวิภาเลย

โชคดีประวัติเคลมเยอะเลยซื้อต่อประกันอีก 2 ปี เลยไม่ต้องจ่ายค่า ECU