ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับคนที่ใช้ BMW ... เข้ามาดูผมโชว์โง่กันครับ  (อ่าน 31999 ครั้ง)

ออฟไลน์ iKrit

• Hero Member
  • Blue. Just BLUE.
Re: สำหรับคนที่ใช้ BMW ... เข้ามาดูผมโชว์โง่กันครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 25, 2014, 22:35:07 »
ปุ่มใบกัญชาของ Honda จะเป็นแบบนี้เหมือนกันไหมหว่า ' 'a
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ No Trespassing

Re: สำหรับคนที่ใช้ BMW ... เข้ามาดูผมโชว์โง่กันครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 26, 2014, 04:23:25 »
ปุ่มใบกัญชาของ Honda จะเป็นแบบนี้เหมือนกันไหมหว่า ' 'a

เจ้า G9 ผมใช้ปุ่มใบกัญชาตลอด แอร์ตัดเร็วขึ้นครับ แต่ไม่เปิดอากาศภายนอกให้เข้ามา

แต่ที่แน่ๆคือ อืด Shift .... เพราะเกียร์เปลื่ยนขึ้นตำแหน่งสูงเร็วมาก เหมาะกับขับชิวๆอย่างยิ่ง

ออฟไลน์ Emrio

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 26, 2014, 04:44:51 »
ผมก็สงสัยตั้งนานว่าทำไม Eco แอร์มันไม่เย็น เลยไม่ขับ Eco เลย ติดในหัวเลยว่า Eco แอร์ไม่เย็น เซลบอกแอร์จะเบาลง แต่มันเบาไปไม่ไหวๆ

ขอบคุณ จขกท มากๆครับ เพิ่งรู้เดี๋ยวนี้เอง :)

ออฟไลน์ Elextons

• Full Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 26, 2014, 20:33:40 »
ขอบคุณพี่มากครับ ผมเองก็เพิ่งทราบ

2007 Honda Civic FD 1.8E AT/AS
2014 BMW F30 320i

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 26, 2014, 22:46:39 »

เจ้า G9 ผมใช้ปุ่มใบกัญชาตลอด แอร์ตัดเร็วขึ้นครับ แต่ไม่เปิดอากาศภายนอกให้เข้ามา

แต่ที่แน่ๆคือ อืด Shift .... เพราะเกียร์เปลื่ยนขึ้นตำแหน่งสูงเร็วมาก เหมาะกับขับชิวๆอย่างยิ่ง

โอ้...ขอบคุณครับที่ช่วยไขความกระจ่าง :D
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ bluefox101

• Sr. Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 27, 2014, 01:53:31 »
ผมว่าจขกท. ไม่โง่หรอกครับ ผมใช้ BMW F30 มาเกินปีครึ่งแล้ว ยังไม่ค่อยจะคุ้นกับ setting หลาย ๆ อย่าง ๆ
ของรถเลยครับ รถสมัยใหม่เดี๋ยวนี้ ใช้คอมฯควบคุมเยอะ ปรับตั้งค่าได้เยอะ ทำเอาคนใช้ปวดหัวไม่น้อย
ยิ่งถ้าเป็นคนรุ่นพ่อ มาเจอรถสมัยนี้ อาจมีถอดใจเลิกใช้ไปเลย