ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น : Sales Report ยอดขายรถยนต์ ส.ค.57 แบ่งตาม segment //  (อ่าน 12412 ครั้ง)

ออฟไลน์ Saul Goodman

• Full Member
Vios ออปชั้นก็น้อยกว่าชาวบ้าน ยังนำได้ toyota เนี่ยมันเกรียนได้จริงๆ
คนไทยสงสัยเจอโปรล่อ ถ้าค่ายอื่นเกรียนแบบ toyota มั่ง รับรองนำแน่นอน

Camry รถ D-Segment อะไร ถุงลมแค่ 4 ใบ
City/Jazz SV+ ราคา 7 แสนกว่าบาท ยังให้ระบบความปลอดภัยมากกว่าเลย

กระบะ Ranger 3.2 WT 1.1 ล้านกว่า มีม่านถุงลมมาให้ อายกระบะเค้ามั้ย
รถอะไร ราคาเกือบ 1.9 ล้าน ยังอายรถ 7 แสนกว่าบาท น่ายกย่องจริงๆ

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
D-Seg Accord ที่ 1 หนิครับ
ตารางมาตอนแรก Accord ไม่ได้รวมไฮบริดคับเลยน้อยกว่า camry ผมก้เห็นแบบนั้นแล้วมาแก้ทีหลังรวมไฮบริดไปเลยเยอะกว่าคับ

ออฟไลน์ Oratorio

• Newbie
  • *

ตารางมาตอนแรก Accord ไม่ได้รวมไฮบริดคับเลยน้อยกว่า camry ผมก้เห็นแบบนั้นแล้วมาแก้ทีหลังรวมไฮบริดไปเลยเยอะกว่าคับ

ตอนแรก Accord 400กว่า (จำไม่ค่อยได้แล้วครับ ใครจำได้ช่วยแก้ให้ด้วย) แปลว่า เดือนสิงหา ยอดขายรุ่น Hybrid 300กว่าคัน เหรอครับ

หรือคุณ Moo Cnoe ช่วยสรุปตรงนี้อีกทีได้รึเปล่าครับ เผื่อใครมาอ่านทีหลังจะได้ไม่งง

ออฟไลน์ Pat.Lee

• Sr. Member

ตอนแรก Accord 400กว่า (จำไม่ค่อยได้แล้วครับ ใครจำได้ช่วยแก้ให้ด้วย) แปลว่า เดือนสิงหา ยอดขายรุ่น Hybrid 300กว่าคัน เหรอครับ

หรือคุณ Moo Cnoe ช่วยสรุปตรงนี้อีกทีได้รึเปล่าครับ เผื่อใครมาอ่านทีหลังจะได้ไม่งง
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member

ขออภัยครับที่ลืมแจ้งในกระทู้นี้อีกที ยอดตอนแรกทางต้นข้อมูลรวมมาผิดพลาดครับ
สำหรับเดือนสิงหาคม คือไม่ได้รวมยอดของ Accord รุ่น Hybrid เข้ามาด้วย
(ซึ่งเดือนที่แล้ว กรกฎาคม ก็ยังรวมให้อยู่) ผมเลยชะล่าใจไม่ได้ re-check ทุกรุ่น
ซึ่งปกติรุ่นอื่นๆมีหลายพิกัดเครื่องยนต์ ผมก็จะเช็ค raw data อีกครั้งเพื่อความชัวร์

พอดีมีพี่ในทีมมาถาม หลังจากได้ตัวเลขทดสอบอัตราเร่งของ Accord Hybrid
ว่ายอดขายเป็นอย่างไรบ้าง เลยพบข้อผิดพลาดครับ

เดิมที 462 คัน เป็นเฉพาะรุ่น 2.0 ธรรมดา และ 2.4 ธรรมดาครับ
ส่วนอีก 304 คันที่เพิ่มมาทีหลัง เป็นรุ่น 2.0 Hybrid ครับ
จึงรวมเป็น 766 คัน ตามข้อมูลที่อัพเดตล่าสุดครับ
(มีการหมายเหตุไว้ด้านล่างเรียบร้อยแล้วครับ แจ้งยอดส่วนที่เพิ่มเติมมา)

ยังไงต้องขออภัยในความผิดพลาดด้วยครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2014, 20:42:34 โดย MoO Cnoe »