ผู้เขียน หัวข้อ: นิว วีโก้ นิวไททั้น  (อ่าน 5851 ครั้ง)

ออฟไลน์ somrans

• Jr. Member
  • **
นิว วีโก้ นิวไททั้น
« เมื่อ: กันยายน 25, 2014, 20:59:16 »
มีข้อมูลยังครับว่าสองรุ่นนี้
จะเปิดตัวเดือนไหนครับ
พอดีเพื่อนจะออกวีโก้
ก็เลยบอกรอก่อน
ตัวใหม่กำลังจะมา
เขาถามว่าจะมาเดือนไหนปีไหน
เลยบอกไปว่าเดี่ยวไปหาข้อมูลให้
มีใครพอมีข้อมูลไหมครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ arthorn46

• Newbie
  • *
Re: นิว วีโก้ นิวไททั้น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 25, 2014, 22:22:01 »
มิตรซูงานมอเตอร์เอ็กโปร์ปีนี้
โตโยต้าประมาณกุมภามีนาครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 26, 2014, 08:33:33 »
เอาข้อมูลที่เพิ่งได้ทราบมานะครับ ไทรทันเปิดตัวปลายปีนี้ นิวไฮลักส์เปิดตัวปลายมีนาปีหน้า   ในส่วนนิวไฮลักส์ยังไม่ทราบว่าจะใช้ชื่อรุ่นย่อยอะไรถึงทราบคนที่ตอบเค้าก็บอกไม่ได้อยู่ดี เรื่องการลดต้นทุนมีอีกแน่นอนที่จำได้มีกันชนหน้าจะลดสเปกลงปกติจะดีกว่านิสสัน อีซูซุ จะลดลงให้เท่าเค้า  ในบางชิ้นส่วนที่ชุบกันสนิมจากโรงงานก็จะไม่ชุบละ ส่วนตัวถังจะบางกว่านี้รึเปล่าไม่ทราบเพราะแหล่งข่าวไม่ได้ทำตรงนั้น
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ the kit

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 26, 2014, 09:32:52 »
new vigo ไม่รู้ว่ามาเมื่อไร
แต่ new triton เซลที่ผมเคยซื้อรถด้วย นัดผมให้มาดูตัวเป็นๆ กลางเดือน พย.57 นี้ครับ
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"

ออฟไลน์ moroccoco

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 26, 2014, 17:56:30 »
เหมือนช่วงนี้มีกระแสว่าวีโก้จะเปิดตัวปีหน้าอะ โฉมปัจจุบันก็ดีนะเพราะว่ามันผ่านการปรับโฉมมาแล้วอะ แต่โฉมใหม่ก็น่ารอ เผื่อจะถูกใจมากกว่า

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 26, 2014, 18:15:08 »
ข้อมูลแหล่งข่าวมันเยอะไปหมด ต้องรอข้อมูลแบบชัวร์ดีกว่า แล้วค่อยตัดสินใจยังทันครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 26, 2014, 21:57:31 »
...ในส่วนนิวไฮลักส์... เรื่องการลดต้นทุนมีอีกแน่นอนที่จำได้มีกันชนหน้าจะลดสเปกลงปกติจะดีกว่านิสสัน อีซูซุ จะลดลงให้เท่าเค้า...

รบกวนขยายความอีกนิดได้มั้ยครับ ลดสเปกกันชนหน้าคือลดยังไง อ่านแล้วยังเข้าใจไม่ละเอียดนัก ขอคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 27, 2014, 08:25:35 »
...ในส่วนนิวไฮลักส์... เรื่องการลดต้นทุนมีอีกแน่นอนที่จำได้มีกันชนหน้าจะลดสเปกลงปกติจะดีกว่านิสสัน อีซูซุ จะลดลงให้เท่าเค้า...

รบกวนขยายความอีกนิดได้มั้ยครับ ลดสเปกกันชนหน้าคือลดยังไง อ่านแล้วยังเข้าใจไม่ละเอียดนัก ขอคุณล่วงหน้าครับ

แฮะๆ ผมก็ไม่ได้ถามเจาะลึกเท่าไหร่ครับกลัวญาติผมคนนี้เค้าลำบากใจที่จะตอบ แต่เค้าบอกว่าตัวปัจจุบันสเปคดีกว่านิสสัน อิซูซุ เลยจะลดมาให้เท่ากับชาวบ้านเค้า และในอีกหลายๆส่วนที่สเปคดีกว่าจะลดให้เท่ากับชาวบ้านเค้าอีกนั่นแหละ   รถสมัยนี้แทนที่จะแข่งขันกันเพิ่มคุณภาพ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ shanon

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 27, 2014, 10:29:12 »

แฮะๆ ผมก็ไม่ได้ถามเจาะลึกเท่าไหร่ครับกลัวญาติผมคนนี้เค้าลำบากใจที่จะตอบ แต่เค้าบอกว่าตัวปัจจุบันสเปคดีกว่านิสสัน อิซูซุ เลยจะลดมาให้เท่ากับชาวบ้านเค้า และในอีกหลายๆส่วนที่สเปคดีกว่าจะลดให้เท่ากับชาวบ้านเค้าอีกนั่นแหละ   รถสมัยนี้แทนที่จะแข่งขันกันเพิ่มคุณภาพ

เป็นอีกสาเหตุที่ผมซื้อรถ ตอนโฉมสุดท้าย ก่อนเปลี่ยนโมเดล