ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุย รายการ DR!VE By J!MMY FM 93.5 ประจำวันที่ 27 กันยายน 2014 //  (อ่าน 2138 ครั้ง)

ออฟไลน์ Philozophy

• Jr. Member
  • **
บ่าย 4 โมงเย็น วันนี้
DR!VE By J!MMY
พร้อมประจำการทาง FM 93.5 MHz.
และฟังออนไลน์ได้ทาง www.935HD1.com

ฝากคำถามไว้ตรงนี้ได้เหมือนเคย
แล้วจะตอบให้สดๆในรายการครับ

(พี่จิมมี่ฝากให้ต๊อบมาตั้งกระทู้ครับ)

ออฟไลน์ deathsheep

• Hero Member
สรุปว่า mazda 2 จะมีดีเซลเทอร์โบเข้ามาจริงๆตามเซลล์ว่าเหรอครับ

ปล.  พี่ต๊อบเทปหลังๆดูลื่นขึ้นมากเลยครับ  แรกๆแข็งๆไปหน่อย  ชื่นชม

ออฟไลน์ ChotLife

• Sr. Member
คำถามที่1
ช่วยบอก ข้อดี ข้อเสีย ของ Accord Hybrid กับ Camry Hybrid หน่อยครับ
แล้วถ้าเป็นพี่จิมมี่ จะเลือกซื้ออะไร ระหว่าง 2คันนี้
(Accord Hybrid พวงมาลัยยังเบาเหมือนรุ่นปกติอยู่รึป่าว)

คำถามที่2
รถเวลาวิ่ง 70km/ชั่วโมงขึ้นไป มีเสียงมาจากแถวๆล้อฝั่งซ้าย แต่ไม่แน่ใจว่าเสียงมาจากหน้าหรือหลัง
ถ้าวิ่ง 120km/ชั่วโมง เสียงเหมือมี Bigbike มาวิ่งอยู่ข้างๆเลยครับ ดังมากๆ เสียงเกิดจากยางหรือป่าว
ตอนนี้เป็นยาง Michelin Primacy LC (อายุยาง 3ปีครึ่ง วิ่งไป เกือบ4หมื่นกิโล)
หรือมีอะไรที่เป็นไปได้อีกไหมครับ นอกจากยาง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2014, 17:06:00 โดย ChotLife »

ออฟไลน์ Nikle_pk

สอบถามครับ
พักหลังๆมา มีหลุด (IMV2) New VIGO ใหม่มาเรื่อยๆ
พอทราบ Spec เครื่องยนต์บ้างหรือยังครับ  เปิดตัวประมาณเมื่อไหร่ครับ

แล้วมีความเป็นไปได้ไหมครับที่
New Fortuner จะเปิดตัวพร้อมกันเลย
หรือจะยังคงเปิดตัวหลังจากกระบะอีกราว 1 ปีเหมือนเดิม

ขอบคุณครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Highway Star

ถามพี่จิมมีหน่อยครับ ตอนทดสอบอัตราเร่ง0-100ในรถที่มีระบบแทรคชันคอนโทรลtrcหรือtcsปิดหรือเปิดระบบครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

ถามเกี่ยวกับเครื่องยนตร์ของ Lexus หน่อยครับ

ไปเห็นข้อความเกรย์เจ้าหนึ่ง บอกว่าราคานำเข้า NX300h และ NX200t ราคาพอๆกัน แต่เค้าแนะนำ 300h ดีกว่า

ผมสงสัยว่าเครื่องเทอร์โบตัวใหม่ 200t นี่สู้เครื่องไฮบริด 300h ไม่ได้หรอครับ