ผู้เขียน หัวข้อ: สังเกตุมั้ยว่ารถแนว Z4 , SLK เริ่มหายไปจากถนน  (อ่าน 12384 ครั้ง)

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
Re: สังเกตุมั้ยว่ารถแนว Z4 , SLK เริ่มหายไปจากถนน
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 29, 2014, 16:17:15 »
ผมเจอบ่อยนะครับ z4 slk

แต่พวก coupe จะเจอบ่อยกว่า c coupe , e coupe , 4

4 blue หลังๆมานี้เจอโคตรจะบ่อย ส่วน SL เจอแต่โฉมที่แล้วครับ

E coupe ตอนออกใหม่ๆ เห็นบ่อยกว่าวีออสอีก

ออฟไลน์ dorAdeMOn

• Jr. Member
  • **
Re: สังเกตุมั้ยว่ารถแนว Z4 , SLK เริ่มหายไปจากถนน
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 29, 2014, 16:28:53 »
ที่คอนโดผมจอดค้างเป็นอาทิตย์เลยครับ

นานๆจะเอาไปขับกันสักที

ออฟไลน์ Highway Star

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 29, 2014, 17:08:17 »
ถ้าslk r172ตัวปัจจุบันผมว่าหายากอยู่นะ แต่ถ้าr171ตัวเก่ามีเยอะอยู่ z4ก็พอมีบ้าง ส่วนมากรถพวกนี้จะใช้กันเสาร์อาทิตย์หรือไม่เจ้าของมักขายทิ้งไปหา ecoupe c coupeมากกว่าเพราะความเท่อาจสู้ไม่ได้แต่ใช้งานในชีวิตประจำวันดีกว่า หรือบางจำพวกก็ขยับไปหาพวก boxsterบ้างก็มี

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 29, 2014, 17:38:10 »
งั้นคงแล้วแต่พื้นที่สินะ ย่านที่ผมอยู่ไม่เห็นเลยจริงๆ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Zephyrs

• Sr. Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 29, 2014, 17:52:28 »
ผมกลับแปลกใจที่เห็น E-Coupe เยอะเอามากๆหลังๆมานี่ คือไม่รู้เกิดอะไรขึ้น เกรย์กับศูนย์เทกระจาดลดราคารึเปล่า (คือเห็นแต่โฉมก่อนFacelift)
ส่วน SLK,Z4 ผมก็ยังเห็นนะ คือรถพวกนี้หาดูยากอยู่แล้วครับ Roadster ถ้าไม่ใช่วัยรุ่นขับ ก็คือโดดไปรุ่นพ่อไรงี้ขับไปเลย ไม่ค่อยเห็นแบบกลางๆ (ช่วง 30-45)ขับเลย

แต่เอาจริงๆถ้า Roadster  แพงกว่า Coupe ผมก็เอา Coupe นะ อย่างน้อยที่วางของด้านหลังก็ยังพอมี + พอพาเพื่อนไปได้สักคนสองคน

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 29, 2014, 18:11:53 »
ผมกลับแปลกใจที่เห็น E-Coupe เยอะเอามากๆหลังๆมานี่ คือไม่รู้เกิดอะไรขึ้น เกรย์กับศูนย์เทกระจาดลดราคารึเปล่า (คือเห็นแต่โฉมก่อนFacelift)
ส่วน SLK,Z4 ผมก็ยังเห็นนะ คือรถพวกนี้หาดูยากอยู่แล้วครับ Roadster ถ้าไม่ใช่วัยรุ่นขับ ก็คือโดดไปรุ่นพ่อไรงี้ขับไปเลย ไม่ค่อยเห็นแบบกลางๆ (ช่วง 30-45)ขับเลย

แต่เอาจริงๆถ้า Roadster  แพงกว่า Coupe ผมก็เอา Coupe นะ อย่างน้อยที่วางของด้านหลังก็ยังพอมี + พอพาเพื่อนไปได้สักคนสองคน

E-Coupe มันสวยมากนะครับตัวใหม่ ลงตัวดี ขายได้เยอะเพราะราคาด้วยมั้ง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ littlepig1430

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 13:05:46 »
ส่วนมากผมเห็นแต่ผู้หญิงขับนะครับเวลาเจอตามท้องถนน
และปัจจุบันก็มีรถที่ออกมาตรงเสปคสาวๆมากขึ้น ไอ้ที่มีน้อยอยู่แล้วก็ยิ่งลดลงไปอีกครับ

ออฟไลน์ rocky55555

• Sr. Member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 21:35:01 »
sl เคยเจอ 2 ครั้ง ไม่สังเกตุดีๆนึกว่าslk
แต่ sls  ไม่เคยเจอบนถนนเลยเจอแต่ในโชว์รูม

จริงๆมันไม่หายไปไหนหรอกครับส่วนมากจอดที่บ้านแล้วขับคันอื่นที่นั่งสบายกว่า
อันนี้จริงๆนะครับแล้วยิ่งรถพวกนี้ไปช็อปขนอะไรไม่ได้เลยอย่างที่เคยเจอไปกับแฟนซื้อเครื่องชงกาแฟใส่รถไม่ได้ต้องฝากแล้วกลับไปเอาอีกคันมาขน

ออฟไลน์ gayji

• Full Member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2014, 01:43:18 »
ผมเคยลองเทสไดรฟ์ slk มันแข็งมากครับ เหมาะสำหรับวัยรุ่นชอบแรงๆ หนึบๆ แต่นั่งไม่สบายเลยครับ สะเทือนทุกรอยต่อ นั่งนานๆ มีมึนแน่