ผู้เขียน หัวข้อ: มันจะเป็นไปได้ไหมครับ CRV Hybrid  (อ่าน 2983 ครั้ง)

ออฟไลน์ capton

• Sr. Member
มันจะเป็นไปได้ไหมครับ CRV Hybrid
« เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 22:16:55 »
ตามหัวข้อเลยครับ ที่บ้านเคยใช้ CRV G2 รู้สึกว่ากินน้ำมันมาก ตั้งแต่นั้นมาก็ไม่เคย  แตะต้องอีก ตอนนี้มี เทรลเบเซอร์ กับ แคปติว่า
เครื่องดีเซลทั้งคู่ ใช้ดีทั้งสองคัน ไม่มีปัญหา แต่ตอนนี้แคปติว่าวิ่งมาเยอะแล้ว แสนสี่กว่า กะลังมองหาตัวแทน ที่ไปดูมาแล้ว

Bmw  X3 เครื่องดี ประหยัด ติดอย่างเดียว ภายนอกดูเชยไปนิด ภายในดูแคบๆ (ผมมีE90 อีกคัน รู้สึกว่าเหมือนกัน)
CX5 ลองนั่ง ไม่เคยลองขับ ได้แต่อ่านรีวิว เค้าว่าดี แต่ผมไม่ชอบหน้าตามันเลย
Volvo XC60 อยากได้มากที่สุด แต่ ก็กลัวมาก คนใกล้ตัวมีประสบการณ์ ไม่ดีกับยี่ห้อนี้

แต่ทั้งหมดทั้งปวงคือ รถที่ซื้อใช้ไม่เกิน5ปีก็เปลี่ยน เลยอยากซื้อรถตลาดมาใช้บ้าง เวลาเปลี่ยนจะได้เจ็บตัวน้อยหน่อย (แคปติว่า ตอนนี้เหลือ สี่แสน 555)
ผมเลยหันมาดู CRV อีกครั้ง เริ่มรู้สึกว่ามันสวย ทั้งที่แรกๆไม่ชอบเอาเลย  ยิ่งเห็น MC นี่เข้าตาเลย แต่ก็ยังกลัวกับการบริโภคน้ำมัน
คันนี้ผมซื้อให้น้องขับ 80% ผมขับ 20% แต่ผมออกเงินให้ทั้งหมด วิ่งประมาณ 3-4หมื่นโลต่อปี เลยอยากได้รถประหยัดนิดนึง ไม่ติดแก๊ส
บอกให้น้องไปลอง ชอบคันไหนเอาคันนั้น แต่เธอไม่เอา ขอขับอย่างเดียว ให้ผมเลือกให้ คันไหนก็ได้ เพราะผมต้องดูแลรถให้น้องด้วย
พอเห็นคุณจิมมี่รีวิว accord hybrid ทั้งแรงทั้งประหยัด เลยอยากถามความเป็นไปได้ดู ผมอาจจะรอ ว่าแต่

มีโอกาสไหมครับ.....ที่เครื่อง Hybrid จะมาวางอยู่ใน CRV
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2014, 22:23:46 โดย capton »

Re: มันจะเป็นไปได้ไหมครับ CRV Hybrid
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 22:24:18 »
USA ยังไม่มีเลยครับ

เพราะฉะนั้น ผมว่าไม่น่าจะมีในบ้านเรานะครับ

ออฟไลน์ capton

• Sr. Member
Re: มันจะเป็นไปได้ไหมครับ CRV Hybrid
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2014, 07:15:53 »
USA ยังไม่มีเลยครับ

เพราะฉะนั้น ผมว่าไม่น่าจะมีในบ้านเรานะครับ

ขอบคุณมากครับพี่  ขอถามอีกนิดนึงครับ ที่เขาไม่ทำเพราะคิดว่ามันจะขายไม่ได้ หรือ ต้นทุนมันจะสูงเกินไปครับ

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2014, 08:52:20 »
ไม่มีคับถ้าเป็นบอดี้นี้ บอดี้ต่อๆไปไม่แน่ ถามว่าทำไมคือผมว่าไม่จำเป็นคับ ขายแบบมี E85 ก้ขายได้เรื่อยๆอยู่แล้วถ้าจะมีทางเลือกจิงๆเอาเครื่องดีเซลเข้ามาน่าจะ

เป็นทางเลือกที่มาก่อน และแน่นอนคับต้นทุนสูงกว่า

ออฟไลน์ XyteBlaster

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2014, 14:07:07 »
ผมคิดว่าเป็นเรื่องของการแข่งขันในตลาดครับ ..  ในรุ่นนี้มีคู่แข่งแค่ไม่กี่รุ่น  แถม honda ยังเป็นเจ้าตลาด  ไม่ค่อยทำอะไรก็ขายได้

ดังนั้นไม่มีความจำเป็นที่จะเอาอะไรมาเพิ่มเพื่อแข่งกับคนอื่น ...   

ต้องรอให้ ยี่ห้ออื่น ทำยอดขายตีตื้น หรือ แซง  ถึงจะทำมาขายครับ

ออฟไลน์ ๒ มาตรฐาน..อิอิ

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2014, 15:00:33 »
ถ้าทำออกมาน่าสนนะ  ได้รถ suv hybrid ราคาสัก ล้านเจ็ด

ออฟไลน์ kasuya

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2014, 21:46:19 »
ไม่มีๆ