ผู้เขียน หัวข้อ: หาแหล่งซื้อขาย SUV ตระกูล 3 Door ครับ  (อ่าน 6745 ครั้ง)

ออฟไลน์ ZEANTON.

• Jr. Member
  • **
หาแหล่งซื้อขาย SUV ตระกูล 3 Door ครับ
« เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 07:06:57 »
พอดีคนที่บ้านอยากได้ครับ เคยเห็นเจ้าของมาลงขายตามเว็บบอร์ดแแต่ส่วนใหญ่หมดอายุแล้วครับ
พี่ๆคนไหนพอมีแหล่งซื้อขายรถตระกูลนี้บ้างครับพวก  Prado VZJ xxx หรือ Pajero ประมาณนี้ครับ

ขอบคุณครับ  ;D ;D ;D
HILUX REVO 2.8G 4x4 SUN4X4
CITY CNG 1.5 V 
Starda TD05H 12 mm

ออฟไลน์ H3T

• Hero Member
Re: หาแหล่งซื้อขาย SUV ตระกูล 3 Door ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 10:00:23 »
 ช่วงรถ จปก. มีการนำเข้ามาหลายคันเหมือนกัน
 พวก
  - Pajero V25 , V63 , V55 และ Pajero Junior H57A
  - Prado 95 , 125

ก็ต้องรอเจ้าของขายต่อหล่ะครับ ลองไปตามใน Weekendhobby ดูครับ

ในตระกูล SUV 3 Door ผมยกให้ Pajero V55 Evolution เป็นที่สุดของกลุ่มนี้แล้วครับ
 มีโอกาสที่จะกลับมาเกิดอีกครั้งด้วย ใน RVR Evolution จาก PHEV Evo concept

ออฟไลน์ power2002

• Sr. Member
  • ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
Re: หาแหล่งซื้อขาย SUV ตระกูล 3 Door ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 10:08:12 »
เห็นเต๊นท์รถสอง  ฝั่งตรงข้ามซีคอนฯศรีนครินทร์  (เลยซีคอนมา)  อยู่ตรง ค๊อกพิทพอดี มีจอดขายเพียบครับ
แนวนี้เลย ผมไปค๊อกพิททีไร แอบมองทุกที แต่ไม่เคยได้สอบถามราคาใดๆ นะครับ ;)

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 10:50:08 »
ก็ยังพอมีนะครับ  แต่ราคาก็สูงจัดพอสมควรเลยทีเดียว  ถ้าชอบก็เอาเลย

Landcruiser RZJ  ราคา 9 แสนบาท
http://www.taladrod.com/w20/search/CarDet40.aspx?cib=1434773

Pajero เหลี่ยม   3.4 แสน
  http://www.thai2market.com/offroad/Question.asp?ID=67917&group=offroad

ออฟไลน์ Gunn

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 15:50:16 »
เคยอยากได้ Prado 3 ประตู (Prado 90) มากๆเหมือนกันครับ เกือบจะซื้อใช้แล้วด้วย แต่พอคิดไปคิดมาก็ขอบายดีกว่าครับ  ต้องขับรถระวังมากๆ อย่าให้ใครมาชนโดยเฉพาะโป่งล้อหลังรวมกาบข้างซ้าย-ขวา , เบ้าไฟหน้า และกระจกห้องผู้โดยสารแถว 2 อะไหล่หายากสุดๆ ส่วนชิ้นอื่นๆยังพอใช้ร่วมกับตัว 5 ประตู ( Prado 95) ได้ครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 17:01:43 »
  Landcruiser  อะไหล่หาไม่ยากครับถ้ารู้แหล่งซื้อเพราะมีเวปชมรมที่เขาเล่นกันอยู่   มีคนสั่งให้ท่านได้
แต่ราคาต้องกล้าที่จะจ่าย.......  รถ Landcruiser ไม่ใช่รถที่มีอะไหล่ถูก  ถึงแม้จะซ่อมถูกแต่อะไหล่ถ้าเป็นของแท้เบิกห้างจากญี่ปุ่น หรือของแต่งจากออสเตรเลีย ราคาก็เกรดรถยุโรปชั้นดีเลยล่ะ  ยกเว้นบางชิ้นที่เป็นอะไหลจากโรงงานจึงจะมีราคาถูก

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2014, 12:41:05 »
เห็นหัวข้อกระทู้แล้วนึกถึงเจ้านี่ ;D
Great Handling = Great Car

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2014, 07:03:18 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลจากทุกท่านนะครับ ตอนนี้กำลังรวบรวมข้อมูลอยู่ แต่ในส่วนของราคานี่แรงใช่เล่น

บางคันนี้ซื้อพวก PPV มือ 1 ได้เลยทีเดียว  :D :D :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 02, 2014, 07:05:05 โดย ZEANTON. »

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2014, 08:51:05 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลจากทุกท่านนะครับ ตอนนี้กำลังรวบรวมข้อมูลอยู่ แต่ในส่วนของราคานี่แรงใช่เล่น

บางคันนี้ซื้อพวก PPV มือ 1 ได้เลยทีเดียว  :D :D :D
   ถ้าท่านจะหารถแปลก ๆ แบบนี้  และเป็นที่นิยมในตลาดคนเล่น    ราคาทำใจไว้เลย  จะไปหาถุก ๆ คงไม่มีหรอกเพราะคนที่เล่นรถกลุ่มนี้จัดว่าเป็นแฟนเฉพาะของรถรุ่นนั้น ๆ และก็มีฐานะพอสมควร      จะปล่อยก็ต่อเมื่อเห็นว่ามันรกเกะกะบ้านจอดทิ้งไว้ หรือมีเป้าหมายคันใหม่ จะต้องเข้ามาแทนที่         ถ้าได้ราคาถูก ๆ เขาก็ไม่ขายอยู่ดี

ถ้าหารถแปลก ๆ  และไม่มีคนเล่นอันนั้นจะได้ราคาถูกครับ เช่นรถยุโรปบางรุ่น

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2014, 18:32:03 »

ถ้าท่านจะหารถแปลก ๆ แบบนี้  และเป็นที่นิยมในตลาดคนเล่น    ราคาทำใจไว้เลย  จะไปหาถุก ๆ คงไม่มีหรอกเพราะคนที่เล่นรถกลุ่มนี้จัดว่าเป็นแฟนเฉพาะของรถรุ่นนั้น ๆ และก็มีฐานะพอสมควร      จะปล่อยก็ต่อเมื่อเห็นว่ามันรกเกะกะบ้านจอดทิ้งไว้ หรือมีเป้าหมายคันใหม่ จะต้องเข้ามาแทนที่         ถ้าได้ราคาถูก ๆ เขาก็ไม่ขายอยู่ดี

ถ้าหารถแปลก ๆ  และไม่มีคนเล่นอันนั้นจะได้ราคาถูกครับ เช่นรถยุโรปบางรุ่น

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2014, 07:47:20 โดย ZEANTON. »