ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยโดนคำถามแบบผมบ้างครับ  (อ่าน 8824 ครั้ง)

ออฟไลน์ mazeraty

• Sr. Member
มีใครเคยโดนคำถามแบบผมบ้างครับ
« เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 12:05:42 »
"เมียกับรถรักใครมากกว่ากัน"
"รถกะเมียมุงจะเลือกอะไร"

คำถามโลกแตกครับ.... แน่นอนใครๆก็บตอบว่าเมีย ลองตอบว่ารถดูสิมีหวังงานเข้า แต่กะเมียผมมันไม่จบแค่ตอบว่า "เมีย" แต่ต้องให้เหตุผลได้ด้วย

ผมก็เลยตอบเธอไปว่า ก็ต้องรักเมียมากกว่าสิ เมียผมบอกว่าไม่เชื่อหรอกก็เห็นอะไรๆก็มีแต่รถซื้อใส่มันอยู่นั่นแหละ ทีเมียไม่เห็นจะมีอะไร (ซึ่งมีทุกอย่างที่ให้ได้)
แล้วเธอก็งอล ไป 1 วัน   ที่หายได้เพราะเธอลืม....

และแล้วเช้าวันหนึ่งผมก็ล้างรถอยู่....  แต่แล้วเธอก็บอกผมไปซื้อกับข้าวให้หน่อย....  ซึ่งผมก็ล้างรถอยู่ถ้าล้างไม่เส็ดละทิ้งไปมันก็เป็นคราบ แต่เธอก็บอกตอนนี้ ซึ่งผมก็บอกขอ 15 นาทีไม่นานจะเส็ดแล้ว
เธอจึงพูดออกมาว่า รถกะเมียมึงจะเอาอะไร .... ละก็เดินเข้าบ้านไป !!!   สรุปผมก็ต้องไปซื้อเดี๋ยวนั้น สรุปโมโหหิว

มีรุ่นพี่ผมท่านหนึ่ง ผมถามแก แกตอบผมว่าก็รถสิ เมียตูแต่งมาไม่กี่แสน รถกูซื้อคันละเป็นล้าน ซึ่งเมียแกก็นั่งอยู่ข้างๆก็แค่ยิ้ม  ลองเป็นเมียผมสิตอบแบบนี้ได้นอนนอกบ้านแน่ๆ

ถ้าเพื่อนๆเจอคำถามนี้จากแฟนหรือเมียจะตอบว่ายังไงกันครับ ที่มีเหตุผลดีๆ ผมจะได้ลอกไปใช้บ้าง  ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ littlepig1430

• Newbie
  • *
Re: มีใครเคยโดนคำถามแบบผมบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 12:18:06 »
มันเป็นคำถามที่ไม่ต้องการคำตอบครับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• Hero Member
  • รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
Re: มีใครเคยโดนคำถามแบบผมบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 12:20:33 »
เอาเมีย(-มาไว้-)ในรถ ครับ

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 12:41:33 »
ใครสำคัญกว่ากันผมว่าแฟนคับแต่ก้ต้องเข้าใจด้วยว่าตัวเราชอบอะไร อย่างแฟนผมเค้ารู้ว่าผมชอบรถ ชอบเครื่องบิน เค้าก้ให้เวลาผมอยู่กับสิ่งที่ผมชอบเต็มที่ เค้าก้ไป

เดินห้างรอหรือเดินเล่นรอ แต่ผมก้ต้องเต็มที่กับเค้านะคับอะไรที่ทำให้เค้าได้ผมทำหมด เค้าอยากไปไหน 90-95% ผมไปได้ตลอดมากกว่านั้นผมยังชวนเค้าเที่ยวด้วย

ซ้ำ มันอาจจะเป็นไปได้ที่แฟนกันต้องมี Lifestyle ต้องคล้ายกันด้วยแต่ผมบอกจิงๆนะถ้าจะหาแฟนที่จะเข้าใจคุณทั้งหมดผมว่าแฟนคุณต้องเป็นนักแข่งรถหรือต้อง

ชอบรถมากๆๆๆจิงๆ ผมย้ำว่ามากจิงๆ เพราะผมเคยเห็นบางคนชอบเพราะสวยนั่งแล้วเท่แล้วมาบอกว่าตัวเองชอบ แบบนี้ไม่ใช่นะคับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 13:00:46 »
ควรรักเมีย และเมียควรรักในสิ่งที่เรารักและมีเหตุผลครับ ไม่ใช่ให้มาเลือก

วันหลังเมียแต่งหน้า บอก ..."เร็วๆ ไม่ต้องแต่งแล้ว! ผัวกะหน้า จะเลือกอะไร!!!" (ขำๆ)

ออฟไลน์ HmeeJeabJeab

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 13:02:34 »
สำหรับผม ภรรยาเป็นคู่ชีวิตครับ แต่สำหรับรถเป็นแค่เพื่อนคู่ทางครับ

ปล. ผมก็รักรถนะครับ รักมาก แต่สู้ภรรยาไม่ได้หลอกครับ

(ไว้จะให้ภรรายามาอ่าน  ;D)

ออฟไลน์ popo

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 13:11:45 »
      คนกับรถเลือกไม่ยาก ตอบยังงัยก็ไม่มีปัญหา
           คนชอบรถส่วนมาก "พริ้ว" มั้งครับ

ออฟไลน์ accord

• CLS 250d AMG :)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 13:27:29 »
ซื้อ hermes ให้ภรรยา สักใบ   รับรอง เธอจะไม่ถามคุณอีก ^___^

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 13:30:31 »
Love me Love my car(s)

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 14:26:29 »
รถคู่ใจ ภรรยาคู่ชีวิต

หากอยากมีชีวิต อย่าคิดสู้ภรรยา   :D :D :D

อยากให้ผัวอาบน้ำให้รถหรือให้ผัวขับรถไปอาบน้ำ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ dazetos

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 14:31:32 »
ซื้อ hermes ให้ภรรยา สักใบ   รับรอง เธอจะไม่ถามคุณอีก ^___^

ผมว่าไม่ใช่ มันจะต้องตามมาอีกหลายใบแน่ๆ 555

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 14:37:11 »
ตอนผมซื้อรถใหม่ๆ แฟนเคยเปิดประตูไปกระแทกฟุตบาท ผมก็บ่นไปรอบนึง ปรากฎว่าแฟนงอนครับ ผมต้องง้ออีก 555
ตอนหลังเลยมาคิดว่า รถเป็นเพียงพาหนะที่พาเราจากจุดหนึ่งไปอีกจุดหนึ่ง ส่วนเฟนเป็นคนที่อยู่กับเรา แล้วเราจะมาใส่ใจกับเรื่องพวกนี้ทำไม
รถจะเป็นรอยก็ซ่อมได้ แต่คนเราซ่อมความรู้สึกกันไม่ได้ครับ

พอแฟนผมมีรถ ผมเคยเอารถไปจอดแล้วกระจกมองข้างไปถูกับเสาเป็นรอยนิดนึง พอสารภาพโดยแฟนบ่นเหมือนกัน

เลยได้ข้อสรุปว่า เนื่องจากรถยนต์เป็นสิ่งของที่มีราคาสูง ดังนั้นพอมีรอยอะไร เจ้าของย่อมรู้สึกหวงแหนเป็นธรรมดา

อ้อ เรื่องล้างรถไม่เคยเป็นปัญหากับครอบครัวผม เพราะว่าแฟนผมจะไม่ใช้ให้ผมออกไปซื้อกับข้าวตอนผมล้างรถแน่นอน เนื่องจากผมต้องล้างรถให้แฟนผมด้วยนั่นเอง 5555

ออฟไลน์ jametnp

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 14:43:07 »
ส่วนตัวผมยังไม่เคยเจอคำถามนี้ แต่เด่วผมจะลองไปถามแฟนผมดูว่าเคยโดนคำถามนี้มั้ย  :)

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 14:48:13 »
แฟนสิครับ ;D
รถมีเงินเดี๋ยวก็ซื้อคันใหม่ได้แต่คนที่เรารักมีเงินเท่าไหร่ก็หาใหม่ไม่ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2014, 14:53:16 โดย Tar »
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 14:58:46 »

ผมว่าไม่ใช่ มันจะต้องตามมาอีกหลายใบแน่ๆ 555

อย่าได้เริ่มเชียวครับ  ;D

ออฟไลน์ ooauoo

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 15:21:52 »
ถ้าล้างรถแล้วเมียงอน

ตกค่ำก็ล้างเมีย จะได้หายงอน

Fox999

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 15:27:36 »
ลองถามกลับสิครับว่าระหว่างlouis vuittonกับเราเธอเลือกอะไร  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Activehybrid

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 16:37:26 »
ผมก็เคยโดน แต่ไม่ใช่รถ "แมนยูฯเตะกับเมีย พี่จะเลือกอะไร" ในใจผมแสนรำคาญเมียสุดๆ

ออฟไลน์ Tui_PSG

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 16:53:07 »
โชคดีที่เมียไม่เอาแต่ใจ

ออฟไลน์ carenaruk

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 17:33:19 »
ถ้าหั้ยผมเลือกระหว่าง"รถ"กับ"รัก" ผมขอเลือก"รัก"ที่สวยสด.....มากกว่า"รถ"ที่สวยเฉียบ คับ สรุป เลือกเมีย อิอิ ^_<

ออฟไลน์ nachi

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 17:42:59 »
ไม่เคยโดนนะ เพราะผมไม่ค่อยได้ไปยุ่งกะรถมากเท่าไร ส่วนใหญ่จะขับ ทำความสะอาด
ติดอุปกรณ์จำเปนเพิ่มเติม พูดง่ายๆว่าไม่ได้แต่งหรือให้ความสำคัญในการดูแลรถมากขนาดนั้น
อย่างดีก็ล้างรถ ดูดฝุ่น ซึ่งเวลาผมทำเรื่องพวกนี้ แฟนจะไม่มายุ่งกะเวลาส่วนนี้ของผมเลยเด็ดขาด
เพราะไม่เคยเจอเคสแบบนี้เลยจิงๆ คงด้วยเพราะผมไม่ให้เวลากับการดูแลรถเยอะด้วยแหละ เลยไม่ค่อยมีปัญหานี้
แต่กลับกัน ส่วนใหญ่ปัญหาจะเกิดขึ้นก็เพราะ แฟนอยากให้ไปเดินซื้อของเปนเพื่อน ซึ่งผมบางทีเหนื่อย
ไม่อยากไป บางทีกลับมาห้องอยากอาบน้ำนอนพัก ซึ่งการช๊อปปิ้งของผู้หญิงนี่เราเปนผู้ชายต้องเข้าใจเค้าให้มากๆ
หยิบเสื้อผ้า รองเท้าอันไหนมาลองต่อหน้าเรา ถ้าเราทำหน้าหงิก หรือตอบแบบส่งๆเหมือนพี่โน๊ต อุดม
เคยเล่าไว้ในเดี่ยวล่ะก็ กลับบ้านก็จะเจอปัญหาทันที ผมทะเลาะกะแฟนเรื่องไปช๊อปปิ้งบ่อยกว่าเรื่องรถผมอีก
สรุปว่าศีลและเวลาต้องเสมอกันคับ เค้าชอบอะไรเราต้องให้พื้นที่และเวลากะเค้า แต่ส่วนใหญ่ผู้หญิงจะชนะไป
เพราะว่าเค้าคือ "Art ตัว แม่"

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 17:43:40 »
ลองถามกลับสิครับว่าระหว่างlouis vuittonกับเราเธอเลือกอะไร  ;D ;D ;D
ผมก็เคยถามแนวนี้แล้วครับถามเสร็จงานเข้า555 :D
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ neutrino

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 17:50:34 »
ไม่เคยโดนนะ เพราะผมไม่ค่อยได้ไปยุ่งกะรถมากเท่าไร ส่วนใหญ่จะขับ ทำความสะอาด
ติดอุปกรณ์จำเปนเพิ่มเติม พูดง่ายๆว่าไม่ได้แต่งหรือให้ความสำคัญในการดูแลรถมากขนาดนั้น
อย่างดีก็ล้างรถ ดูดฝุ่น ซึ่งเวลาผมทำเรื่องพวกนี้ แฟนจะไม่มายุ่งกะเวลาส่วนนี้ของผมเลยเด็ดขาด
เพราะไม่เคยเจอเคสแบบนี้เลยจิงๆ คงด้วยเพราะผมไม่ให้เวลากับการดูแลรถเยอะด้วยแหละ เลยไม่ค่อยมีปัญหานี้
แต่กลับกัน ส่วนใหญ่ปัญหาจะเกิดขึ้นก็เพราะ แฟนอยากให้ไปเดินซื้อของเปนเพื่อน ซึ่งผมบางทีเหนื่อย
ไม่อยากไป บางทีกลับมาห้องอยากอาบน้ำนอนพัก ซึ่งการช๊อปปิ้งของผู้หญิงนี่เราเปนผู้ชายต้องเข้าใจเค้าให้มากๆ
หยิบเสื้อผ้า รองเท้าอันไหนมาลองต่อหน้าเรา ถ้าเราทำหน้าหงิก หรือตอบแบบส่งๆเหมือนพี่โน๊ต อุดม
เคยเล่าไว้ในเดี่ยวล่ะก็ กลับบ้านก็จะเจอปัญหาทันที ผมทะเลาะกะแฟนเรื่องไปช๊อปปิ้งบ่อยกว่าเรื่องรถผมอีก
สรุปว่าศีลและเวลาต้องเสมอกันคับ เค้าชอบอะไรเราต้องให้พื้นที่และเวลากะเค้า แต่ส่วนใหญ่ผู้หญิงจะชนะไป
เพราะว่าเค้าคือ "Art ตัว แม่"
ตอบได้ดีมากครับ จะเอาความรักคนในครอบครัวมาเปรียบเทียบกับวัตถุไม่ได้เด็ดขาด ต่อให้คุณมีเงินเป็นพันล้าน ก็ไม่สามารถซื้อความสุขในครอบครัวได้ครับ มนุษย์มีชีวิตจิตใจแต่รถหรือวัตถุไม่มีครับ

ออฟไลน์ ๒ มาตรฐาน..อิอิ

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 18:08:24 »
รถก็รัก แต่ขอเลือกเมียครับ  เพราะผมกับเมียต่อสู้มาด้วยกัน จากคนหมดตูดจนกลับขึ้นมายืนได้อีก ก็เลยรักเมียยย   ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2014, 18:11:53 โดย ๒ มาตรฐาน..อิอิ »

ออฟไลน์ Anueis

• Like !!! Automatic transmission.
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 18:15:14 »
รัก รถ ครับเพราะ เมีย ไม่มี  ;D ;D ;D
1989 Honda Civic EF 1.6 4AT
2001 Volvo V70 2.3T
2007 Isuzu D-Max Cab SLX 2.5 Ddi I-Tec

ออฟไลน์ wooot

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 19:23:59 »
เมียสั่ง ให้ตอบว่า เลือกเมีย!!  จบ..

แต่ถ้าชีวิตจริง เจอเหตุการณ์แบบนั้น ผมเลือกจะรักษาความรู้สึกและบรรยากาศระหว่างกันมากกว่าครับ แล้วแต่สถานการณ์ว่าจะทำอะไรได้
เพราะถ้าเราปี้ดแตกมันจะไปกันใหญ่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2014, 19:31:41 โดย wooot »

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 21:13:04 »

มีรุ่นพี่ผมท่านหนึ่ง ผมถามแก แกตอบผมว่าก็รถสิ เมียตูแต่งมาไม่กี่แสน รถกูซื้อคันละเป็นล้าน ซึ่งเมียแกก็นั่งอยู่ข้างๆก็แค่ยิ้ม  ลองเป็นเมียผมสิตอบแบบนี้ได้นอนนอกบ้านแน่ๆ

ถ้าเพื่อนๆเจอคำถามนี้จากแฟนหรือเมียจะตอบว่ายังไงกันครับ ที่มีเหตุผลดีๆ ผมจะได้ลอกไปใช้บ้าง  ;D ;D ;D ;D

ย้ำเลยนะครับ (สำหรับผม)
มันเป็นข้อตกลง เวลาอยู่ต่อหน้าคนอื่น
สัญญาไว้แล้ว "ห้ามฉีกหน้า" เวลาอยู่กับเพื่อนๆ
ลับหลัง อยู่สองคน ค่อยว่ากัน เด๋วเคลียร์ทีหลัง

ปกติรถ ผมจะโดนแฟนบ่นมากกว่า เพราะทำรอยไว้เยอะ 555+ ทั้งกันชน หน้า-หลัง โดนมอไซด์บัง ก็ขับไปดันมอไซด์ ทั้งหน้าและหลัง แล้วก็ออกมา เพราะขี้เกียจขยับรถ
ส่วนแฟน แทบไม่เคยมีริ้วรอยเลย อิอิอิ

ออฟไลน์ XyteBlaster

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 21:18:49 »
เมียสำคัญกว่าครับ ...

เพราะเมียซื้อรถให้ อิอิ     

ไม่ใช่แระ ซื้อให้เมียใช้สิ

ออฟไลน์ KIM NNC

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 21:22:43 »
ผมสามารถขับรถให้เลี้ยวซ้ายเลี้ยวขวาได้ เบรคหรือเร่งได้

แต่เมียผมไม่สามารถบังคับให้เลี้ยวซ้ยเลี้ยวขวาได้ หรือแม้แต่จะเบรคก็ไม่ได้จริงๆ

แต่กลับกันเมียผมสามารถบังคับผมได้ทุกทิศทางแบบ360องศา เห้อ.... :'( :'( :'(

คำถามนี้ตอบเลยว่าเลือกเมียเถอะครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 21:31:05 »
ผมบอกตั้งแต่ก่อนจีบแล้ว

ว่า ผมรักรถมากกว่ารักเมียนะ

รับได้ไหม ถ้ารับได้ค่อยจีบ  ;D
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0