ผู้เขียน หัวข้อ: อัพเดทข่าว MU X /// Minor change ครับ  (อ่าน 18771 ครั้ง)

ออฟไลน์ goldsfirm

• Jr. Member
  • **
อัพเดทข่าว MU X /// Minor change ครับ
« เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 18:30:36 »
จากการโทรสอบถามเซลล์นะครับ มาเล่าสู่กันฟังครับ

ศูนย์ ISUZU แห่งหนึ่งในจังหวัดนครปฐม ได้ความว่า รถรุ่นไมเนอร์เชน ตัวจริง จะมาถึงโชว์รูมวันที่ 8 ตุลาคมนี้ ตอนนี้เซลล์เองยังไม่มีโบรชัวร์เลย เลยไม่ทราบรายละเอียดใดๆเลย แม้กระทั่งราคา !  ทราบแต่เพียงว่า ระบบสตาร์ทรถเปลี่ยนจากเสียบ-บิด เป็น Push start

อีกศูนย์ ISUZU แห่งหนึ่งในจังหวัดราชบุรี ได้ความว่า รถตัวจริงถึงโชว์รูม 2 ตุลาคมนี้ครับ มาทดลองขับได้เลย สิ่งที่ change มีอย่างเดียวคือ กลายเป็น Push start นอกนั้น เหมือนเดิมเรียบบบ  ถามว่าแพงขึ้นมั๊ย ?  ใช่ครับแพงขึ้น 10,000 บาท (ค่าปุ่ม)  อย่างอื่นเหมือนเดิมเป๊ะๆกับรุ่นก่อน change
พอดีผมถามแต่รุ่นที่ผมเล็งคือ เครื่อง 3,000 รถสีขาว ราคา 1,331,000  (แพงกว่าสีอื่น 12,000)

เพื่อนๆพี่ๆท่านใด ได้ขัอเสนออย่างไรบ้าง มาแชร์กันครับ    ;)

ออนไลน์ Devil13

• Hero Member
Re: อัพเดทข่าว MU X /// Minor change ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 18:47:07 »
ผมเคยไปถามศูนย์อีสุสุแถวบ้าน เค้าว่าตอนนี้มีโปรผู้นำชุมชน
ถ้าเป็นผู้ใหญ่บ้าน กำนัน หรือผู้นำชุมชน ได้ส่วนลด 70,000 บาท  ;D

ออฟไลน์ Tui_PSG

• Sr. Member
Re: อัพเดทข่าว MU X /// Minor change ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 18:49:43 »
3.0 4x2 นอกจากปุ่ม Push Start แล้ว เบาะรองนั่งแถว2 ยาวขึ้นประมาณ 1 นิ้ว นั่งสบายขึ้นครับ

ออฟไลน์ Mekkub

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 21:50:17 »
ผมเคยไปถามศูนย์อีสุสุแถวบ้าน เค้าว่าตอนนี้มีโปรผู้นำชุมชน
ถ้าเป็นผู้ใหญ่บ้าน กำนัน หรือผู้นำชุมชน ได้ส่วนลด 70,000 บาท  ;D

โอว์นี่สินะ เอกสิทธิ์เฉพาะผู้นำ 555 ใครมันคิดโปรบ้าๆแบบนี้ขึ้นมาเนี่ย อยากให้มิวx ทำรุ่นภายในเบาะน้ำตาลเหมือนบีเอ็มบ้างจังดูสวยดี

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 22:24:26 »
เพิ่งเคยเห็นแผงประตูด้านในของ mu-x มันมีบุหุ้มหนังให้ด้วยเหรอนี่
ผมเคยนั่ง d-max 4 ประตูรุ่นท็อปของเพื่อนบ่อยๆ แผงประตูมันเป็นพลาสติกเรียบทั้งแผง มันดูก๊องแก๊ง ไม่สมราคารถกระบะราคาเกือบล้านเลยครับ

ออฟไลน์ kenno

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 22:41:48 »
แผงประตูหุ้มหนังครับแต่ไม่นุ่มมากเป็นหนังบางๆแข็งๆ :-\
ส่วนเบาะเท่าที่ผมลองกดสัมผัสและกดดูเป็นหนังแท้ผสมหนังเทียมอย่างล่ะครึ่งๆ

ออฟไลน์ Naow27

• อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2014, 00:36:24 »
Cruise control ก็ยังไม่มา

#อยากตะโกนใส่หู Product Planning ว่า มันยากหนักใช่ไหมที่ใส่ Cruise Control นะ!!! ใส่ได้แล้วโว้ยยยยยยยยยย
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ mozart

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2014, 08:19:12 »
เมื่อไรจะเปลี่ยนเครื่องซักทีครับเนี้ย ลุ้นมานานมากกกครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2014, 09:12:27 »
เปลี่ยนเล็กๆน้อยๆ พอกระตุ้นตลาด..

แนวอิซูซุเค้าเลยล่ะ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2014, 09:19:22 »

#อยากตะโกนใส่หู Product Planning ว่า มันยากหนักใช่ไหมที่ใส่ Cruise Control นะ!!! ใส่ได้แล้วโว้ยยยยยยยยยย
ใช่ครับควรใส่มาได้แล้ว หลายๆคนซื้อมาใช้เดินทางท่องเที่ยว มันควรจะมีได้แล้วโว๊ยยยย
อาจกลัวหมดมุกปีหน้า
2016 Isuzu Mu X (and Dmax) Super Platinum Daylight Cruise Control Gold Series
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2014, 09:34:46 »
 MU-X ด้านหน้าเปลี่ยนนิดนึงด้วยครับ นิดเดียวจริงๆ

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2014, 10:24:00 »
เข้ามาขำโปรผู้นำชุมชน   รถสำหรับชาวบ้านดีจริงๆ 
อีกทั้งปุ่มสตาร์ท เพิ่ม 1 หมื่นบาท   เป็นผมนะ  ขอบิดกุญแจเอาก็ได้ว่ะ 

Cruise control  ยังไม่มีมาให้  คงรอไมเนอร์เดี๋ยวหมดมุก
ม่านถุงลมยังไม่มีอะไรมาให้  เดี๋ยวราคาแพงเกิน 1.5 ล้าน  แค่ปุ่มสตาร์ทก็ขึ้นไป 1 หมื่นแล้ว
ดิ๊ฟล็อคยังไม่มีมาให้ ซื้อไปก้ยังไปลุยออฟโรดไม่ได้อีก 

โดยรวมเป็นรถที่ดีน่ะครับ แต่สไตล์ ISUZU  แทงกั๊ก Option อีกเยอะ และราคาแพงมาก รอจนหมดสมัยโน่นแหละออกรุ่นใหม่ของโลกอีก 4-5 รุ่น

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2014, 11:44:02 »
เมื่อไรจะเปลี่ยนเครื่องซักทีครับเนี้ย ลุ้นมานานมากกกครับ

อีกไม่นานเกินรอครับ
Big Minor Change เครื่อง Twin Turbo มาแน่
ตอนนี้รอดูคู่แข่งตัวฉกาจอย่าง New Hilux อยู่

เหมือน D-Max Generation ที่แล้ว ที่เปลี่ยนเป็นเครื่อง
Commonrail Direct Injection หลังจากเปิดตัวได้
ซักประมาณ 2-3 ปี ในช่วงที่ New Hilux เปิดตัว

ออฟไลน์ Prapan

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2014, 12:41:20 »

เห็นด้วย ตัวส่งอออกกลับมี ทำไมคนไทยไม่ต้องใช้ Cruise หรือไงฟะ
แถมประตูข้างก็ไม่มีไฟ กระจกส่องหน้าตรงที่บังแดดก็ตัดออก ไร้สาระที่สุด ไม่ได้แพงอะไรเลย แต่มันมีประโยชน์

ออฟไลน์ Gopz

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2014, 16:52:29 »
ขอไฟท้าย LED กับ ไฟหน้า LED หรือ ซีนอล ก็พอละ

;D
Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

ออฟไลน์ Saul Goodman

• Full Member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2014, 19:19:56 »
ไปเจอมา
ราคาครับ
เพิ่มรุ่นย่อยอีก 2 รุ่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 02, 2014, 10:55:20 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2014, 22:48:14 »
แพงค่าปุ่มกดสตาร์ทเครื่อง 10,000 บาท ไม่คุ้มเลย อิซุซุกั๊ก Option อีกเยอะ รอดูเชิงคู่ต่อสู้ครับ
Minor change น่าจะใส่ไฟเดย์ไลท์อยู่ในโคมไฟหน้าและไฟท้าย LED ได้แล้วนะ

เครื่องตัวนี้ที่ใส่อยู่ ยังอัพเกรดไปได้อีกไกล สามารถรีดแรงม้าไปได้ถึง 200 แรงม้าได้เลย แต่อิซุซุยังกั๊กอยู่ครับ

ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ SuvDiesel3.2LTurbo4wdM/T

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2014, 11:41:06 »
ทำมาขาดๆเกินๆ ทำ 2.5 mt แต่ดันไม่ทำ 3.0mt  4wd รู้ใหมว่าขาลุยบางส่วนเขายังต้องการ
ของก็มีอยู่แล้ว ขายให้ AU ทุกวัน คนไทยก็เซ็งต่อไป