ผู้เขียน หัวข้อ: รถมือสอง รุ่นเดียวกัน ไมล์ต่างกัน สภาพต่างกัน จะให้ราคาเพิ่มเท่าไหร่  (อ่าน 2753 ครั้ง)

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
เช่น
คันแรก
honda civic fd 2.0 2006 วิ่ง 1แสน ช่วงล่างหลวมนิดๆ ภายในเบาะยับ สีลอกบ้างตามคอนโซล สีเก็บมาแล้ว
ราคา 399,000.-

คันสอง
honda civic fd 2.0 2006 วิ่ง 5.5หมื่น สภาพดี ติดแก๊สแล้ว (หารถติดแก๊ส) เบาะไม่ยับ ภายในสีไม่ลอก มี 2din ทัชสกรียน มีเครือ่งเสียง เจ้าของรักรถ

คันที่สอง จะได้ราคาเท่าไหร่ เป็นพี่ๆ จะยอมจ่ายเพิ่มอีกเท่าไหร่ครับ ทั้งสองคัน รถมือเดียว ซ์้อจากเจ้าของโดยตรงทั้งคู่

ออฟไลน์ TaR

• Sr. Member
  • "เป้าหมาย..."
เต็มที่เพิ่ม50,000ครับไม่เกินนี้
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ MJunior

• Full Member
รถ 8 ปี วิ่งแค่ 5.5 หมื่น ผมว่าผิดปกติ เพราะว่ามันติดแก๊ส!!
การที่รถจะติดแก๊สส่วนใหญ่ต้องรู้ตัวว่าใช้เยอะแล้วติด แต่นี้ 8 ปีใช้ไป 5.5 หมื่นโล
ผมว่าผิดปกติมากๆ อาจมีการกรอไมล์ อย่าลืมเช็คสมุดเซอร์วิสด้วยนะครับ
ส่วนเรื่องราคาแล้วโดยปกติรถติดแก๊สราคาจะตกมากกว่ารถไม่ติดแก๊ส ถ้าสภาพนี้จริงผมให้ราคาเท่ากันครับ

ออฟไลน์ mozart

เป็นผมผมจะยอมจ่ายคันที่สภาพดีครับ เอาคันเน่าๆมาไม่กล้าขับ  กลัวเค้าเอาไปชนหนักมา ผมกลัวผีครับ ฮ่าา

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ฟังเสียงเครื่อง ลองสตาร์ท ลองขับดู ถ้าคันไหนขับดีกว่า สภาพรวม ๆ ดีกว่า ก็ให้ราคามากกว่าไม่เกิน 10%

ออฟไลน์ Devil13

รถปี 2006 วิ่ง 5 หมื่นเองเหรอ แถมรถติดแก็สด้วยผมว่าดูเแปลกๆนะ
รถผมใช้น้ำมันวิ่งน้อย 2 ปี ปาไป 6หมื่นปลายๆแล้วครับ
เพราะคนติดแก๊ศมักจะวิ่งเยอะเลยใช้แก๊สเพื่อประหยัดค่าเชื้อเพลิง

ระวังรถกรอไมล์นะครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ไม่แปลกหรอกครับสำหรับรถอายุเยอะแต่ว่างน้อย
เป็นไปได้ว่าบ้านอาจมีรถหลายคันหรือที่ทำงานใกล้ไ
ยกตัวอย่างรถบ้านผมก็ได้Accord งูเห่าอายุ 14 ปี
ติดLPG วิ่งแค่ 110,000ครับ March ติดLPG อายุ3ปี วิ่ง 19,000
Captiva 3ปี ติด LPG วิ่ง 24,000 Mazda2 ติดLPG อายุ 3ปี วิ่ง 30,000
อยู่ที่การใช้งานของแต่ละบ้านครับคงต้องสือบประวัติดูสักนิด

ถ้าเป็นผม สภาะมันต่างกันขนาดนี้ เลือกคันดีๆที่ไม่ต้องมาทำเพิ่ม
แพงกว่า 6-70,000 รับได้ครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ XyteBlaster

ตอบเรื่องราคา ผมให้ +30,000 ครับ 

ส่วนเรื่องไมล์   พี่ชายเคยขาย camry ไป .. รถไมล์ 250,000    แต่เลิกเข้าศูนย์ที่ 110,000   ดังนั้นใน ข้อมูลจะมีปั้ม ตราเข้าศูนย์ถึง 110,000

ดังนั้นคนขายเค้าเลย กรอไมล์เหลือ 140,000 ครับ .. บอกว่า 2 ปีมานี้ขับแค่ 3 หมื่นโล  ทั้งที่วิ่งมาเป็นแสน .. 

เช็คสภาพดี ๆ นะครับ

ออฟไลน์ 0%

ไอไมล์รถ ไม่ห่วง เพราะเป็นรถที่ คนใกล้ตัว เรียกได้ว่าซ์้อมาจอด กับซื้อมาล้าง

ออฟไลน์ mongolias

ผมให้ + ไม่เกิน 30,000 ครับ
ต่อให้ใช้น้อยอย่างไร แต่ปีเดียวกัน สุดท้ายก็ได้ราคาต่างกันไม่มากครับ
ว่าแต่ เค้าติดแก๊สมาทำไมล่ะเนี่ย 8 ปี วิ่ง 5.5 หมื่นโล จะคืนทุนค่าติดตั้งหรือยังเนี่ย