ผู้เขียน หัวข้อ: นี่หรือรถป้ายแดง Mitsubishi Lancer EX  (อ่าน 72090 ครั้ง)

auto-synergy

• บุคคลทั่วไป
Re: นี่หรือรถป้ายแดง Mitsubishi Lancer EX
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 14:58:37 »
ชัดเจนครับพี่จิม

งั้นรอก่อนดีกว่า

ออฟไลน์ Blur

• Sr. Member
Re: นี่หรือรถป้ายแดง Mitsubishi Lancer EX
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 15:54:40 »
ว่าแต่ E85 มันน่าใช้จริงๆเหรอครับ
ใช้ได้น้อยกว่าปกติ 4 เท่าแต่ราคาไม่ได้ถูกกว่า 4 เท่าเลยย

auto-synergy

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 16:00:13 »
ว่าแต่ E85 มันน่าใช้จริงๆเหรอครับ
ใช้ได้น้อยกว่าปกติ 4 เท่าแต่ราคาไม่ได้ถูกกว่า 4 เท่าเลยย

อันนั้นมันก็ส่วนนึงครับ

แต่ตอนนี้ขอให้มันเติมได้ก่อน เพราะตอนซื้อเขาโฆษณาว่าเติมได้นี่ครับ

เพราะไม่รู้ว่ารุ่นนี้ได้ภาษีพิเศษเพราะเติม E85 ได้หรือป่าว กำลังหาข้อมูลอยู่

ถ้าได้ภาษีพิเศษ E85 แล้วมันเติมไม่ได้จริงๆ อันนี้มิตซูมีหนาวครับ

ออฟไลน์ Blur

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 23:46:41 »

อันนั้นมันก็ส่วนนึงครับ

แต่ตอนนี้ขอให้มันเติมได้ก่อน เพราะตอนซื้อเขาโฆษณาว่าเติมได้นี่ครับ

เพราะไม่รู้ว่ารุ่นนี้ได้ภาษีพิเศษเพราะเติม E85 ได้หรือป่าว กำลังหาข้อมูลอยู่

ถ้าได้ภาษีพิเศษ E85 แล้วมันเติมไม่ได้จริงๆ อันนี้มิตซูมีหนาวครับ

ก็จริงครับ ถ้าได้ลดภาษีจริงนี่ ฉ่อโกงเลยนะครับเนี่ย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 01:37:40 »
คือตอนนี้ เราเห็นแล้วว่า Lancer EX นะ เติม E85 ได้จริง
เพราะ เครื่องยนต์ ก็ใช้งานแล้ว ยังไม่เจอปัญหาที่เครื่องยนต์

แต่ ไอ้ชิ้นส่วนที่มีปัญหา ก็คือ เจ้าลูกลอย กับตัวความต้านทาน ตัวนั้น

ดังนั้น ในตอนนี้ แม้จะเติมได้ ก็คงต้องบอกตามตรงว่า อย่าเพิ่งเติมต่อเนื่องติดกันครับ

และตอนนี้ รถ DEMO ก็ถูก เอาไปใช้ในการทดสอบเพื่อหาสาเหตุของเรื่องนี้อยู่

อีกพักนึง น่าจะได้คำตอบกัน เนาะ

ออฟไลน์ patzahut

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 03:01:42 »
เรื่องอัตราสิ้นเปลืองของ EX 1.8 ทั้ง E10 และ E85 รวมทั้ง EX 2.0   ก็รอพี่จิมให้คำตอบครับ  เมื่อพี่จิมได้รถมารีวิวแล้ว

เมื่อไหร่เนอ  รอ รอ รอ

ออฟไลน์ jinda

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 13:27:25 »
ในใจผมคิดว่างานนี้ มิตซู ต้องรีบวิเคราะห์หาสาเหตุที่แท้จริงแล้วหละครับ
กรณีรถล็อตแรกนำเข้า  ได้มีการเซ็ตรถให้เหมาะสมกับเมืองเราหรือเปล่าก็ไม่รู้ เ่ช่น ecu มีการตั้งค่าให้เหมาะกับออกเทนน้ำมันบ้านเราหรือไม่   ยังไม่นับน้ำมันปน  ขายมั่วๆหลายปั๊ม   
เพราะลักษณะที่เกิดพวกนี้ เหมือน เซนเซอร์ หรือ พวก ecu วิเคราะห์ได้ผิดเพี้ยนไปจากค่าที่ตั้งเอาไว้ 
หรือบางทีการเซ็ตค่าให้รับน้ำมันได้ตั้งแต่เบนซิน ไปจนถึง E85 มันกว้างไป   หรือเปล่า   พอใช้งานจริงกล่องมันไม่รู้จะเอาค่าไหนมาใช้ก่อน(ผมเดาเล่นๆนะ)
ก็มีอีกอยางลองเซ็ตค่าด้วยตนเอง  โดยถอดแบ็ต  แล้วออกไปวิ่งแบบซิ่งๆสักรอบ   

ออฟไลน์ Jump

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 14:24:38 »
ก็ตอบขาย อิม พี่ดันไปบอกเค้าว่าจะไปเรียกต่อนอก นิน่า
ไม่ใช่หนีเสือ ปะ ตุเข้
มันเลย เปงแบบนี้ปะ หุหุ  ;D ;D
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ joufo

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 22:33:15 »
ก็ตอบขาย อิม พี่ดันไปบอกเค้าว่าจะไปเรียกต่อนอก นิน่า
ไม่ใช่หนีเสือ ปะ ตุเข้
มันเลย เปงแบบนี้ปะ หุหุ  ;D ;D

ก็จะไปจริงๆ นี่คร๊าบบบ

เงินค่าเทอมก็จ่ายไปแล้วครึ่งนึงด้วย

แต่ไม่เป็นไร ม่ายช่ายเงินเรา  :D

ที่ผมขายอิมเพราะจะไปเรียน+เบื่อ MIT ก็เลยตัดสินใจ บ๊าย บาย หละคร๊าบ