ผู้เขียน หัวข้อ: มีการ minor change รุ่นไหนบ้างไหมครับที่ทำให้เข้าใจผิดคิดว่ามันคือ model change  (อ่าน 8763 ครั้ง)

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• Hero Member
  • AWDiesel
Honda Legend ครับ
ทั้งหัว ทั้งท้าย คนละเรื่องเลย

ออฟไลน์ No Trespassing

เห็นผู้การพูดถึงวอลโว่ .... ทำให้ผมนึกขึ้นได้ว่า ก็มีหลายรุ่นที่เป็น Big minor change

เช่น

- 740GLE ไป 940GLE เปลื่ยนแค่ตัวถังครึ่งบนเท่านั้น
- 960 ไป S90 ก็เปลื่ยนแค่ไฟ การตกแต่งข้างในเท่านั้น

-----------

ปัจจุบันที่เห็นกันอยู่ ก็วีออสไงครับ ถึงตัวถังจะใหม่ แต่ชุดโครงแชสซี จุดยึดต่างๆ ก็ใช้ของเดิมจากรุ่น NCP93 ทั้งนั้นครับ

ออฟไลน์ accord

• Sr. Member
  • CLS 250d AMG :)
MB    c w204   e w212   facelift

ออฟไลน์ SM.

Camry US-Version ครับ

เสียดาย ไม่มา ไทย

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
Re: มีการ minor change รุ่นไหนบ้างไหมครับที่ทำให้เข้
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 10:15:31 »
ที่สะพรึงตอนรู้ทีหลัง ก็น่าจะเป็น LS นี่แหละครับ

ออฟไลน์ ferero000

• Full Member
LS ถ้าจำไม่ผิดไมเนอร์เปลี่ยนที 3000 จุดจากตัวเก่าอะครับ  :o

ออฟไลน์ dazetos

• Sr. Member
Lexus LS (XF40)
Mercedes-Benz E-Class (W212)

เป็นสองรุ่นที่ให้ความรู้สึกว่าเปลี่ยนแล้วต่างมาก ;D
แบบว่าขับโฉมก่อน minor อยู่พอเจอรุ่น minor ทีนี้รู้สึกตกรุ่นเลยนะครับ
ไม่ใช่แบบว่า อ่ะ!นั้นโฉมใหม่ ;) เราโฉมเก่าต่างกันนิดหน่อย อะไรแบบนั้น

ออฟไลน์ Nung_sk

• Newbie
  • *
เบนซ์อีคลาสค่ะ ใช้อยู่รุ่น 4 ตา
เจอโฉมนี้เข้าไปมีแต่คนแซวว่าตกรุ่นค่ะ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
W212 Facelift ครับตอนแรกนึกว่า W213
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ panerai

Camry ACV50 US version เปลี่ยนไปยังกะคนล่ะ model เลย