ผู้เขียน หัวข้อ: CR-V G4 2.0E ควรซื้อในช่วงนี้ (ส่วนลดของแถมเยอะ) หรือรอ MC (เพิ่มราคา ออปชั่น)  (อ่าน 4010 ครั้ง)

ออฟไลน์ napanku74

• Jr. Member
  • **
จากกระทู้
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,40360

กรณีแรก ดูท่าทางคุณย่าจะเห็นด้วยกับ CR-V 2.0E แต่เดี๋ยวผมต้องคุยกับท่านอีกทีก่อนครับ
โดยได้โทรไปหาศูนย์ใกล้บ้าน มีให้เลื่อก 2 ตัวเลื่อก คือ
1.เอารถรุ่นปัจจุบัน ซึ่งส่วนลดของแถมจะเยอะหน่อย แต่จะหาสีที่ต้องการ(สีเงิน)ยากหน่อย ถ้าหาไม่ได้และไม่เอาสีอื่น ก็อด
2.รอรถรุ่น MC ซึ่งแน่นอนต้องเพิ่มราคาและออปชั่นแต่ส่วนลดของแถมจะแทบไม่มีเลยครับ

ส่วนกรณีหลังให้คุณน้าผมตัดสินใจเองครับ ผมได้แค่ให้คำแนะนำว่า ถ้าไม่มีความผูกพัน หรือชอบในตัวรถ ใช้เป็นแค่พาหนะเฉยๆ ให้เปลี่ยนเป็นรถญี่ปุ่นป้ายแดงดีกว่า
แต่ผมบังคับเขาไม่ได้แม้จะให้คำแนะนำก็ตามครับ

ออฟไลน์ mongolias

• Hero Member
ผมว่าตัว MC มันใกล้ออกมากๆแล้ว ส่วนตัวมองว่า รถตัว MC ออกก่อนดีกว่าครับ
แล้วคุณจะเอาตัวก่อนหรือ MC ก็ได้ครับ ตอนนั้นส่วนลดเผลอๆจะลดมากกว่าตอนนี้อีกต่างหากครับ

ออฟไลน์ rtong

ผมว่าเจอไฟหน้า  Led เข้าไป หลายคนคงลืมส่วนลด

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
รอ MC เถอะครับ

ออฟชั่น ความปลอดภัย น่าจะจัดเต็ม คุ้มค่ามากกว่าส่วนลดแน่นอนครับ

วิ่ง ตวจ.บ่อยๆ แนะนำให้เป็น 2.4 ครับ

ส่วน CX-5 ถ้าไม่ติดอะไรอยากให้ไปลองก่อนครับ

ออฟไลน์ -POOM-

• **
คหสต. รอ MC เถอะคับ คาดว่าตัว MC น่าจะมีอะไรที่ดีกว่านี้  ปล.ที่บ้านใช้ตัว 2.0E 4WD อยู่คับ

promt

• บุคคลทั่วไป
ตัวนี้ช่วงล่างมันโยนๆ หน่อย

ตัว MC ขยายฐานล้อนิดนึง ไม่รู้ว่าช่วงล่างจะดีขึ้นสักนิดไหม

ออฟไลน์ knotty_loves_hani

• **
    • www.simpletoyshop.com
ผมคนนึงที่รอ MC ครับ ทั้งๆที่นัดรับรถวันพรุ่งนี้แล้ว เพราะคนวงในแว่วๆมาว่า MC จะหน้าตาเหมือนรูปในกระทู้ข้างล่าง  ;D

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
รอ MC ดีกว่าครับ น่าจะมีอะไรใหม่มาให้เยอะ ถ้า MC ออกมาไม่ชอบตัวเก่าน่าจะเหลืออยู่บ้างส่วนลดของแถมน่าขะเยอะกว่านี้
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD