ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้รถครอบครัว ราคาไม่เกิน 2 ล้านบาท  (อ่าน 4767 ครั้ง)

arttie

• บุคคลทั่วไป
มีตัวเลือกตอนนี้  1 รุ่นคือ stepwagn spada. เพราะราคาไม่เกินงบ ใช้งาน 4-5 ที่นั่งขนของเจ้าตัวน้อยด้วย อยู่ต่างจังหวัดครับเดินทางประมาณ 400 กิโลไปกลับกรุงเทพ เดือนละ 2 ครั้ง ตอนแรกมอง SUV PPV ไว้ แต่มันไม่ตอนโจทย์การใช้งาน เคยไปลอง H1 มา เด้งน่าดูเลย บางครั้งแฟนขับด้วย
เค้าบอกว่าคันใหญ่ไป เลยขอผ่าน
ตัวเลือกตอนนี้เลยเพิ่ม Noah กับ Voxy เข้ามาด้วย แต่มีแต่รถเกรย์ เวลาอยู่ต่างจังหวัด ศูนย์โตโยต้าเค้าจะรับไหมเวลาไปเข้าไปเช็คระยะ

เห็นว่า Stepwagn รุ่นนี้ Honda ไม่นำเข้ามาแล้ว และที่ญี่ปุ่นจะออกตัวใหม่ เป็นไปได้ไหมที่จะมางาน mortor show ปลายปีครับ เหมือน โอดิสซี่ปีที่แล้ว

ออฟไลน์ View

• Hero Member
  • -SIXFLOOR-
Re: อยากได้รถครอบครัว ราคาไม่เกิน 2 ล้านบาท
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2014, 08:29:01 »
รอดู X-Trail ดีกว่าครับหรือไม่ก็ CX-5 ส่วน Stepwagon ลองหารถดูครับอาจจะมี
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ accord

• Sr. Member
  • CLS 250d AMG :)
Re: อยากได้รถครอบครัว ราคาไม่เกิน 2 ล้านบาท
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2014, 08:51:19 »
ลองดู alphard มือ 2 ปีใหม่ๆ เป็นตัวเลือกครับ   รถสภาพดีๆ เยอะแยะ รับรองจะไม่ผิดหวัง

ขนาดผมใช้ตัวเก่าโฉมแรก   ยัง ok เลย ไปไหน ทั้งครอบครัว แสนสบาย ที่สำคัญเป็นรถที่ขับไม่ยาก

ออฟไลน์ bubball

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2014, 09:53:29 »
X-trail เลยครับ คันไม่ใหญ่มาก นั่ง5ที่นั่งได้อยู่

ออฟไลน์ reyeshenry

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2014, 10:36:57 »
SUV PPV  ไม่ตอบโจทย์ ท่าน แสดงว่า Cx-5  X-Trail Cr-v Frotuner ก็คงไม่มีในตัวเลือก
แถมไปนั่ง H1 แล้ว ไม่สบาย เด้ง   

มีอีกหนึ่งตัวเลือกครับ  ถ้าคิดว่ารถอย่างอัลพาร์ทและ H1  คันใหญ่ไป  แนะนำ
คันไม่ใหญ่ ขับเองสะดวก  ราคา  เกินงบมาเยอะเหมือนกัน ประมาณ 2.9 ล้าน

คือ TOYOTA ESTIMA AERAS 2.4  กับ  HONDA - ODYSSEY - 2.4 AT

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2014, 11:16:39 »
Stepwagon หาดีๆยังมีอยุ่คับ ถ้าไม่จำเป็นต้องใช้รถสูงผมว่า Accord & Camry ก้ใช้ได้นะคับ

ออฟไลน์ renew

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2014, 12:12:09 »
4 กับ 5ที่นั่ง ในแนวคิดต่่างกันเลยนะครับ ถ้า 5 ประจำ ก็ต้องมอง step wgn หรือ alphard
  แต่ถ้านานๆครั้งก็ crv cx5 ใด้ครับ
ถ้าเป็นแบบ 4 ที่นั่งประจำแนะนำดู CRV minor ครับ
โดยส่วนตัวผมใช้อยู่ ตอบโจทย์ใด้ครอบคลุมที่สุด
ที่เก็บของอย่ามองว่าน้อยนะครับ ลองยัดของลงไป
จัดดีๆ มีอึ้งครับ

ออฟไลน์ Mekkub

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2014, 12:25:59 »
เห็นว่า x trail มีเบาะแถวหลังด้วยนี่ครับแต่ถ้านั่งประจำเลย 5 คนผมว่าไปพวกแวนเลยก็เหมาะดีครับแต่คิดว่าถ้างบถึงรอดูอัลฟาร์ดเปลี่ยนโฉมดีมั้ยครับล้ำน่าดู

ออฟไลน์ Tom

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2014, 12:51:00 »
Voxy ก็โอเคนะครับ เบาะแถวสองเลื่อนได้กว้างมากๆ
เห็นเซลบอกว่ารุ่นเครื่องเบนซินใช้เครื่องเดียวกับแคมรี่ 2.0 ดังนั้น ไม่น่าจะดูแลยากครับ แต่ราคาอาจเกินงบไปนิดครับ

ออฟไลน์ RockTheMonk

• What Happened, Happened...
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2014, 12:52:51 »
ผมใช้ CX-5 ดีเซลอยู่..แต่เพิ่งไปเดินเซ็นปิ่น..มีลานโชว์ขายรถอยู่

ได้เปิดเข้าไปลองนั่งข้างใน Subaru Outback ...สักไม่กี่วินาที เกิดความรู้สึกชอบ...ทั้งตำแหน่งด้านหน้าและหลัง กว้าง สบาย เบาะกระชับ วิสัยทัศน์เสิศครับ แต่ราคาเกิน 2 ล้านไปเยอะ แต่ฝากไว้พิจารณาครับ..คือ มองภายนอกดูงั้นๆ แต่พอได้สัมผัสแล้วรู้สึกอยากโดนจริงๆ ::)

ปล. ใจยังแว๊ปๆ อยากเอา CX-5 ไปแลกแล้วเพิ่มเงินให้เลย :D

ออฟไลน์ Rhythm

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2014, 15:42:07 »
ส่วนตัว ราคาระดับนี้ผมชอบ voxy  มากกว่าคับ step wagon spada  ดูธรรมดาไปเลย
แฟนผมบอกดูดีกว่า step wagon เยอะเลย

ขอให้โชคดีคับ