ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุย รายการ DR!VE By J!MMY FM 93.5 ประจำวันที่ 4 ตุลาคม 2014 //  (อ่าน 3333 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ฝากคำถามกันไว้ได้ตรงนี้เลยนะครับ

จะตอบออกอากาศให้สดๆ หน้าไมค์
ติดตามรับฟังกันได้ ทาง FM 93.5 MHz.

หรือ...ออนไลน์ ทาง www.935HD1.com

บ่าย 4 โมง เจอกันครับ

ออฟไลน์ deathsheep

mazda 2  ดีเซลจะมีเกียร์ธรรมดาไหมครับ 

ส่วนoptionนี่เริ่มแย้มออกมาหรือยัง

ออฟไลน์ Devil13

ไม่ทราบว่ามีคนถามหรือยังนะครับ เพราะผมยังไล่ฟังย้อนหลังไม่ครบ
All New Fortuner มีกำหนดวางขายเมื่อไหร่ครับ? เสปคเประมานไหนบ้างครับ ?
ได้เครื่องใหม่มาลงหรือว่าใช้เครื่องเดิมครับ?

ขอบคุณครับ  ;D

ออฟไลน์ veronic

• Sr. Member
New E-class มีสิทธิ์จะออกตลาดภายในปีหน้ามั้ยครับ

ออฟไลน์ H3T

ขอถามความเห็นคุณจิมมี่ครับ

ส่วนลดภาษีสรรพสามิต 3% สำหรับรถที่รองรับ E85 ความจุกระบอกสูบเกิน 1800 ซีซี ไม่เพียงพอให้ผู้ผลิตบางค่ายยอมเพิ่มต้นทุนในการปรับอุปกรณ์เพิ่มเติมให้รองรับ E85 หรือเปล่าครับ

ถ้าคำนวณออกมาแล้วว่าพอคุ้มอยู่ จะมีปัจจัยอะไรอื่นอีกที่ทำให้ผู้ผลิตเลือกที่จะไม่ปรับ E85 ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ predo

• Jr. Member
  • **
X Trail ใหม่มีหวัง E85 ไหมครับ หรือทำใจไปเลยว่าไม่มี

ออฟไลน์ bookish1

• **
ทำไมหลายๆตลาดในต่างประเทศเค้ามีเวอร์ชั่นแรงขายครับ เช่นพวก Focus ST  Civic  type r

แล้วก็ที่พี่แพนบอกด้วยครับ ว่า มาสด้า 3 สกายแอคทีฟ เครื่อง 2.5L ที่ออสเตรเลีย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2014, 15:18:55 โดย bookish1 »

ออฟไลน์ lovepor1

• **
1. BMW thailand จะเริ่มวางเครื่องยนต์ดีเซลใหม่ B47 ในรุ่นต่างๆเมื่อไรครับ และจะได้เห็ยในรุ่นไหนบ้างครับ
2. Rang rover evoque เครื่องดีเซลน่าเล่นไหมครับ จุกจิกไหม ด้าน service หลังการขายดีไหมครับ
3. Benz ML facelift จะมาเมื่อไรครับ

ขอบคุณครับ
2011 Toyota Fortuner 3.0 (11)
2012 Mercedes Benz E-Coupe 250 CGI
2013 Yamaha Fino I

ออฟไลน์ Metallic

• Full Member
  • I'm a ME
 C-segment 1.6ลิตรที่ขายในไทย เช่น Sylphy, Altis จะมีโอกาสที่จะมีรุ่นE85ไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
All New X-Trail เครื่อง 2.0 Direcinjection กะ 2.5 ใน L33 รุ่นไหนจะถูกจะแพงกว่ากัน

All New Fortuner ระบบขับ 4 จะเป็น Full Time รึป่าวแล้วการเปลี่ยนเกียร์เป็นแบบเกียร์กลไกลเหมือนเดิทหรือจะเป็น Shift On Fly พอดีชอบแบบเกียร์
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ Blackforlife

• Sr. Member
  • FAST IS GOOD
HR-V ได้เครื่องอะไรครับ แล้วมีตัว AWD หรือเปล่าครับ ราคานี้ประมาณ Juke ป่ะครับ
N/A  

ออฟไลน์ BOMBAY

• **
  • "HONDA FAMILY"
ืnissan pulsar 1.6 แม็กขอบ16 ทำอย่างไรให้ช่วงล่างและอัตราเร่งดีขึ้นครับ
ช่วงล่างแค่เปลี่ยนช๊อคอัพอย่างเดียวเพียงพอหรือเปล่าครับ แนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ suwit

• Newbie
  • *
มาสด้าสอง 1.5 d ได้ร่วมโครงการอีโคคาร์เปสสองไหมครับพี่จิมมี่ แล้วราคาจะอยู่ประมาณเท่าไรครับ
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Highway Star

ถามพี่จิมมีหน่อยครับ tritonใหม่จะมีเครื่อง วาวล์แปรผันmivec ไซส์กี่ซีซีครับ แล้วหน้าตาคันจริงจะมาแบบรูปหลุดจริงหรือไม่ครับ

arttie

• บุคคลทั่วไป
Honda stepwagn ตัวใหม่จะเปิดตัวในญี่ปุ่นเมื่อไหร่ครับ เห็นตอนนี้ตามศูนย์ไม่มีรถแล้ว
แล้วตัวปัจจุบันไม่มีโปรโมชั่นเลย ครับ
Toyota Voxy น่าสนใจไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2014, 17:45:27 โดย arttie »