ผู้เขียน หัวข้อ: ติดฟิล์มเห็นเป็นเหลือบรุ้ง  (อ่าน 5584 ครั้ง)

ออฟไลน์ gamasut

• Newbie
  • *
ติดฟิล์มเห็นเป็นเหลือบรุ้ง
« เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 20:20:30 »
ติดฟิล์ม v kool x25 รอบคันเข้ม60  บานหน้าจะเห็นริ้วรุ้งพาดเป็นทางยาวตรงกลางกระจก  ถ้ามองหน้าตรงไม่เห็น จะเห็นชัดตอนโดนแสงแดด ไม่มีแดดจะไม่ค่อยเห็น รถสีดำวิ่งสวนมาถ้าผ่านริ้วรุ้งรถจะเป็นสีเปลือกมังคุด  แบบนี้ปกติของฟิล์มที่มีโลหะหลายชั้นหรือเปล่า รถท่านอื่นเป็นหรือเห็นบ้างใหมครับ กลัวโดนฟิล์มปลอม ตัวlamina arl20c 60% ตัวนี้ไม่เห็น พอใช้v kool กลับเห็น ควรเคลมหรือรอให้แห้งประมาณเดือนก่อนดี ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Deaw

• Hero Member
Re: ติดฟิล์มเห็นเป็นเหลือบรุ้ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 22:22:27 »
น่าจะเป็นแค่ชั่วคราวนะครับ ตอนผมติด lamina บานหน้าช่วงแรกก็เป็นอยู่เกือบเดือนครับ แล้วก็หายไปเอง

ออฟไลน์ Glare

• Newbie
  • *
Re: ติดฟิล์มเห็นเป็นเหลือบรุ้ง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 22:58:58 »
ผมใช้ X25 เเต่เเค่ บ้านหน้า  ไม่เจออาการนี้ นะ ครับ เป็นของเเถมมากับ CX5 เเต่กันร้อนได้ ดี ทีเดียว

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 23:01:16 »
ฟิล์ม VK แห้งช้าครับ
รอสักเดือนสองเดือนครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 10:37:52 »
รอยที่จะหายตอนติดฟิล์ม VK คือคราบคล้ายๆ คราบน้ำน่ะครับ ที่จะหายไป แต่รุ้งๆที่ว่ามาไม่หายนะครับ ผมติดมาหลายคันแล้ว เป็นทุกคันครับ เป็นปกติ มองจากนอกรถยิ่งแสงนีออน ยิ่งเห็นชัด ไม่มีผลต่อการใช้งานครับ

ออฟไลน์ bravo

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 19, 2014, 11:50:44 »
ผมก็ใชัวี คูล ติดวันแรกๆ ก็เห็นรุ้ง
เกิน 7 วัน ไม่เห็นแล้วครับ
 แต่ช่วงแรกๆ ผมจอดรถตากแดดทุกวัน ไม่เอาเข้าโรงจอดรถ อยากให้มันแห้งไวๆครับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 21, 2014, 00:56:42 »
ฟิล์มเก่าผมเป็นตลอดครับถ้าเจอแดด เปลี่ยนใหม่แล้วหายเลย

ออฟไลน์ Sunlight

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 29, 2014, 23:10:38 »
ติดลามิน่ามาก็ไม่เห็นเป็นนะครับ ถ้าไม่กลัวว่าจะเป็นอีกก็ลองเคลมดูได้ไม่เสียหายครับ แต่ถ้าเป็นไปได้เลือกติดรุ่นเก่าดีกว่าครับ ฟิล์มลามิน่าไม่ค่อยมีปัญหาเหมือนฟิล์มพวกนี้ด้วย ใช้ทนกันร้อนก็ดีกว่าอีกตะหาก

ออฟไลน์ love88

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 16:04:44 »
เป็นเหมือนกันครับ ร้านก็บอกให้จอดตากแดดบ่อยๆ แต่นี่สองเดือนกว่าแล้วก็ยังไม่เห็ยว่ามันจะหายไปนะ ฟิล์มแพงแถมคุณภาพไม่สมราคาเลยเสียดายเงินจัง