ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับระหว่าง Mu-X กับ Fortuner รุ่นไหนน่าเล่นกว่ากัน  (อ่าน 12060 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
จูนก็ดีนะครับ ช่วงนี้เห็นเพื่อนๆ ออกกันเยอะเหมือนกันครับ โปรดี..อิอิ :D

ออฟไลน์ Ws pattaya

• Sr. Member
mu-x สิคับ
ขอยืมคุณแมวมาใช้อีกคน
ถ้าสองตัวนี้ใครเลือกฟอร์ผมว่าน่าจะลองเช็คสมองดูนะ ตัวนึงอายุปาเข้าไปเกิน10ปี อีกตัวเพิ่งคลอดได้ไม่นาน

เพิ่งออกมาเมื่อวานเลย
เลือก Fortuner เพราะเหตุผลเดียวครับ คือระบบขับเคลือน 4 ล้อแบบ Full Time
นั่งแค่ 2 คนครับ
ยินดีกับรถคันใหม่ครับ
จริงๆแล้วผมก็เป็นคนหนึ่งเหมือนกันที่หลงในความหล่อของจูน และเคยเที่ยบ2รุ่นนี้ สรุปแล้วผมไปเลือกหมูX และจอง3*2ขาวไปและรถไม่มีไห้ตามกำหนดต้องรอหลุดจองอย่างเดียวเลยยกเลิกจองไป ตอนนี้ก็ว่าจะรอจูนตัวใหม่และอีกหลายรุ่นฯลฯที่จะมาใหม่ มาเที่ยบกันไห้มันไปเลย ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Highway Star

• Hero Member
mu-x สิคับ
ขอยืมคุณแมวมาใช้อีกคน
ถ้าสองตัวนี้ใครเลือกฟอร์ผมว่าน่าจะลองเช็คสมองดูนะ ตัวนึงอายุปาเข้าไปเกิน10ปี อีกตัวเพิ่งคลอดได้ไม่นาน
แรงอ่ะถึงต้องเชคสมองกันเลยรึพูดอย่างนี้ก็ไม่ถูกนะครับ ส่วนตัวผมเป้นแฟนอีซูซุแต่ก็ไม่เห็นด้วยที่ว่าฟอรืจูนเนอร์แรงขนาดนี้ ทั้งสองตัวมีดีมีเสียต่างกัน
มิวเอกซ์ ดีกว่าตรง
ขับดีกว่า ทั้งเครื่องเกียร์ ช่วงล่างเบรค
นั่งสบายกว่ากว่างกว่า
สดใหม่กว่า
ราคาตั้งคุ้มค่ากว่า

ฟอร์จุนเนอร์ดีกว่าที่
ขับสี่ฟุลไทม์ลุยดีกว่าแน่ในขับสี่รวมถึงแต่งต่อยอดได้ไกลกว่า
มีครุยสืคอนโทรล
เบาะหลังอัดสามได้ไม่ติดพลาสติกตรงกลางเบาะ
ของแถมส่วนลดมากกว่าแน่ๆ
ชอบอะไรเลือกอันนั้น
แต่เป็นผมถ้าเอาขับสองทั้งสองพันห้าหรือสามพันมิวเอกซ์ แต่ถ้าเอามาลุยขับสี่ฟอร์จูนเนอร์

ออฟไลน์ AMG GT

ผมเชียร์  MU-X  ครับเพราะผมว่า  มันสวยอยู่นะ   และชอบภายในมากกว่าอ่ะ   อีกอย่าง  For ตอนพับเบาะอ่ะแบบเปลืองพื้นที่มากๆครับ  อีกอย่างราคา  Mu-x  ราคาวมเหตุสมผลกว่าครับอิอิ

ออฟไลน์ stromalong

• Newbie
  • *
ตอนนี้ผมขับฟอร์จูนเนอร์ ตัว 4WD อยู่ครับ ผมว่าก็โอเคเลย นั่งสบายทั้งด้านหน้าและด้านหลัง คือไม่ค่อยมีความรู้เรื่องรถมาก
แค่ดูนั่งสบาย ไม่สั่น ไม่งอแง ไม่มีปัญหาจุกจิกแบบซ่อมบ่อย สำหรับผมก็โอเคแล้ว

ออฟไลน์ mooeiji

• Newbie
  • *
ขอบคุณสำหรับความเห็นนะครับ ว่าจะลองไป test drive ดูทั้งคู่เหมือนกัน เมื่อวานไปลอง fortuner มาก็โอเคเหมือนกัน แต่เด๋วขอไปลอง Mu-X ก่อนแล้วกันนะครับ

ออฟไลน์ freemysoul

• Newbie
  • *
Fortuner TRD Sportivo 2014 ตัวนี้ครับ

ออฟไลน์ fareast

• Newbie
  • *
ขอเปรียบเทียบแบบตัวต่อตัว ดังนี้เลยนะครับ
 Full time 4WD ของพี่ฟอร์จูนเนอร์เค้าแน่นกว่า ทรงตัวเยี่ยมกว่า ในขณะที่พี่มิวเค้าไม่ Full time ทรงตัวไม่แน่นเท่า ครับ
 วิ่งไกลๆ เทียบกันแล้ว ฟอร์จูนเนอร์อยู่ที่ xx กม. ต่อลิตร แต่พี่มิวเค้าซัดผมไป xx กม. ต่อลิตร
 เรื่องแอคเซสซอรี่ต่างๆ ภายในผมว่าพี่มิวออกมาใหม่ได้ตรงนี้ไป ส่วนตัวผมไม่คิดว่าฟอร์จูนเนอร์ใหม่จะขี้เหร่ตรงไหน ทั้ง NEW Exterior & Interior Sport Design, NEW LED rear screen, NEW Daytime running light  ครบถ้วนความสปอรต์ครับ
 แถมเรื่อง น้ำมันที่รองรับ Toyota Fortuner ก็ มีทั้งเครื่อง เบนซินและดีเซล์ครับ ในขณะที่ Isuzu Mu-x   มีแต่ดีเซล์อย่างเดี่ยวครับ ทำให้กำลังขับเคลื่อนอืดกว่า โตโยต้าครับ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
เป็นผมๆเรียกตามนี้เลยนะครับ

ถ้าจะเอา 2.5 2WD ผมเชียร์ Fortuner ครับเครื่อง 2.5 แรงกว่าออฟชั่นของเล่นเยอะกว่า
ถ้าจะเอา 3.0 2WD ผมเชียร์ MU-X อย่างไม่ลังเลเพราะ 3.0 เครื่องแรงกว่านึดหน่อยมี ESC,TCS ช่วงล่างนุ่มนวลกว่า
ถ้าจะเอา 3.0 4WD ผมเชียร์ Fortuner เพราะมี 4WD Fulltime เกาะถนนเข้าโค้งมั่นใจกว่า อีกอย่าง ISUZU ยังไม่มีพวกระบบช่วยลงเขาเลย ทำให้ตัดสินใจในรุ่น 4WD ง่ายขึ้นว่าเอา For
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD