ผู้เขียน หัวข้อ: Mazda และ Nissan ยอดขายเดือนธันวาคม 2009 สูงเป็นประวัติการณ์  (อ่าน 5736 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
ค่าย Mazda ทำยอดขายสูงสุดในรอบ 14 ปีเลยทีเดียว
ก้าวกระโดดสุด ๆ

ขอบอกว่ายอดขาย Mazda 2 เดือนธันวาคม 09 ขายได้ 1,779 คัน เป็นรถเก๋งที่ขายได้มากที่สุดในประวัติการณ์ของ Mazda แค่ยอดขายรุ่นนี้รุ่นเดียวก็มากกว่ายอด Mazda 3 และ BT-50 รวมกันเสียอีก

ยอดขายรวมเดือนธันวา 09 ขายได้ 2,962 คัน

ไม่แน่ใจว่าจะแซง Mitsubishi ได้หรือยังเพราะเรายังไม่เห็นยอดทุกยี่ห้อ

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=948:mazda-2009-14-&catid=1:pr-news-network&Itemid=59
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2010, 13:22:14 โดย HOMY_DEMIO »

ค่าย Nissan ที่มียอดจองใน motor Expo น้อยกว่า MAzda

แต่หากดูยอดขายที่แท้จริงก็มากกว่า Mazda พอประมาณ
เดือนธันวาคมพวกเขาขายได้ที่ 4,990 คัน
สูงที่สุดนับตั้งแต่บริษัทแม่มาเทคโอเวอร์ราว 5 ปีก่อน

Teana ทุบสถิติขายดีที่สุดนับตั้งแต่เปิดตัวตั้งแต่ปี 2004 ด้วยยอด 711 คัน
Tiida minorchange ทำยอดขายสูงสุดนับตั้งแต่เปิดตัวปี 2006 ด้วยตัวเลข 997 คัน
์Navara

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=949:nissan--2009--5-&catid=1:pr-news-network&Itemid=59

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เดี๋ยวๆๆๆๆ

"สุรีทิพย์ ละอองทอง โฉมทองดี"

พี่ซู เปลี่ยนนามสกุลเหรอ!!??
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2010, 12:26:43 โดย J!MMY »

ส่วนที่น่าสงสัยนั่นก็คือยอดจำหน่าย Lancer EX นั้นมันเท่าไรกันแน่
เพราะดูงานนี้แล้วไม่น่าจะถึงเป้าแน่ ๆ ซึ่งเป้าต่อเดือนก็ประมาณ 600 / เดือน

เราต้องดูยอดเดือนธันวา ว่าจะประมาณเท่าไร?

เดี๋ยวๆๆๆๆ

"สุรีทิพย์ ละอองทอง โฉมทองดี"

พี่ซู เปลี่ยนนามสกุลเหรอ!!??

ลอกเอามาจาก เพรสครับ

และเราก็ได้ยินมาอย่างนั้นนะ ลองถามเจ้าตัวดูสิ

ออฟไลน์ Nut_K

อยากรู้ยอดขายของ big 3 จังเลยอะ

ว่าจะทำลายสถิติใหม่กันอะเปล่า

ผลจากการโฆษณาอย่างหนักของมาซดาเริ่มบังเิกิดผลแล้ว :)

ออฟไลน์ PREM

มินาล่ะำพักนี้ Teana เริ่มโหลขึ้นทุกทีๆ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ pianopop

• Jr. Member
  • **
    ถ้ารถดีไซด์สวย ทำตลาดไม่ยากหรอก

ออฟไลน์ Kman

• Newbie
  • *
ค่าย Nissan ที่มียอดจองใน motor Expo น้อยกว่า MAzda

แต่หากดูยอดขายที่แท้จริงก็มากกว่า Mazda พอประมาณ
เดือนธันวาคมพวกเขาขายได้ที่ 4,990 คัน
สูงที่สุดนับตั้งแต่บริษัทแม่มาเทคโอเวอร์ราว 5 ปีก่อน

Teana ทุบสถิติขายดีที่สุดนับตั้งแต่เปิดตัวตั้งแต่ปี 2004 ด้วยยอด 711 คัน
Tiida minorchange ทำยอดขายสูงสุดนับตั้งแต่เปิดตัวปี 2006 ด้วยตัวเลข 997 คัน
์Navara

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=949:nissan--2009--5-&catid=1:pr-news-network&Itemid=59

มาสด้า เมคยอดจอง พอขายจริงขายได้น้อยกว่า nissan ซึ่งในมอเตอร์โชว์ ยอดจองน้อยกว่ามาสด้าอีก

ยอดจองพวกนี้อย่าไปคิดมากครับ
ส่วนใหญ่จะไม่ค่อยตรงกับขายจริงมาก

แต่สำหรับมาสด้า 2 นั้นผมว่าไม่ make หรอกครับ
เพราะมาสด้า 2 ขายเดือนธันวาได้ตั้ง 1.7 พันกว่าคัน
ถือว่าเยอะนะครับ พอ ๆ กับ jazz เลย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
คุณ kwan ครับ

เจ้าของบริษัท มาสด้า เคยไปก่อเวรกรรมอะไรให้คุณเจ็บช้ำน้ำใจหรือครับ?
เห็นตามด่าจองล้างจองผลาญกันเหลือเกิน

ออฟไลน์ P_Wut

• Sr. Member
  • My Sporty Innova

์Navara

มาสด้า เมคยอดจอง พอขายจริงขายได้น้อยกว่า nissan ซึ่งในมอเตอร์โชว์ ยอดจองน้อยกว่ามาสด้าอีก

ไม่ทราบว่า ดูจากอะไร ที่บอกว่า ขายได้น้อยกว่า Nissan

ทุกวันนี้ ผมเห็น Mazda 2 วิ่งกันทุกวัน วันละหลายรอบ

ในขณะที่ Tiida Minor change ผมยังไม่เห็นรถลูกค้า วิ่งบนถนนเลยครับ เห็นแต่จอดริมถนนหน้าโชว์รูม

ปล. ว่าไปแล้วก็แปลกดีเหมือนกัน เพราะ 2 มีขาย 7 สี (ดำ เทาเข้ม เงิน ขาว แดง เขียว ฟ้า)

ผมก็เห็นเกือบครบทุกสีแล้ว แต่สีที่ยังไม่เห็น กลับเป็น สีดำกับเทาเข้ม ครับ  ทั้งๆ ที่สีดำนี่ น่าจะได้เห็นผ่านตาบ้างแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2010, 09:18:24 โดย P_Wut »

ออฟไลน์ Kman

• Newbie
  • *

ผมว่าผมเห็นทุกวันเลยน่ะ ไอ้เจ้าTiida Minor change เนี่ย ทั้งสีขาว สีดำ สีเทาใหม่ เอ๊ะ ! หรือว่าเราจะตาทิพย์หว่า
แล้วคุณ P_wut เนี่ย จงเกลียดจงชังอะไร นิสสันมันเหรอครับ ผมเห็นกัด จิกด่า เหน็บแนม นิสสันมาตลอดเหมือนกัน
     ผมเองก็ไม่ได้เป็นสาวกนิสสันหรอก เพราะที่บ้านใช้สามยี่ห้อ นิสสัน ฮอนด้า มาสด้า แต่ผมแค่ชอบเชียร์มวยรองแค่นั้นเอง
แล้วในประเทศไทย มวยรองที่มันสูสีกัน ก็มีแค่ มาสด้า กะนิสสัน ที่พอจะสู้กันได้ ที่สุด

ถึงท่านจิมมี่ ผมไม่ได้เกลียดไรมาสด้ามันหรอก เพราะที่บ้านก็ขับมาสด้า สาม อยู่
แต่แค่หมั่นไส้ที่มันโฆษณาทุกอย่างโอเว่อร์เกินจริง ทุกสิ่งแค่นั้นเอง.....ไม่มีไรมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2010, 22:39:04 โดย Kman »

ออฟไลน์ P_Wut

• My Sporty Innova

ผมว่าผมเห็นทุกวันเลยน่ะ ไอ้เจ้าTiida Minor change เนี่ย ทั้งสีขาว สีดำ สีเทาใหม่ เอ๊ะ ! หรือว่าเราจะตาทิพย์หว่า
แล้วคุณ P_wut เนี่ย จงเกลียดจงชังอะไร นิสสันมันเหรอครับ ผมเห็นกัด จิกด่า เหน็บแนม นิสสันมาตลอดเหมือนกัน
     ผมเองก็ไม่ได้เป็นสาวกนิสสันหรอก เพราะที่บ้านใช้สามยี่ห้อ นิสสัน ฮอนด้า มาสด้า แต่ผมแค่ชอบเชียร์มวยรองแค่นั้นเอง
แล้วในประเทศไทย มวยรองที่มันสูสีกัน ก็มีแค่ มาสด้า กะนิสสัน ที่พอจะสู้กันได้ ที่สุด

ถึงท่านจิมมี่ ผมไม่ได้เกลียดไรมาสด้ามันหรอก เพราะที่บ้านก็ขับมาสด้า สาม อยู่
แต่แค่หมั่นไส้ที่มันโฆษณาทุกอย่างโอเว่อร์เกินจริง ทุกสิ่งแค่นั้นเอง.....ไม่มีไรมาก

ผมเนี่ยนะ จงเกลียดจงชัง Nissan ??

ออฟไลน์ nicsjerry

ใจเย็นๆ ครับ  เราคนไทยตีกัน พวกญี่ปุ่นมานก้อ เป็นเศรษฐี อยุดี