ผู้เขียน หัวข้อ: การเตือนระบบควบคุมการทรงตัวขณะทำงานมีอะไรเตือนบ้างว่าทำงานอยู่  (อ่าน 3422 ครั้ง)

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member
การเตือนระบบควบคุมการทรงตัวขณะทำงานมีอะไรเตือนบ้างว่าทำงานอยู่  พวก camry accord teana แล้วยี่ห้ออื่นด้วย  เท่าที่ผมรู้ของ toyota จะมีเสียงเตือนแล้วยี่ห้ออื่นล่ะครับ

ออฟไลน์ 2k

ของฟอร์ดใช้มาเกือบปียังไม่เคยอยู่ในสถาณการณ์ที่มันต้องทำงานเลย  :P

เดาว่าน่าจะเป็นสัญญลักญ์ที่หน้าปัดรูปรถลื่นกระพริบนั่นแหละ  ::)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ไฟเตือนหน้าปัทม์ครับ ไม่เคยโผล่มาให้เห็น เพราะไม่เคยได้ใช้ ขับรถมายี่สิบกว่าปี ไม่เคยได้ใช้มัน

ถ้าเมืองไทยหิมะตก ไม่แน่นะครับ คงต้องพึ่งพามันบ้างล่ะ

ออฟไลน์ FyGI

จะมีสัญญาณไฟจากหน้าปัมท์ กระพริบๆ นะ

เท่าที่ผมเคยเจอกับตัวเอง

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ปกติ รถรุ่นใหม่ๆ จะใช้ไฟเตือนกระพริบบนหน้าปัดหนะครับ

ออฟไลน์ Bluedoft

ยังไม่เคยได้ใช้เหมือนกันแต่อยากไปทดลองใช้ในสนามจัง

ออฟไลน์ Newhang

กระพริบที่หน้าปัดอย่างเดียวเหรอครับ มีเสียงเตือนด้วยมั๊ยครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

แอคคอร์ดผมว่ามันมีเสียงเตือนด้วยนะ เดี่ยวหาแอ่งน้ำพารถกระโจนลงไปซักรอบก่อน ชักไม่แน่ใจ

ออฟไลน์ sirisak_ac118

Benz จะมีไปสีส้มๆรูป ! เตื่อนขึ้นครับ

Toyota มีเสียงเหมือนในโฆษณาVIGOใหม่ ดังปิ้บๆ

;D