ผู้เขียน หัวข้อ: บริษัทเเม่ Proton จะมาไทยเองไหมครับ??  (อ่าน 2642 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cheap and cheerful

• Sr. Member
บริษัทเเม่ Proton จะมาไทยเองไหมครับ??
« เมื่อ: ตุลาคม 03, 2014, 13:39:24 »
มีข่าวอยู่ช่วงนึงว่าบริษัทเเม่จะมาเอง เเต่ตอนนี้ดูเงียบๆ ใครรู้ข่าวล่าสุดช่วยบอกหน่อยครับ

:) :) :)

ออฟไลน์ AT

Re: บริษัทเเม่ Proton จะมาไทยเองไหมครับ??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2014, 16:22:50 »
1.บริษัทแม่มาทำตลาดเอง และตั้งโรงงานผลิต
2.ถอดใจยกเลิกทำตลาดในไทย

ผมว่าข้อ 2 มีเปอร์เซนต์มากกว่านะ ;D ;D

ออฟไลน์ MrMecH

• Jr. Member
  • **
Re: บริษัทเเม่ Proton จะมาไทยเองไหมครับ??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2014, 17:25:16 »
โรงงานผลิตทำไมต้องตั้งในไทยละครับ ประเทศอยู่ติดกันแค่นี้เอง ค่าขนส่งน้อยอยู่แล้วแถมไม่โดนกำแพงภาษีด้วย

ผมก็สงสัยว่าโปรตอนทำไมไม่เข้ามาบริหารเองในไทยซะที ตอนนี้ไทยขาดผู้เล่นในตลาดรถเกรดBหรือรถที่ราคาต่ำกว่าตลาดทั่วไป ยังมีช่องว่างให้โปรตอนกอบโกยเยอะมาก คาดว่าอาจเป็นสัญญาที่ทำไว้กับทางPNA

ผู้ใช้รถยุคใหม่ก็ไม่ได้มองเรื่องแบรนด์เป็นหลักเหมือนเมื่อก่อนแล้ว ถ้ามีรถที่คุ้มค่าหรือถูกใจหลายคนก็ยอมมองข้ามแบรนด์ไปเลย ขอแค่มีการบริการหลังการขายที่ดีและเพิ่มปริมาณศูนย์แค่นั้นแหละพอ เพราะรถโปรตอนราคากับออพชั่นไม่ใช่ปัญหาอยู่แล้ว

ออฟไลน์ joe560-4

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2014, 18:29:30 »
เคยมีข่าวมาตั้งแต่ผมใช้ gen2  ตอนนี้เห็นเงียบไป คงดูเชิงอยู่แน่เลยครับ

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2014, 22:11:01 »
ไม่มีครับ

แต่เห็นในคลับก็มีกิจกรรมก้ันเยอะดี

ออฟไลน์ accord

• CLS 250d AMG :)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2014, 12:55:45 »
ยอดขาย ดรอป แบบนี้   คงยาก

ออฟไลน์ cadherin

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2014, 05:55:25 »
Proton ขอเงินอัดฉีดจากรัฐบาลไปทำ R&D

ยอดขายในประเทศก็ไม่เข้าเป้า

คงยากที่จะลงทุนเปิดสาขาต่างประเทศเอง