ผู้เขียน หัวข้อ: ด่วนๆที่สุด หลุดข้อมูล All New Nissan X-Trailใหม่ !!!!  (อ่าน 18432 ครั้ง)

ออฟไลน์ pladaek

• Hero Member
  • FF1.5SMG
Re: ด่วนๆที่สุด หลุดข้อมูล All New Nissan X-Trailใหม่ !!!!
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 09:40:55 »
สเปคความปลอดภัยมันเริ่มทันกันแล้ว..
พอตอนซื้ออาจจะตัดสินที่ว่าใครแรง ใครประหยัดมากกว่า..
รูปร่างหน้าตาอันนี้ก็แล้วแต่ชอบ
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
Re: ด่วนๆที่สุด หลุดข้อมูล All New Nissan X-Trailใหม่ !!!!
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 09:48:50 »
เดี๋ยวนี้ Panasonic เค้าหันไปทำกระจกติดหลังคาแล้วหรอคับ....?

#ผิด

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 09:51:35 »
รอดูราคาอีกที กับรุ่นย่อยต่างๆ ดีไม่ดีอาจจะเงิบกันเป้นแถว  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 10:08:49 »
Option โหดโคตรเลยครับ ผมชอบระบบขับเคลื่อนจริง จัดเต็มมาก มี diff lock มาด้วย
  รถแบบนี้จะไม่มี Diff lock แน่นอนครับ เพราะพื้นที่ติดตั้งไม่พอ รวมถึงลักษณะเฟืองท้ายด้วย
รถแบบนี้ต่อให้ปเน 4x4 การลุยออฟโรดยยังเป็นรองปิคอัพหรือ PPV  อยู่ด    เหมาะไว้เที่ยวตามอุทยานมากกว่าครับ

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 10:10:01 »
ทำไมไม่มีดีเซลน้อ

ออฟไลน์ valent

• Sr. Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 10:17:45 »
ถ้ามีเครื่อง 2.5 ดีเซลให้ด้วย  คงดีไม่น้อย
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ tonnt11

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 10:28:09 »
Option จัดเต็มมากครับ รอดูราคาในแต่ละรุ่นย่อยอีกทีครับ ว่าเหมาะสมกับ spec แค่ไหน ถ้าคุ้มผมเอามาใช้ที่บ้านแน่นอนครับ ;D ;D

ออฟไลน์ ToryJung

• Full Member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 13:08:33 »
แอบเห็นภาพในคู่มือ Fuel economy 3.6km/l สยองเลย น่าจะหาตัวเลขที่มันเข้าท่ากว่านี้มาลงในคู่มือ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 13:15:16 »
ถุงลมนิรภัยรอบคันจะมาตั้งแต่รุ่นล่างสุดรึเปล่า หวังว่าคงไม่เงิบ เพราะจัดเต็มมาขนาดนี้ถ้าไม่มีถุงลม มันจะโคตรแปลก
ส่วนราคาผมว่าน่าจะประมาณ CRV ไม่หนีกันแน่เพราะที่ US ก็ option ประมาณนี้ราคาใกล้เคียง CRV

ได้ลุ้นแล้ว

ได้อย่าง ก็ต้องเสียอย่าง......

ออฟไลน์ knotty_loves_hani

• **
    • www.simpletoyshop.com
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 13:53:13 »
panoramic sunroof น่าจะมีแค่รุ่น 2.5v นะครับ

ออฟไลน์ Blackforlife

• FAST IS GOOD
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 14:10:55 »
ถ้ามีตัวดีเซลขายดีแน่ๆ แต่อย่าเอา CVT นะครับ ขอร้อง
N/A  

ออฟไลน์ predo

• **
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 14:13:51 »
ถุงลมนิรภัยรอบคันจะมาตั้งแต่รุ่นล่างสุดรึเปล่า หวังว่าคงไม่เงิบ เพราะจัดเต็มมาขนาดนี้ถ้าไม่มีถุงลม มันจะโคตรแปลก
ส่วนราคาผมว่าน่าจะประมาณ CRV ไม่หนีกันแน่เพราะที่ US ก็ option ประมาณนี้ราคาใกล้เคียง CRV

ได้ลุ้นแล้ว

ได้อย่าง ก็ต้องเสียอย่าง......

ธรรมดาโลก เราหวังให้มันดีที่สุด แต่ยังไงมันก็ไม่มีดีที่สุด มีแค่ดีพอ

ออฟไลน์ Mekkub

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 14:57:01 »
ผมคนนึงครับที่โครตว๊าวกับหลังคาพาโนรามิคเลย แต่พอใช้จริงโครตร้อนหัวแถมต้องเสียเงินติดฟิลม์ และต้องเลื่อนบังแดดปิดไว้ตลอด ไม่ค่อยได้ไปไหนกลางคืนด้วย ดูแล้วออฟชั่นนี้เหมาะกับคนชอบขับรถกลางคืนมากกว่าครับ มันสวยจริงแต่ไม่เคยได้ใช้งานเลย 55555

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 15:09:48 »
แอบเห็นภาพในคู่มือ Fuel economy 3.6km/l สยองเลย น่าจะหาตัวเลขที่มันเข้าท่ากว่านี้มาลงในคู่มือ

ถ้าตัวเลขมาแบบนี้จริงๆ ต่อให้ดีให้ถูกยังไง ผมก็คงไม่ซื้อหละครับผม
แต่เท่าที่เห็นกันมา นิสสันผมว่าทำรถประหยัดน้ำมันไม่ค่อยเป็นครับผม
นอกจาก Eco car แต่นั่น็ใช่ว่าจะทำได้ดีที่สุดในตลาด แค่ดีที่สุดตอนออกมาก่อนเพื่อนเท่านั้น
และผมว่า เครื่อง 2.0 น่าจะทำให้กินน้ำมันได้มากขึ้นไปอีกเพราะตัวถังน่าจะหนักเอาเรื่องเหมือนกันด้วย
แต่ก็ขอรอดูก่อนครับ เพราะยังไม่ได้ซื้อ รอให้ 7 ที่นั่ง ออกมาทุกค่ายก่อนครับ ค่อยเอามาเปรียบเทียบกันอีกที
ผมรอได้จ้า

ออฟไลน์ Metallic

• I'm a ME
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 15:11:11 »
เรื่องoptionนี่NISSANให้มาดี แต่ต้องดูราคาในแต่ละรุ่นครับว่าคุ้มไหม ;D

ออฟไลน์ Air_graphic

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 15:11:35 »
Option โหดโคตรเลยครับ ผมชอบระบบขับเคลื่อนจริง จัดเต็มมาก มี diff lock มาด้วย
  รถแบบนี้จะไม่มี Diff lock แน่นอนครับ เพราะพื้นที่ติดตั้งไม่พอ รวมถึงลักษณะเฟืองท้ายด้วย
รถแบบนี้ต่อให้ปเน 4x4 การลุยออฟโรดยยังเป็นรองปิคอัพหรือ PPV  อยู่ด    เหมาะไว้เที่ยวตามอุทยานมากกว่าครับ

ตามที่ผมเข้าใจคือ คำว่า Lock ตรงปุ่มหมุนปรับระบบ 4x4 มันหมายถึง การล็อคอัตราส่งกำลังหน้า-หลัง แบบ Lock ตาย 50/50
ส่วนโหมด Auto มันจะแปรผัน 70/30 กับ 60/40 ส่วน diff lock  ไม่ใช่แน่ๆ LSD ยังใส่ไม่ได้เลย

ออฟไลน์ Destiny_gun

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 15:25:08 »

ตามที่ผมเข้าใจคือ คำว่า Lock ตรงปุ่มหมุนปรับระบบ 4x4 มันหมายถึง การล็อคอัตราส่งกำลังหน้า-หลัง แบบ Lock ตาย 50/50
ส่วนโหมด Auto มันจะแปรผัน 70/30 กับ 60/40 ส่วน diff lock  ไม่ใช่แน่ๆ LSD ยังใส่ไม่ได้เลย

ได้เข้าไปอ่านรายละเอียดเพิ่มเติมแล้ว ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ PSY-Q

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 16:23:42 »
อยากให้เติม E85 ได้ด้วยครับ
พลังงานทางเลือกที่ทางนิสสันไม่ควรมองข้าม
ตอนนี้มีปั้มน้ำมันที่จำหน่าย E85 เยอะมากขึ้นกว่าเดิม

ออฟไลน์ tsubasa

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 16:49:03 »
nissan thailand ทำรถดี แต่การตลาด...
ถ้า new x trail ราคาไม่โดน
ไม่มี e 85
คิดว่าคงเป็นรถดีที่อยู่ใน showroom ค้าง stock เหมือนหลายๆรุ่นของนิสสันไทย

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 17:48:59 »
มารอลุ้นกันว่าจะทำได้ดีแค่ไหนสำหรับ X-trail

ส่วนตัวผมชอบอยู่ตรงเรื่องฝาท้ายไฟฟ้า กับระบบขับเคลื่อน

ที่เหลือคงเป็นภายในเวลาไปทดลองนั่ง และขับจริง

เรื่องราคา ผมว่านิสสันมีบทเรียนมาเยอะ ถ้าอยากจะพลาดซ้ำก็เป็นเรื่องที่ช่วยไม่ได้

ที่ดีอีกเรื่องคือ กระตุ้นให้คู่แข่งอยู่นิ่งไม่ได้ อันนี้ก็สำคัญเหมือนกัน

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 18:12:08 »
         Option  ที่ให้มาหลังคา  ประตูฝาท้ายเปิดปิดไฟฟ้า  ค่าซ่อมเท่าไหร่เนี่ย อยากคิดเพื่อตัดสินใจ
   ของ Lexus หลังคาไฟฟ้าซ่อม ก็แสนกว่า   ประตูหลังไฟฟ้าซ่อมที 8 หมื่นกว่า     ต้องถามราคาดีดีก่อนซื้อ

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 18:14:56 »
ออพชั่นจัดเต็มดีครับ เหลือแค่ safety ถ้าให้ถุงลม 6 ใบตั้งแต่รุ่นล่างสุดเหมือน Teana จะเพอร์เฟ็คมาก
ไม่รู้ MR20DD มาวางแล้วจะวิ่งดีมั้ย ไม่ได้คาดหวังว่าจะแรงเท่า CX-5 แต่อย่างน้อยขอให้ดีกว่า CR-V ก็พอแล้ว
ราคา คาดหวังว่าเริ่มต้นสัก 1.2 ล้าน รุ่นท็อป 2.5 AWD จบสัก 1.55 ล้าน เท่าๆ กับ CR-V กำลังดี
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Xtrail

• **
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 19:02:27 »
วันนี้หม้อน้ำT30รั่ว สงสัยจะเป็นลาง  555      ว่าแต่ใครรู้มั่งครับว่า น้ำมันเกียร์เอามาพ่วงกับหม้อน้ำทำไม อุ่นให้ร้อนหรือหล่อเย็นครับ เคยได้ยินแต่อุ่นน้ำมันเครื่องให้สตาร์ทติดง่ายในเครื่องบินรบ

ออฟไลน์ [J]e[w]

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 19:11:45 »
         Option  ที่ให้มาหลังคา  ประตูฝาท้ายเปิดปิดไฟฟ้า  ค่าซ่อมเท่าไหร่เนี่ย อยากคิดเพื่อตัดสินใจ
   ของ Lexus หลังคาไฟฟ้าซ่อม ก็แสนกว่า   ประตูหลังไฟฟ้าซ่อมที 8 หมื่นกว่า     ต้องถามราคาดีดีก่อนซื้อ

เพราะเหตุนี้ผมจึงอยากได้โบสมากกว่าหลังคาครับ คิดว่าต้นทุนน่าจะถูกกว่าด้วย
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 19:36:43 »
วันนี้หม้อน้ำT30รั่ว สงสัยจะเป็นลาง  555      ว่าแต่ใครรู้มั่งครับว่า น้ำมันเกียร์เอามาพ่วงกับหม้อน้ำทำไม อุ่นให้ร้อนหรือหล่อเย็นครับ เคยได้ยินแต่อุ่นน้ำมันเครื่องให้สตาร์ทติดง่ายในเครื่องบินรบ

หล่อเย็นครับ

นิสสัน พวก CVT หลายๆ รุ่นยังอยากมีเลย :D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 19:45:25 »
เชสสสส หลังคาแก้ว

ออฟชั่นแบบนี้สิถึงจะว้าว คนไทยชอบ หรูหราไฮโซไว้ก่อน

ออฟไลน์ PEAY

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 20:22:14 »
เซลนิสสันอยากได้ยอดรุ่นท๊อปสีขาว 1 คันPM มาเลยครับ ;D

ออฟไลน์ Marverick

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 23:34:06 »
ขอบคุณครับ ... อยากทราบราคาตัวtop มากมาย

ออฟไลน์ nuttanva

• **
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 07:58:51 »

เท่าที่ดูสเปก2.5ออสเตรเลีย อัตราเร่งไม่น่าเกลียดเลยครับ cvtมีตัดรอบเปลี่ยนเกียร์เหมือนในaltisด้วย

รอลุ้นอัตราสิ้นเปลืองแล้วล่ะทีนี้

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 12:13:24 »
สำหรับผมพลังงานทางเลือกอาจจะไม่ใช่คำตอบ (E85)
แต่ว่าขอให้ประหยัดนะครับผม เอาแบบว่าขอสัก 16 ขึ้นจะเป็นไปได้ไหมครับผม