ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นแล้วน้ำตาจะไหล กับรถที่ใช้ถ่ายทำหนัง Mission: Impossible 5  (อ่าน 9808 ครั้ง)

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member
BMW M3 ทั้งนั้นไม่รู้ว่าใช้ไปกี่คัน ภาคก่อนก็ใช้รถของBMW เข้าฉาก มาภาคที่ 5 ดูจากสภาพทั้งถูกชนรอบคัน และสุดท้ายถูกแยกชิ้นส่วนเพื่อทำลาย เห็นแล้วเสียดายสุด  ;D ;D ;D
ส่วน หนังนั้นรอชม ปลายปี 2015 ครับ เห็นได้ข่าวว่าจะเป็นภาคสุดท้ายแล้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2014, 01:41:42 โดย O_o" »

ออฟไลน์ Destiny_gun

• Sr. Member
โหหห สงสัยงบประมาณหนังก็หมดไปกับเจ้าพวกนี้แล้วหล้ะมั้ง 5555

ออฟไลน์ Arado_kung

โหหห สงสัยงบประมาณหนังก็หมดไปกับเจ้าพวกนี้แล้วหล้ะมั้ง 5555

BMW เป็น Sponsor ให้หนังเรื่องนี้อยู่แล้วครับ เผลอๆรถที่เอามาใช้เนี่ยฟรีซะด้วยซ้ำ

ออฟไลน์ CJ.

นึกถึง 007 กับ Aston, Jag อะไรยังงี้เลย
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ a601970

• ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
แค่บอดี้M3หรือเปล่าครับ แต่เครื่องธรรมดา
มีรูปเครื่องเพิ่มเติมไหมครับ

ออฟไลน์ Destiny_gun

BMW เป็น Sponsor ให้หนังเรื่องนี้อยู่แล้วครับ เผลอๆรถที่เอามาใช้เนี่ยฟรีซะด้วยซ้ำ

อันนี้พอทราบอยู่แล้วครับ ขนาดละครในบ้านเราบางทียังมีรถเอามาให้วิ่งฟรีๆเลย เป็นการโฆษณาไปในตัว ผมก็แซวเฉยๆ ไม่ได้คิดซีเรียสอะไรขนาดนั้น

ปล. แล้วรถพวกนี้แค่นี้เทียบกับงบประมาณของหนัง ต่อให้ไม่เป็น sponsor ก็คงไม่มีปัญหาหรอกครับ หรือต่อให้ BMW ถอนตัว ก็คงมีค่ายรถอื่นมายื่นข้อเสนองามๆให้อยู่แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2014, 02:10:40 โดย Destiny_gun »

ออฟไลน์ choomodify

ลงทุนแค่นี้ถือว่า เล็กน้อยมากๆสำหรับ BMW และ Production Studio ครับ เพราะสิ่งที่ได้มามันมหาศาลกว่าที่ลงทุนไปเยอะเลย สรุปคือ win win ทุกภาคส่วนครับ

ออฟไลน์ YenChar

ผมว่ากระดอง M3 ครับ

ข้างใน เครื่องวีออส ไว้เข้าฉาก (ล้อเล่นนะครับ  ;D)

ออฟไลน์ holahola66

ซื้อซากต่อ ขายเท่าไหร่
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
เอามาทำแบบนี้กันเลยรึ น้ำตาไหลพรากๆ

ออฟไลน์ Smart

อาจจะเป็นรถรุ่นที่สร้างขึ้นมาเพื่อการถ่ายทำโดยเฉพาะ อาทิเช่น วางเครื่องเซียงกง ลงสีชั้นเดียวบางๆ ไม่ต้องรองพื้น ตัดระบบอีเล็คโทรนิค และ option ตัวช่วยหรูหราทุกอย่างออก...เอาแค่ให้เห็นว่าเป็นโคลง BM ก็พอ (หรือปล่าว???) ...55
 :)

ออฟไลน์ panerai

อาจเป็นไปได้ว่าเป็น M3 แท้น่ะครับ เพราะดูจากยางที่ใส่รถทุกคันเป็น Michelin Pilot SuperSport ครับ
ปล. อาจเป็นไปได้ตามท่านข้างบนว่ามา BMWอาจเป็น Sponsor ให้ก็ได้ครับ สำหรับ M3 (F80) ในฉากหนัง

Mission: Impossible รถบางคันที่ใช้ในฉากระเบิดรถทั้งคัน ก็มีแต่กระดอง เหมือนภาคก่อนๆที่ใช้ Lamborghini Gallardo คันนั้นก็มีแต่กระดอง

เครื่องยนต์ต่างๆและอุปกรณ์ถูกถอดออกหมด และก็ถูกระเบิดไปตามเนื้อเรื่อง

007 quantum of solace

ตามข่าวก็ใช้รถ aston martin DBS ไปกว่า 27 คัน แค่ฉากไล่ล่าตอนต้นเรื่อง นับมูลค่าแล้วแพงกว่า BMW M3 เยอะเลย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
นึกถึง Top Gear ตอนนึง
jeremy กับ Richard รับบทผู้กำกับฉากไล่ล่า
เอา Jag XFR กับ Focus ST เก๊ มาชน/พัง โง่ๆไปหลายคัน

Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
กองถ่ายไม่มีทางใช้รถเดิมๆเต็มๆคันอยู่แล้วครับ
มันเป็นรถกระดองทั้งนั้น แต่พวกความปลอดภัยต้องมาเต็ม
เช่นพวกยาง ช่วงล่าง อันนี้จากประสบการณ์ตรงนะครับ  ;D

ออฟไลน์ Abitan

• VELOCIFERO MAD
คงเหมือน need for speed  แหละมั๊ง
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ rtong

ผมว่ามูลค่ากล้องตัวเดียวน่าจะแพงกว่า

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้าแท้ทั้งคันน่าเสียดายมากครับ สีแบบนี้ยังหล่อสุดๆเลย

ออฟไลน์ ihatecops

• Jr. Member
  • **
เทียบรายได้หนังตอนฉาย ผมว่าชิวๆ อิอิ