ผู้เขียน หัวข้อ: // ประกาศ แบน และ บอยคอต ดีลเลอร์รถยนต์ยุโรปแห่งหนึ่ง ใน Headlightmag //  (อ่าน 36133 ครั้ง)

ออฟไลน์ View

• Hero Member
  • -SIXFLOOR-
อืม อยากรู้จังดีลเลอร์ไหน

แต่ที่แน่ๆ ผมชอบทุกครั้งที่คุณ JIMMY ด่าจริงๆด่าซะใจมากตั้งแต่ "เลวมาก" หละครับ คราวนี้ด่าชัดเจนดีมากครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ top3245

• Sr. Member
รถประเทศขึ้นชื่อในเรื่องเบียร์
ยี่ห้อ ขึ้นต้นด้วย B
ชื่อดีลเลอร์ ขึ้นต้นด้วย M

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
???

ออฟไลน์ jumpon77

บอกได้คำเดียวว่าสมครับและรับทราบครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ nuoOF

• Jr. Member
  • **
 เรื่องบางเรื่องที่ควรลืมหรือปล่อยผ่านมันไป ดันกลับไปขุดคุ้ยให้ผู้คนกลับมาสนใจกันเป็นอย่างมากอีกรอบเพื่ออะไรกันไม่ทราบ แต่มันคงช่วยเตือนความจำ ของคนโดยทั่วไปและผู้คนที่คิดจะซื้อรถยุโรบในกลุ่มนั้นว่าบริการหลังการขายนั้นเป็นเยี่ยงไรควรที่จะเข้าไปหา  หรือ หลีกหนีไปให้ไกลๆ  ;D  ไม่แน่นะ อาจเป็นนโยบาย PR บริษัทตัวเองให้ดังขึ้นมาภายในทันใดเลยก็ได้ 555 ปล ใครรู้คำตอบ รบกวนหลังไมค์ให้ผมทีนะครับ แล้วผมจะจดจำไปชั่วชีวิตนี้ว่า ถ้ามีเงินซื้อรถไม่ควรที่จะไปซื้อรถกับดีลเลอร์รายนี้อีกต่อไป

ออฟไลน์ Auto

เขาก็บอกแล้วว่าดีเลอร์ไหน   มีผู้ให้คำตอบแล้วครับ    ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Elextons

• Full Member
เห้อ  ตกลงเป็นดีลเลอร์ที่ผมไปออกรถมาจริงๆ ด้วย

รู้สึกพลาดที่ไม่ได้ทำการบ้านเรื่องบริการหลังการขาย

:-\
2007 Honda Civic FD 1.8E AT/AS
2014 BMW F30 320i

ออฟไลน์ BrownCony

พึ่งไปใช้บริการเมื่อวันหยุดที่ผ่านมา
ดีลเลอร์นี้บริการแย่มากจริงครับ
แตกต่างกับดีลเลอร์ lexus ที่อยู่อีกด้าน บริการดี ตอบดี ไม่ aggressive ครับ

ออฟไลน์ THEKHAM

ชัดเจนครับ...

นับถือ จรรยาบรรณ ครับ

จาก น้องอลูมิเนียม คอตโต้คะ

ออฟไลน์ CarameLon

TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ Napat14

นี้และครับ คือความจริงวันนี้ แทนที่จะ แก้ไข ปัญหา กลับ ลบปัญหาออกไป เจริญละชาติ

เรื่องเล็กไม่ต้องพูดถึง เรื่องใหญ่ไม่ต้องมาหา

แล้วจะแก้ไขยังไงละท่านนายก

ผมว่าทำไมไม่ไป สคบ อ่ะ ครับ

ผมว่ามันต้องมีอะไรบ้างอย่าง ที่ทำ ให้ คุณจิม จำเป็นต้องยอม นะครับเนี้ย เท่าที่อ่านมา

ปกติคุณจิม มีกฎระเบียบ ชัดเจน แรง ใช้ได้เลย แต่ ทำไมยอมซะงั้น

Bmw E30 coupe 1989
Volvo 940 estate 1997
Nissan Navara 2007
Toyota CHR 2019
Benz w212 2012
volvo v90 2018

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ Harem

ไม่ใช่กระทู้คงไม่เป็นไรเนอะ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Devil13

วันนี้เป็นวันแรกที่รู้สึกดีที่ขับรถญี่ปุ่น  ;D

ออฟไลน์ bubball

รับทราบครับ
จะจำเอาไว้ ในอนาคตจะได้ไม่เข้าไปสนับสนุน  >:(

ออฟไลน์ Kungzask128

• Newbie
  • *
  • สวัสดีครับ ผมคังนะครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ
ยี่ห้อ BMX ครับ

ปล. ขำขำคลายเครียดครับ

ออฟไลน์ wip

;D ;Dถ้าจำไม่ผิดดีล..หลักล้านน

ออฟไลน์ swan

นับถือในจุดยืนของคุณ จิมมี่ ครับ มั่นคงเด็ดเดี๋ยวมากๆ หาสื่อแบบนี้ได้น้อยมากในประเทศนี้ นับถือๆ

ออฟไลน์ bmmac

เยี่ยมครับ
เงินไม่สามารถซื้อทุกสิ่ง

ออฟไลน์ Metallic

• I'm a ME
ชัดเจน เข้าใจ รับทราบ เลยครับผม :o :o

ออฟไลน์ deathsheep

72แดงในตำนาน    :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o

ออฟไลน์ tong r56

• **
CONFIRM 100%
ศูนย์นี้ลูกรักครับ
ผมก็โดนเรื่องบริการที่ห่วยแตกครับ

ออฟไลน์ hispza

ยี่ห้อนี้ผมเจอมาจนเรียกว่า ขยาดครับ

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
ว่าแล้ว ค่ายนี้จริงๆด้วย

ถ้าเป็นแบบนี้จริงก็สมควรละครับ
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ kongonline

• **
ไม่แปลกใจครับ  นิสัยแบบนี้มีขึ้นชื่อในหัวมาทีเดียว
ถ้ารู้ไส้รู้พุงรู้ประวัติคงยิ่งไม่แปลกใจ  เมื่อ 10 ปีที่แล้วจนถึง 10 ปีนี้นิ่งแกร่งกล้า ยิ่งผยอง ยิ่งไม่แคร์
(ปล  เขื่อว่าบริการแบบนี้ลามไปยังยี่ห้อที่ขายอยู่ข้างๆกันด้วยครับ)

ออฟไลน์ @MIN

• Life is beautiful
เด็ดขาดมาก  นับถือครับ  8) 8)
I have enough of making money. Now I want to make time.

ออฟไลน์ Arado_kung

กำลังนึกอยู่เลยว่าถ้าเป็นค่าย star คงเป็นโชว์รูมแถวๆ Victory Monument เพราะเห็นสมาชิกท่านนึงบ่นถึงบ่อยมาก ส่วนถ้าเป็นค่าย turbine ไม่พ้นศูนย์เศรษฐีเงินล้านแหงๆ เพราะเจ้านี้เค้าขึ้นชื่อมานานล่ะ ไม่งั้นก็ศูนย์เมืองชื่อดังของสเปนที่มักจะมีคนบ่นถึงบ่อยๆ

ออฟไลน์ joufo

ผมเองก็พึ้งมีเรื่องกับเจ้านี้ไปเมื่อต้นสัปดาห์นี้เอง
โชคดีที่หลักฐานมันเห็นกันอยู่เต็มๆ ตา
พูดอะไรไปฝั่งนู้นก็เลยได้แต่มุดหน้าลงดิน พยายามตัดบทสนทนา

คงต้องเลิกดีลทางธุรกิจกับเจ้านี้ซะแล้วหละครับ

ว่าแต่ เจ้าไหนเหรอครับ อิอิ (ประโยคสุดท้ายนี้ แซวเล่นนะครับ แต่ที่มีเรื่องกันหนะจริง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ว่าแต่เจ้าเงินล้าน

ทำรถรุ่นไหนบ้างครับ นอกจาก ใบพัด :D

ออฟไลน์ tum_meng

• Newbie
  • *
ขอชื่นชมในความชัดเจนในจุดยืนของพี่จิมครับยกนิ้วให้เลย