ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้กรอบป้ายทะเบียนแบบไหนกันครับ แบบไหนสวย+ทนสุด  (อ่าน 7207 ครั้ง)

ออฟไลน์ HYDE--

• Hero Member
ตอนแรก ผมใช้กรอบป้ายทะเบียน พลาสติก กันน้ำ แบบที่ต้องเจาะรูเองอะครับ ซึ่งมันก็ดูสวยดี

แต่ล่าสุด เอาไปลุยน้ำ ก็ลอยหายไปกับน้ำเลยครับ ไม่ใช่ครั้งแรกที่ป้ายหายกับกรอบป้ายแบบนี้ด้วยครับ

เลยอยากถามเพื่อนๆว่า ใช้กรอบป้ายทะเบียนแบบไหนกันบ้าง หรือคิดว่า กรอบแบบไหน สวย+ทน ในสายตาเพื่อนๆครับ

ผมรู้ว่า กรอบป้ายแสตนเลสน่ะ ทนแน่ แต่มันไม่สวยน่ะสิครับ เลยมาถาม ระหว่างรอป้ายทะเบียนแผ่นใหม่ที่จะได้ในอีก ไม่กี่วัน

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
กรอบยางญี่ปุ่นครับ แปะ 3M ทั้ง ป้ายเหล็ก+กรอบยาง และ กรอบยาง+กันชนรถ(และฝาท้าย)

แน่นหนึบ ทนนาน(ก่อนติดให้เช็ดไพรเมอร์ก่อนครับ) เรียบง่ายดีครับ

ออฟไลน์ ^Yimm@^

ตามด้านบนหรือไม่ใส่กรอบเลยสวยสุดครับ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ตาม คห บนเลยครับ  กรอบป้ายญี่ปุ่นมว่าสวยลงตัวดีครับ แน่นดีด้วยครับ  ;D

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
กรอบสแตนเลสธรรมดาครับ ง่ายๆทนๆ

ออฟไลน์ Chanissara

• Sr. Member
  • ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
กรอบป้ายที่ศูนย์ให้ค่ะ เพราะฟรี 55555
แต่ป้ายยาวๆที่เค้าชอบติดกันก็สวยดีนะค่ะ

ออฟไลน์ Mon8118

ของผมหุ้มกรอบพลาสติกกันน้ำ ตัดขนาดพอดีกับทะเบียนรถครับ ;D
'95 Subaru Impreza STI GC8
'99 Jeep Grand Cherokee 4.0
'09 Nissan Teana 250XV
'12 Mini Cooper S Clubman
'12 Hyundai Grand Starex VIP
'16 Nissan Elgrand

preme123

• บุคคลทั่วไป
ไม่ใส่กรอบครับ ชอบดิบๆ 3M แปะติดกับกันชนเลยครับ  ;D

ออฟไลน์ beebird

แนะนำเป็นกรอบกันน้ำ เน้นที่การติดตั้งให้ดีครับ สวยเนียน

ส่วนกรอบป้ายยุ่น หรือของศูนย์ที่แถมมา ไม่ค่อยชอบนิดเดียวตรงที่ชอบเปื้อนเป็นคราบน้ำยาเคลือบสีตัวรถเป็นคราบขาวๆน่ะครับ นอกนั้นไม่มีปัญหา ไหนจะฟรี ไหนจะถูก

จริงๆผมชอบ กรอบป้ายญี่ปุ่น ที่เป็นของสีดำบางๆเปลือยๆนั่นแหละครับ

แต่ไม่มั่นใจว่า ถ้าติด 3M มันจะอยู่จริงๆมั้ย เพราะคนขายบอก ตัวกรอบน่ะ ทนมากๆ แต่กลัว 3M หลุดมากกว่า

ออฟไลน์ dazetos

3M + ป้ายทะเบียนเลยครับ ทำความสะอาดพื้นผิวตัวถังให้ดีๆ ติด 3M ให้ทั่วหลังแผ่นป้าย
แน่นมากครับ ตอนจะแกะออกต้องใช้ลมร้อน+เส้นเอ็นรุดกันเลยทีเดียว

กรอบป้ายที่ศูนย์ให้ค่ะ เพราะฟรี 55555
แต่ป้ายยาวๆที่เค้าชอบติดกันก็สวยดีนะค่ะ

จริงๆแล้วผมก็ชอบนะ กรอบป้ายศูนย์ ที่เป็นกรอบสีดำ ส่วนใหญ่รุ่นใหม่ๆให้แบบนี้
แต่รถผม 6 ปีแล้ว แถมป้ายที่แถมกับศูนย์ที่ออก ยังเป็นป้ายแสตนเลสอ้วนๆอยู่เลย
ก็เลยไม่รู้จะไปเอาจากที่ไหนดีครับ

จริงๆผมก็ไม่ได้ลุยน้ำบ่อยนะครับ แต่ที่ผ่านมา ป้ายพลาสติกกันน้ำ โดนน้ำทีไรหลุดทุกทีเลยครับ -O-

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
จริงๆผมชอบ กรอบป้ายญี่ปุ่น ที่เป็นของสีดำบางๆเปลือยๆนั่นแหละครับ

แต่ไม่มั่นใจว่า ถ้าติด 3M มันจะอยู่จริงๆมั้ย เพราะคนขายบอก ตัวกรอบน่ะ ทนมากๆ แต่กลัว 3M หลุดมากกว่า

เช็ดด้วยไพรเมอร์ครับ ติดแน่น ทนนาน

neon คันที่บ้าน ติดมา 4 ปี ล่าสุดแม่ไปชนตูด City มา ทะเบียนก็ยังอยู่ดี แต่งอเข้า

ส่วนคันที่ใช้อยู่ปัจจุบัน ติดมา 2 ปีละครับ ยังแน่นดี

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
พึ่งซื้อแบบอะครีลิกมา เพราะกรอบเก่าหลุดหายพร้อมกับป้ายทะเบียน เมื่อเช้านี้ครับ ไม่รู้ว่าจะดีรึป่าว
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ ohmynaja

• Newbie
  • *
ไม่ใส่กรอบเช่นกันครับ 3m ติดกับกันชนเลย
เรียบ หรู สวยงาม ครับ