ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาจริงจัง : กำลังดูๆ D-max 4x2 Z 2.5L. M/T  (อ่าน 10199 ครั้ง)

ออฟไลน์ ball.design

• Full Member
Re: ปรึกษาจริงจัง : กำลังดูๆ D-max 4x2 Z 2.5L. M/T
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 20:05:04 »
ผมว่ารอ allnew hilux  ดีกว่าครับอีกไม่กี่เดือนเอง มีดีแน่ๆ ถ้าไม่ชอบก็ไปดีแมคก็ได้
dbx

ออฟไลน์ SETTHASART

• Hero Member
  • รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
Re: ปรึกษาจริงจัง : กำลังดูๆ D-max 4x2 Z 2.5L. M/T
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 21:36:46 »
ถ้าไม่รีบใช้รถ รอดูvigo ปลายปีคงได้เห็นแล้วครับ เผื่อจะได้ไม่ต้องมานั่งนึกๆว่า " รู้งี้ออกvigo ซะก็ดี"
ผมว่ารอ allnew hilux  ดีกว่าครับอีกไม่กี่เดือนเอง มีดีแน่ๆ ถ้าไม่ชอบก็ไปดีแมคก็ได้
นั่นสิครับ ก็ว่าจะรอดูเครื่องของมันก่อน ส่วนเรื่องออฟชั่นเผื่อโตโยต้าจัดมาแบบนิสสัน(หวังสูงไปมั้ยนะ) :-\ :-\
สำหรับไฮลักซ์ตัวใหม่ เพื่อนที่ทำอยู่บอกว่าลดสเปกกันชนหน้าและชิ้นส่วนบางชิ้นที่เคยชุดกันสนิมก็ไม่ชุบแล้ว และในหลายๆจุดก็ลดสเปกลงเพื่อลดต้นทุน
ขอบคุณมากเลย แต่ถ้าลดบางส่วนเพื่อเพิ่มในบางส่วน ก็พอจะรับได้ครับ อย่างน้อยที่เห็นตอนนี้ก็โคมไฟหน้าหรูๆมาหละหนึ่งชิ้น
จากการขับขี่ Isuzu D-max Hilander 2doors. 2.5M/T VGS Z ประสบการณ์ใช้งานจริง ขับคนเดียว และใช้งานมา 26000 km  ตามนี้เลยครับ
ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ตรงจริงๆครับ

ออฟไลน์ SuvDiesel3.2LTurbo4wdM/T

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 08:50:02 »
อย่าไปรอ 1.9 ครับ เครื่องเล็กกว่า ถึงจะประหยัดกว่า แรงเท่ากัน แต่ก็จะแพงขึ้นอีกมาก
แถมยังต้องเสี่ยงดวงรอดูdefect อีก

ออฟไลน์ Guy y

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 23:07:03 »
ผมใช้ตัว 116 ม้า อยู่ครับ เเรงไม่มาก เเต่ผมว่าเหลือ เเต่ต้องกดคันเร่งเยอะหน่อย  หลัง100 ไหลดีครับ

เรื่องน้ำมัน เอาง่ายๆ ผมขับไปเรียน ลำลูกกา-พระราม7 ผ่านดอนเมือง เเยกประชานุกูล เเยกวงสว่าง เส้นนี้ ทุกคนคงรู้ดี ติดขนาดไหน ติดมากครับ ช่วงเย็นๆขากลับ ผมใช้รถวันละ55โล 5 วัน ก็คือ 275 กิโลเมตร ต่อ 1 อาทิตย์

เติมน้ำมัน 700 บาทพอครับ

ล่าสุดออกต่างจังหวัด ลำลูกกา-อัพวา ไปทางเส้นนครปฐม จากบ้านไปนครปฐม ความเร็ว 80-120 รถไม่ติด เข้าเส้น บางเเพ 110-140 มีกดไป 170 1ครั้ง ขาลับ รถเยอะ ความเร็ว 60-100 ขึ้นคู่ขนานลอยฟ้า 120 รวมระยะทาง 297 กิโล ผมเติมน้ำมันไป 600 บาท ไม่โกหกครับ

ข้อเสีย

ช่วงล่าง จะนิ่มไปไหน คือเเบบว่านิ่มจนไม่มั่นใจครับ เวลาเล่นบทหนัก ต้องมุดความเร็ว 120 น่ากลัวคับ ต้องคุมดีๆ

ปล.ผมเคยหมุนมารอบนึงเเล้วคับ เพราะเบรคกระทันหัน คันผมไม่มี abs

การเก็บเสียง หลังจาก 120 ลมเริ่มดังมาครับ

การกินน้ำมันเครื่อง รุ่นผมไม่เจอครับ

ศูนย์บริการดีครับ

ปล.รถทุกคันมีทั้งข้อดีข้อเสียครับ อยู่ที่ว่าเรารับตรงไหนได้ครับ
2010 VIOS

ออฟไลน์ SETTHASART

• Hero Member
  • รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 22:06:23 »
ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ ส่วนเรื่องข้อดีข้อเสียของอีซูสุนั้น ผมรับได้ เพราะข้อสเียส่วนใหญ่คือช่วงล่างนิ่ม แต่ผมไม่ถือเพราะเคยประสบอุบัติเหตุจึงเน้นขับรถไม่เร็วมาก อีกทั้งคนรอบตัวก็มีอายุกันทั้งนั้น ช่วงล่างนิ่มๆก็น่าจะเหมาะสม แต่ก็รอดูโตโยต้ารุ่นใหม่ซะก่อนครับ