ผู้เขียน หัวข้อ: // สรุปรถยนต์รุ่นใหม่ เปิดตัวในบ้านเรา เดือนพฤศจิกายนนี้ //  (อ่าน 43758 ครั้ง)

ออฟไลน์ Prapan

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณครับ ไม่ทราบว่า Pajero Sport จะออกเมื่อไรครับ ต้องรอปีนึงหรือเปล่า แล้วเมื่อไร Fortuner จะออกครับ ผมรอ PPV มานานมาก จะเอา Mu-X ก็ตัด option จัง Cruise ก็ไม่มี
Fortuner ตัวปัจจุบันก็นานมาก

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ pongsak_877

• Sr. Member
คันนี้จะออกเดือนไหนครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL

เซลล์ที่ศูนย์แห่งหนึ่งบอกว่า ต้นปีหน้าครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Saul Goodman

• Full Member
ขอบคุณครับ ไม่ทราบว่า Pajero Sport จะออกเมื่อไรครับ ต้องรอปีนึงหรือเปล่า แล้วเมื่อไร Fortuner จะออกครับ ผมรอ PPV มานานมาก จะเอา Mu-X ก็ตัด option จัง Cruise ก็ไม่มี
Fortuner ตัวปัจจุบันก็นานมาก

ขอบคุณครับ

Pajero Sport มาปีหน้าครับ น่าจะกลางไม่ก็ปลายปี
ส่วย Fortuner ก็มากลางปีหน้าครับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ

คิดว่าเร็วสุดคงเป็น พ.ค.58 เพราะวีโก้มันจะเลิกผลิตช่วง มี.ค.-เม.ย. ผมก็รอไฮลักซ์ใหม่อยู่เหมือนกัน โคมไฟหน้าจัดเต็มไม่แพ้ NP300 เลย  :D

ออฟไลน์ JeansZ

อ่าน​แล้ว รู้สึกเสียดายเลย​ครับที่​ไป​ถอย Ecoboost มา​ก่อน ไม่​คิด​ว่า​จะ​มีค่าย​รถยนต์ไหนจะทำ​ตลาด B-Segment เครื่องดีเซลใน​ไทย สำหรับ​ผม​คง​ขับ Ecoboost ไป​อีก​ยาว​เลย​ครับ เพราะไม่มีแผนจะซื้อรถใหม่ในอนาคตอันใกล้

ส่วนราคา ขอ​อย่า​ให้​แพง​กว่า Ecoboost แล้วกัน​ครับ
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ ooauoo

• Jr. Member
  • **
ไม่ธรรมดาเลย mazda2 ลงเครื่องตัวเดียวกับทางญี่ปุ่น ยอมรับว่าเยี่ยมมาก ไม่เหมือนบางค่าย

ออฟไลน์ kasuya

• Full Member
เห็นข่าวออกมาแล้ว รองประธานมาสด้าบอกว่า
ขณะนี้มาสด้ากำลังเริ่มศึกษาความเป็นไปได้ของเครื่องยนต์ดีเซล เพื่อพร้อมเดินหน้าได้ทันที เมื่อตลาดเมืองไทยเปิดรับเครื่องยนต์ประเภทนี้ในวงกว้าง แต่ปัจจุบันตลาดรถกลุ่มนี้ในไทยยังคงเป็นรุ่นเบนซิน เบื้องต้นจึงมุ่งเน้นเครื่องยนต์เบนซิน Skyactiv G 1.3 ลิตร ซึ่งจะพบได้ในมาสด้า 2 โฉมใหม่ และเป็นเทคโนโลยีสกายแอคทีฟทั้งคัน

สรุปดีเซลอด Thailand Only ที่อื่นขาย แต่ที่ไทยไม่ขาย