ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญตกไปในช่องเบรกมือเป็นไรป่าวครับ  (อ่าน 3598 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mortred

• Sr. Member
เหรียญตกไปในช่องเบรกมือเป็นไรป่าวครับ

เป็นเหรียญ 10 บาท

ออฟไลน์ zeriw009

Re: เหรียญตกไปในช่องเบรกมือเป็นไรป่าวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2014, 13:43:41 »
ไม่ดีแน่นอนคับ รื้อเอาเหรียญออกดีกว่า  :o
㋡  ㋡ ขายรถที่สวยสมบูรณ์แบบในตอนนี้ อีก 50 ปี จะเอาอะไรมาขาย

ออฟไลน์ pladaek

• Hero Member
  • FF1.5SMG
Re: เหรียญตกไปในช่องเบรกมือเป็นไรป่าวครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2014, 13:55:51 »
ไม่เป็นไรหรอกครับ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2014, 14:20:27 »
แหวนแฟนผมตกลงไปในนั้นจนถึงทุกวันนี้ ปีกว่าแล้ว ไม่เห็นมีไรครับ กลัวว่ารื้อแล้วมันประกอบคืนไม่ดีเหมือนเดิมอ่ะครับ เดี๋ยวมีเสียงก็อกๆแก๊กๆ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2014, 14:55:38 »
คุณจะมีเงินเก็บเพิ่มขึ้น 10 บาทครับ  ;D (เอามาใช้ไม่ได้  :'( )

ไม่เป็นไรหรอกครับ เดี๋ยวมันก็สไลด์ไปติดชายล่างคอนโซลครับ คงไม่ถึงกับไปขัดเบรกมือหรอก

เว้นเสียแต่ว่า มันไปติดขัด เวลาคุณใช้งาน อันนี้ต้องรื้อออกมาแล้วครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2014, 15:30:29 »
ตอนขายรถอย่าลืมบวกเพิ่มไปอีก 10 บาทนะครับ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2014, 18:35:11 »
รื้อฝาครอบก้ออกได้แล้วครับ

ออฟไลน์ Freekick042

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2014, 21:23:32 »
ไม่เป็นไรหรอกครับตรงนั้นมันไม่มีเฟืองซับซ้อนอะไรครับเป็นสายเบรกกับตัวคันโยก ถ้าตอนนี้ใช้ได้ปกติมันก็ไม่น่าจะไปติดอะไรได้ครับ

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2014, 01:44:24 »
ไม่เป็นไรหรอกครับตรงนั้นมันไม่มีเฟืองซับซ้อนอะไรครับเป็นสายเบรกกับตัวคันโยก ถ้าตอนนี้ใช้ได้ปกติมันก็ไม่น่าจะไปติดอะไรได้ครับ

ตามความเห็นนี้เลย แกะฝาครอบออกมาจะเจอเพียงกลไกเฟืองล็อคแบบอย่างง่ายที่ครอบป้องกันอะไรไปขัดกลไกอีกทีเกี่ยวไว้กับเส้นสลิงดึงก้ามเบรคแค่นั้นเองครับ ปัญหาที่เกิดขึ้นจะมีเพียงอย่างเดียวคือเสียงก๊อกแก๊กของเหรียญที่กลิ้งไปมาหรือกระทบกับฝาครอบ ไม่ก็ตัวถังรถล่ะครับ :)
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2014, 10:41:47 »
ไม่เป็นไรเลย หากเหรียญไม่ก่อให้เกิดเสียงรำคาญครับ