ผู้เขียน หัวข้อ: แฟนผมทัก Civic เป็น City ... CX-5 เป็น BMW  (อ่าน 5292 ครั้ง)

ออฟไลน์ Insideout

• Sr. Member
แฟนผมทัก Civic เป็น City ... CX-5 เป็น BMW
« เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 09:59:52 »
เพิ่งได้อ่านกระทู้ เพื่อนสาวทัก 370Z ว่าเป็น Almera อยู่เมื่อวานนี้เอง
ยังนั่งขำอยู่เลย ว่าโห ดูยังไงของเค้าเนี่ย 555

เข้าตัวเลยครับ พี่น้อง
เมื่้อวานรับแฟนจากที่ทำงานไปกินข้าว
บนถนน มี Civic คันนึง ขับอยู่ข้างๆ
'City คันนี้เค้าเคลือบซะเงาเชียว'

'Civic มองยังไงเป็น City เนี่ย'

แต่ไม่เป็นไร มันอาจจะยากไปหน่อย Civic - City
พอเข้าไปจอดรถ

'นี่ๆ BM คันนี้กำลังจะออกพอดี'
ไอ้เราก็มองหา ไหนฟร่ะๆ
ปรากฎเป็น CX-5 กำลังถอยออกมา - -"

ตอนเดินไปร้านอาหารก็เลยเล่าเรื่องกระทู้ 370Z ใน headlightmag ให้ฟัง
เล่าจบเธอขำเลย
'ฮาเนอะ เห็นมอเตอไซด์เป็น Nissan Almera เนี่ยนะ'

'มอเตอไซด์อะไร? 370Z ไม่ใช่มอเตอไซด์คร๊าบบบบ'

จบข่าว เปลี่ยนเรื่องคุยทันที

แต่ผมมาเงิบหลังจากนี้
แฟนผมบอกว่า อย่าไปหัวเราะผู้หญิงเลย สายใครสายมัน
ผู้ชายก็ดูตลกเหมือนกันแหละ
เอางี้ เห็นกระเป๋็าใบนี้มั๊ย
หน้าตาแบบในรูปนี้นะครับ
l
l
l
V

กับกระเป๋็าอีกใบที่เธอใช้บ่อยกว่า
หน้าตาดังนี้

l
l
l
V

'ไม่ต้องบอกยี่ห้อหรือรุ่นหรอกมันยากไป เอาแค่คิดว่าสองใบนี้ ใบไหนแพงกว่า'

ผมบอกน่าจะใบที่สอง แต่คงต่างกันไม่มาก

ปรากฎว่า ใบที่สองราคา 599 ซื้อจากตลาดนัด
แต่ใบแรก Balenciaga ของสเปนราคาเกือบแสนซื้อที่ outlet พารากอนชั้น 1
แฟนผมทำงานเก็บเงินซื้อเองด้วยความภูมิใจ
แนวมาก ถ้าเปรียบเป็นรถนี่คือขับ WRX STI แทนที่จะเป็น Benz หรือ BM

ผมก็เพิ่งรู้วันนี้เอง ว่าไอ้กระเป๋าโทรมๆนั่นราคาเหยียบแสน

นั่งเงิบ หัวเราะต่อไม่ออกเลย

ทางใครทางมันจริงๆครับ

ออฟไลน์ citrinecw

• Full Member
Re: แฟนผมทัก Civic เป็น City ... CX-5 เป็น BMW
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 10:28:37 »
อย่าคิดมากครับ ของชอบใครของชอบเค้า วงการใครวงการมันครับ จะให้สาวๆมารู้เรื่องรถก็อาจจะหาได้น้อย

สมัยก่อนตอน Hermes ยังไม่ดังขนาดนี้ผมเคยทักกระเป๋าเพื่อนว่า "สวย ดูมีคลาสจังราคาน่าจะหลายหมื่นนะเนี่ย" ลับหลังมาแฟนตบคว่ำบอกว่า " Birkin ใบนั้นซื้อรถ Civic ได้คันนึงเลย ทำไมเธอไปทักเค้าเป็นกระเป๋าหลักหมื่นแบบนั้น"

เพื่อนผมคงเสียเซฟล์น่าดู ก็ผมไม่รู้นิ   :P :P :P

ออฟไลน์ Sammy_

• Hero Member
Re: แฟนผมทัก Civic เป็น City ... CX-5 เป็น BMW
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 10:31:48 »
เรื่องนี้จริงๆแหละครับ ถนัดใครถนัดมัน อย่างเวลาผม พาแม่ไป Platinum ผมจะนั้งรอชั่นล่าง ส่วนแม่ก็สนุกสนาน ในทางกลับกัน เวลาผมเข้า Pantip แม่ก็จะนั้งรอผมที่ โซนอาหาร ส่วนผมก็ เมามันกับการเดิน

สรุปตอนนี้ ใช้วิธี "เราแยกทางกัน" แม่เข้า Platinum ผมเข้า Pantip แล้วค่อยนัดจอกัน Win Win ทั้งสองผ่าย ประหยัดเวลาได้เยอะเลยทีเดียว ฮาๆๆ

ออฟไลน์ Blackforlife

• FAST IS GOOD
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 10:59:02 »
แฟนผมก็เห็น CX-5 เป็น BMW
N/A  

ออฟไลน์ laempiab

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 11:15:12 »
เห็นด้วยครับ เรื่องความถนัด และความสนใจ เอามาเปรียบกันไม่ได้
เพื่อนบางคน เข้าใจว่า ซูบารุ อิมเพรสซา คือ มิตซูบิชิ แลนเซอร์ (อีคาร์)
ส่วนในมุมมองของบางคน กระเป๋าใบแรกนั้น ลองวางไว้ ก็คงไม่หาย
โจรเอาแต่เงินไป กระเป๋าทิ้งไว้ที่เดิม

ออฟไลน์ Highway Star

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 12:14:33 »
ก็อย่างนี้แหละครับความชอบแต่ละคนไม่เหมือนกันจริงๆ ผมเคยชี้อิม stiหน้าแมว กับ แคมรีacv40 ถามพวกผู้หญิงแต่ละคนนึกว่าอิมเป็นมาสด้าสาม ซึ่งถูกกว่าแต่พอฟังราคาแล้วเงิบครับ เรื่องแฟชันก็เหมือนกันผู้ชายเราก็ไม่ค่อยรู้ทางใครทางมันครับ

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 12:27:49 »
ผมไม่รู้เรื่องกระเป๋าสักอย่าง
แต่ผมชอบสีดำใบบนมากกว่า  :D

ออฟไลน์ Elextons

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 12:28:11 »
555

สิ่งที่พี่หมอ เปรียบเทียบมา มันใช่เลย

แฟนผม เคยต้องเอาตัวเองบังฝน ไม่ให้กระเป๋า Channel เปียก สุดท้ายเป็นไข้หวัดใหญ่ แต่เค้าปลื้ม เพราะกระเป๋า Channel ปลอดภัย

เรื่องแบบนี้ มันโลกของผญ เป็นพื้นที่ลึกลับที่เราเองไม่เข้าใจ

โลกของเราก็เช่นเดียวกัน...
2007 Honda Civic FD 1.8E AT/AS
2014 BMW F30 320i

ออฟไลน์ knotty_loves_hani

• Jr. Member
  • **
    • www.simpletoyshop.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 13:07:55 »
เชื่อไม๊ครับว่าของ 2 อย่างนี้ราคาเท่ากัน

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 13:19:03 »
มันคนล่ะวงการความเชียวชาญเลยต่างกัน 55 ถ้าอะไรที่ผมไม่แน่ใจหรือไม่รู้ผมไม่พูดดีกว่า  ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 13:33:36 »
ด้านหน้า Mazda ก็มีความคล้าย Bee-Em จริงๆครับ

ออฟไลน์ franky

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 14:06:35 »
อืมมมเจอมุกกระเป๋าไป เถียงไม่ถูกเลย

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 14:10:48 »
เป็นปกติครับ ถ้าเราสนใจเรื่องอะไร เราก้อจะศึกษา พอรู้เรื่องนั้นๆ ถ้าไม่สนใจ ก้จะมองผิดบ้าง ดูผิดบ้าง เปนธรรมดา

ออฟไลน์ veronic

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 16:34:39 »
Balen จะชอบมีสายห้อยยาวจากซิปครับ ;D

Fox999

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 18:33:59 »
ผมฮาตอนที่บอกว่า370Zเป็นมอเตอไซด์ :D :D :D
ผมว่าเรื่องแบบนี้ความชอบใครความชอบมันครับ
ตอนนั้นที่ผมจะออกF30แฟนผมเธอก็ถามว่าซื้อทำไมก็ไม่รู้คันละตั้ง3ล้านขับก็ขับเหมือนรถ7แสนจะซื้อแพงทำไมเอาเงินไปทำอย่างอื่นดีกว่า
และผมก็ถามเธอกลับว่ากระเป๋าที่ซื้อใบละเป็นล้านจะซื้อแพงไปทำไมใส่ของก็ใส่ได้เหมือนใบละ4-5ร้อย
พอพูดเสร็จเธองอนไม่พูดกับผมเลยครับ  อ้าวนี่ตรูผิดหรอเนี่ย  ???
ผมว่าผู้หญิงบางครั้งก็เข้าใจยากเหมือนกันเดาใจไม่ถูกเลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 19:15:55 »
ของพวกนี้คนละศาสตร์ครับ สายใครสายมัน

กระเป๋าแท้กระเป๋าเทียม ผมยังดูไม่ออกเลย แต่ชีดูออก เชื่อเค้าเถอะ

ออฟไลน์ Freekick042

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 21:34:04 »
ทายกระเป๋า
ใบบน ดูเหมือนโทรมแต่หนังแท้นี่นา ให้3พันแล้วกัน
ใบล่างสวยดีแต่วัศดุน่าจะธรรมดา ให้599

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 09:42:41 »
แฟนผมไม่รู้เรื่องซักอย่าง ผมขับ F10, G8, G9, E coupe ไม่สนหมดบอกเหมือนกันหมด 555 ถ้าผมไม่แบบเอา Ranger หรือ Fiesta ไปไม่เคยทักแถมบอกคันไหนก้

เหมือนกันล่ะส่วนเรื่องกระเป๋าผมเป็นคนนึงที่ชอบติดตามเรื่องแฟชั่นของ ผญ ส่วนใหญ่ก้ฟังเพื่อนๆกับแฟนนี่ล่ะคับแต่ผมจำแม่น ยี่ห้อนู่นนี่ ผมแม่นกว่าแฟนอีก

อันนี้ตอนอยู่มหาลัยผมเลยคุยกับ ผญ ได้เยอะ 5555

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 17:23:15 »
โอ้โห 370z เป็น Almera นี่ อาการหนักเลยนะครับ
แสดงว่า แฟนผม แยก Series 3 5 7 ออก นี่ก็เก่งมากๆ แล้วใช่ไหมครับ

สงสัยต้อง ไปหัดท่องกระเป๋าผู้หญิง กับเครื่องสำอางมาบ้างแล้ว