ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้นอกเรื่อง วันนี้ที่โรงงานจัดงานปีใหม่ครับ  (อ่าน 5610 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
และ พนักงานก็ขอเหล้าจากผมเหมือนทุกปี แต่เนื่องจากนโยบายห้ามกินเหล้าในงาน หลังจากที่มีปีหนึ่งตีกันมหาวินาศด้วยความเมาจนฝ่ายบุคคลนอนเอาตีนก่ายหน้าผากไปหลายวัน ปีนี้ ผมจะไม่ขัดศรัทธาพนักงานด้วยการให้ ............ 1ขวด

เริ่มจากขวดเปล่าที่ผมกินของข้างในหมดไปเมื่อปีก่อน

ผมไปซื้อน้ำปลามา1ขวด

แล้วกรอกน้ำปลาใส่แทน

เอ้า ผสมโซดากับโค้กหน่อย!!!

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ผมกลัวว่า คนงานคราวนี้ มันจะไม่ตีกันเองหนะครับ
แต่มันจะหันมาตีคุณ เจ้าของกระทู้แทน ชัวร์ป้าด

คิกๆๆๆ

ออฟไลน์ sirisak_ac118

สงสัยจะไม่ตับแข็ง แต่จะไตวายก่อน เหอๆ

แบบนี้ลูกน้องไม่ตีกัน แต่หัวหน้าอาจโดนตีได้นะครับ ด้วยความหวังดี ;D

ออฟไลน์ supercharger

• Newbie
  • *
  • Bomb Rafa away ?????????
อะไรเนี่ย
เหล้าทำไมมันเค็มๆ :o
อาหย่อย
อิอิ
?????????????

ออฟไลน์ BigBlahBlah

• Full Member
ถ้าคนงานเค้าไม่ซีเรียสก็ ok ครับ ถ้าเป็นผม ผมก็คิดต่างหน่อย เวลาทานข้าวก็หยิบมาใส่น้ำปลา โชว์ขวด อะโหย~~~ ขวดน้ำปลาโคตรเท่ ฮ่าๆๆ

น้ำปลาแม่มแรงว่ะ หมักกี่ปีวะเนี่ย มีกลิ่นแอลกอฮอล์ด้วย 5555
Gadgets ?????????????????????

ออฟไลน์ PuppyKak

ลงตัวจริง ๆ กลมกล่อม ฮ่า ๆ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
สงสัยต้องลองเอามาใช้มั้งละ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ BMTA

• Sr. Member

เหมือนที่ทำงานผมเลย มีงบให้จัดเลี้ยง เเต่ทางผู้ใหญ่ห้ามมี เหล้าเบียร์

พนักงานก็เลยประชดด้วยการ ให้นมพาสเจอร์ไร 2 ลิตร กับ โซดา+นำเเข็ง เป็นของขวัญปีใหม่ให้ฝ่าย

ฮากันทั้งร้านเลย โชคดีที่ทำได้ก็เพราะผู้ใหญ่ค่อนข้างเป็นกันเองกับพนักงาน

เลยเป็นเรื่องขำๆไป

2012 ALMERA  1.2E M/T

ออฟไลน์ VenusF

เดี๋ยวฝ่ายบุคคลก็ก่ายหน้าผากกันอีกหรอก
อ้วกกันทั้งโรงงานลาป่วยกันหมดทุกคน

ว่าแล้ว ขอรบกวน คุณ Keanetona
ฝากโพสต์ รายงานสิ่งที่เกิดข่ึ้นด้วยนะครับ ว่าเป็นอย่างไร

คิคิคิ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ว่าแล้ว ขอรบกวน คุณ Keanetona
ฝากโพสต์ รายงานสิ่งที่เกิดข่ึ้นด้วยนะครับ ว่าเป็นอย่างไร

คิคิคิ

ก่อนอื่นต้องบอกไว้ก่อนนะครับว่า ผมซื้อขวดเดียว เพื่อแกล้งพนักงานจากสาขา

คงต้องย้อนอดีตกลับไปเมื่อปีก่อน

ก่อนปีใหม่ 2552 ผมสัญญากับพนักงานคนสนิทว่า "จะซื้อให้ 1 ขวด" ในงานปีใหม่ แต่ผมไม่ระบุว่าเป็นอะไร เขามีท่าทางกระดี๊กระด๊าดีใจว่าผมจะซื้อเหล้าให้กินแน่ๆ

1ขวดที่ผมว่าคือ..............น้ำปลาตราทิพรส แล้วเอากระดาษห่ออย่างดี

วันนั้น คนรับมีอาการเซ็งเป็ด!!!!

ปีนี้ ผมสัญญาไว้เหมือนเดิมว่า "จะซื้อให้ 1 ขวด" ในงานปีใหม่ เหมือนเดิม กับพนักงานคนเดิม ซึ่งก็เป็นอย่างที่เห็นในรูป

ผมถือขวดไปให้พนักงานคนเดิม ซึ่งจริงๆแล้ว ก็พอจะรู้แกวและบอกผมว่า "ไม่เอาน้ำปลานะ" ผมทำหน้าเรียบๆแล้วส่งให้ พอเปิดขวดมา.............. เขาเซ็งเป็ดเป็น2เท่า (ซึ่ง ขวดที่ให้ไปปีก่อนยังใช้ไม่หมดขวดเลย)

อนึ่ง คนทั้งบริษัทรู้หมดแล้วครับว่าผมจะแกล้งเขา เพราะไปประกาศเอาไว้ทั่ว ก็ประมาณว่าฮากันทั้งบริษัทน่ะแหละครับ ถึงได้สามารถเอาเข้าไปในงานได้โดยไม่มีการตรวจค้น (ใครจะเปิดดม ? ผมยังให้แผนกบุคคลกรอกใส่ขวดให้เลย)

และ พนักงานคนนี้เป็นผู้จัดการสาขา ซึ่งยังจะต้องจัดงานเลี้ยงปีใหม่ที่สาขาอีก และ ผมกะว่าจะเล่นมุขเดิมอีก เพราะจะเช่าสถานที่มาวางโต๊ะจีนกินกันในสาขา

.....................

แถม

หลังจบงานเลี้ยง เก็บกวาดโต๊ะเจอ

สปาย           31 ขวด
เหล้าขวดกลม 30 ขวด
เหล้าขวดแบน 17 ขวด
เบียร์             2 ขวด

ยังไม่นับเหล้าในขวดชาเขียว เหล้าในขวดน้ำอัดลมยี่ห้อต่างๆ และ เบียร์ในขวดน้ำสีขุ่น ที่ไอ้พวกนี้มันพยายามจะเอาไปกินในงานให้ได้ แต่ยังมีที่หลุดรอดไปอีกมาก และยังเจอพนักงานที่เมาเหมือนหมาอีกหลายคน

เนี่ย ไอ้เรื่องกินเหล้านี่ ยังไง คนไทยเรา ต้องเอาจนได้
เอาทุกวิถีทาง โดยไม่สนใจเลยว่า ที่เขาคิดกันขึ้นมา เพราะเขาห่วงใย
ความปลอดภัยของตัวพนักงานเองทั้งนั้น

แล้วสุดท้าย ก็ ออกมา เมาแล้วขับกันอีก..เดือดร้อนผู้คนในสังคมกันอีก เฮ้อ

ถ้าอยากกิน น่าจะไปกินที่บ้านให้พอ เนาะ....

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
คบามพยามยามของคนจะกินจริงๆ
เฮ้อออ

แต่อยากให้ดูอันนี้จริงๆ

http://drama-addict.com/?p=4130

คนเราคิดอะไรกันมากไปหรือเปล่า???
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

นิสัยเสีย อย่างนึง ของคนไทย

อันนี้ขอพูดตรงๆนะ ว่ามีไม่น้อยเลยทีเดียวที่

"มัวแต่กลัวเสียชื่อเสียง จน เวอร์ เกินเหตุ"

ก็ถ้ากลัวเสียชื่อเสียง แล้วทำไมถึงยังทำกันอีกละ?

ทำไม? ทำไม และ ทำไม?

ไม่ต้องมาอ้างว่า ส่วนน้อย หรือส่วนใหญ่

ต้องทำอย่างที่ ผู้ว่า ฯ ท่านทำนั่นละ ถูกแล้ว คือ ต้องออกมาณรงค์ ลดละการกินเหล้ากันซะที

กินกันเข้าไปทำห่านอะไรนักหนา เหล้าเนี่ย? อยากรู้นัก ว่ากินแล้ว จะได้ขึ้นสวรรค์ ชั้นดาวดึงส์ หรือยังไง ถึงได้ชอบกินกันดีนัก!

จาก คนไม่กินเหล้า (และเป็น เจ้าของเว็บ แหะๆ)

ออฟไลน์ Nut_K

พอเห็นรูปแล้้วอยากมากเลยอะครับ