ผู้เขียน หัวข้อ: Golf GTi Mk6 มือสอง น่าเล่นไหม จุกจิกหรือเปล่า  (อ่าน 4258 ครั้ง)

ออฟไลน์ ake210

• Jr. Member
  • **
ส่วนตัมีmini R56 S อยู่แล้ว อยากได้ GTi มาขับเล่นอีกสักคัน 4ประตูขึ้นลงง่าย เพราะเห็นว่าขับมันขับสนุก ไม่แน่ใจว่ามันขับสนุกกว่าR56 มากไหม แล้วราคามือสองตอนนี้ น่าจะประมาณเท่าไหร่  ซ่อมยากจุกจิกไหม

ออฟไลน์ Dr.Shank

• Sr. Member
Re: Golf GTi Mk6 มือสอง น่าเล่นไหม จุกจิกหรือเปล่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2014, 16:53:51 »
หารถคล้ายๆกันเลยครับขอเข้ามารออ่านคำตอบด้วยขอบคุณครับ

ขออนุญาตแปะกระทู้ตัวเองด้วยเห็นว่ามาแนวๆเดียวกันครับ

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,40900.msg684672/topicseen.html#msg684672
..

ออฟไลน์ wanarat7777

• Full Member
Re: Golf GTi Mk6 มือสอง น่าเล่นไหม จุกจิกหรือเปล่า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2014, 23:55:15 »
ห้าประตูส่วนมากก็น่าจะเป็นรถศูนย์ครับ ก็เซอร์วิสได้ที่ ศูนย์สบายๆ ที่คนใช้เยอะก็ศูนย์หลักสี่ จะมีก็น่าจะเรื่องน้ำมันเครื่องหาย ตามสไตล์เครื่องเทอร์โบครับ และพวกน้ำมันเกียร์ควรเปลี่ยนก่อนกำหนดครับ แค่นี้ก็น่าจะไม่มีอะไรแล้วครับ

ออฟไลน์ rocky55555

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 21:44:07 »
เคยขับทั้งสองรุ่น mini แรงน้อยกว่าแต่คล่องตัวกว่าขับในเมืองแว๊นสบายมาก
golf นิ่มกว่าขับทางไกลๆสบายเหนื่อยน้อยกว่า
แนะนำ Golf r แรงกว่าเยอะ

เข้าเรื่องต่อต้องดูด้วยว่าเครื่องตัวไหนปีไหน มันเปลี่ยนแรงม้าหลายรอบ ถ้าตัวแรกๆรู้สึกว่าจะมีปัญหาอะไรซักอย่างจำไม่ได้ ว่า ecu หรือเกียร์

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 10:03:33 »
เห็นมีคนทยอยจับรถเดโม่ราคาล้านปลายๆเยอะเหมือนกัน แต่ถ้าหามือสองสภาพดีๆได้ก็น่าลุ้น เห็นหลายท่านที่ใช้อยู่กันขับมา 4 ปีกันแล้วโดยที่ยังไม่มีปัญหาอะไร
แต่รถพวกนี้ พอปีแก่ๆลงมันต้องมีบ้างอยู่แล้ว แต่ผมเชื่อว่าถึงมีก็ไม่ได้งอแงไปกว่า Mini

ตัวรถจะมีบาลานซ์เน้นการใช้งานแบบรอบด้านมากกว่า Mini ขับไปทำงานก็สบายกว่าถ้าได้ตัวที่เป็นช่วงล่างปรับได้ เรื่องแรงไม่ใช่ปัญหาเลย เดิมๆมาจับเวลาดูยังไงก็ไวกว่า Mini Cooper S Coupe Turbo 6AT แน่นอน และถ้าไม่พอใจ ก็ไม่เรื่องยาก ท่อ กรอง Reflash กล่อง สามอย่าง ม้าเพิ่ม 35-40 ตัวได้สบายๆไม่ได้ยุ่งกับบูสท์ เรื่องทำแรงไม่ใช่ปัญหาเลย แต่แค่ดูว่าขับแล้วชอบ ขับแล้วมันเข้ากับชีวิตเรา นั่นคือจุดสำคัญที่สุดสำหรับรถที่เอาไว้เป็นเพื่อนขับสนุก
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8