ผู้เขียน หัวข้อ: ขำๆนะครับ รถกระบะราคาทะลุล้านนอกจาก Ford Ranger ตอนนี้มีเพิ่มมาอีก2ยี่ห้อล่ะ  (อ่าน 8320 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
ซึ่งนั่นก็คือเจ้าตลาดทั้ง2 ISUZU และ Toyota นั่นเอง

ISUZU มี2รุ่นครับ (ราคาเซลล์แจ้ง ยังไม่เห็นใบราคา)

- ISUZU D-Max Super Daylight Push Start V-Cross Double Cab Z-Prestige AT  ราคา 1,017,000 บาท

- ISUZU D-Max Super Daylight Push Start V-Cross Double Cab Z-Prestige AT (สีขาวมุก) ราคา 1,024,000 บาท

Toyota มี1รุ่นครับ

- Toyota Hilux Vigo Champ Double Cab 3.0G 4x4 AT ราคา 1,012,000 บาท

ยินดีต้อนรับสู่ยุคกระบะเกินล้านครับ คาดว่าอีกไม่นานน่าจะทะลุล้านทุกเจ้า หุหุ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ฟอร์ดราคาทะลุล้านแต่ออฟชั่นทางการขับเคลื่อนต่างๆ ก็เหมาะสมนะครับ เช่นพวก Diff Rock Airbag 6 ใบ HDC

แต่อีซุมีแต่ออฟชั่นหลอกยั่ว พี่โตใกล้เปลี่ยนโมเดลแล้วตัวใหม่จะราคาเท่าไหร่เนี่ย
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ Highway Star

จริงๆราคาฟอร์ดก็สมเหตุสมผลแล้ว แต่อีซูซุกับโตโยต้านี่แพงไป
อย่างอีซูซุ ราคา ระดัับนี้ควรให้cruise control แอร์แบคข้างมาได้แล้ว
ส่วนโตโยต้าหนักยิ่งกว่า ทั้งบอดี้เก่า ทั้งไม่มีvsc trcทั้งๆที่เคยใส่มาเจ้าแรกแล้วเลิกไปในvigo champ

ออฟไลน์ toonze

D-max มันรุ่นเดียวกันแต่ แค่สีขาวมุก เพิ่มตังไม่ใช้หรอครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

D-max มันรุ่นเดียวกันแต่ แค่สีขาวมุก เพิ่มตังไม่ใช้หรอครับ

ใบราคาของอีซุซุเค้าปกติจะเขียนแยกเป็นตัวสีขาวมุกรุ่นออกมาครับ ผมก็เลยเขียนตามแบบเค้าครับ

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
ISUZU D-Max Super Daylight Push Start V-Cross Double Cab Z-Prestige AT

ชื่อพี่จะยาวไหน

ต่อไปถ้ามีม่านถุงลม เมมซีท กับ เครื่องเสียงดีๆใส่มาให้หน่อยคงจะชื่อ

ISUZU D-Max Super Daylight Push Start Side Airbag Memory Seat Super Premium Surround Sound V-Cross Double Cab Z-Prestige AT

;D

ออฟไลน์ mozart

ISUZU  ใช้ชื่อรุ่นยาวๆเพื่อเพิ่มความแรงของรถหรือเพิ่มราคารึป่าวครับ  ดูคล้ายๆกับสติ๊กเกอร์เพิ่มแรงม้ายังไงยังงั้น แซวเล่นนะครับ ฮี่ๆๆ

ออนไลน์ recycleman

np300 ตัวท๊อปแค่เลือกขาวมุกก็เกินล้านเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ISUZU D-Max Super Daylight Push Start V-Cross Double Cab Z-Prestige AT

ชื่อพี่จะยาวไหน

ต่อไปถ้ามีม่านถุงลม เมมซีท กับ เครื่องเสียงดีๆใส่มาให้หน่อยคงจะชื่อ

ISUZU D-Max Super Daylight Push Start Side Airbag Memory Seat Super Premium Surround Sound V-Cross Double Cab Z-Prestige AT

;D

คาดว่าจะมีต่ออีกอยู่นะครับ  ;D
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ burutrad

มีอีกคันครับ volkswagen Amarok ครับ

ออฟไลน์ tawatcpe

• Newbie
  • *
Ford น่าจะคุ้มค่าที่สุดแล้ว

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ

แพงเพราะชื่อรุ่นมันยาวครับ :D :D :D

ออฟไลน์ Ruksadindan

ไม่ขำเท่าไหร่ครับ น่าโมโหด้วยซ้ำ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ตจว รวมค่าขนส่งเข้าไปก็แพงกว่านี้อีก  :-\

ออฟไลน์ Dubee

ถ้ากระบะเกินล้าน ที่ผมคิดว่าราคา+ออฟชั่นสมเหตุสมผลสุดๆ คงเปนฟอร์ด เรนเจอร์ครับ

ออฟไลน์ MUK

บอกตรงๆครับเกิน 9 แสนผมว่าก็มหาโหดแล้วนะ คือเกินล้านผมไม่ซื้อกระบะครับ

ออฟไลน์ kenny523

• Sr. Member
ISUZU D-Max Super Daylight Push Start V-Cross Double Cab Z-Prestige AT  มันแพงตรงSuper Daylight Push Start  และค่าแรงการคิดค้นรุ่นครับ ผมถามมาแล้ว

ออฟไลน์ dht_tubes

เจ้าตลาด เริ่มปูทางขยับราคารถรองรับรุ่นใหม่ เทคโนโลยี่ใหม่ (หรือเปล่า) กันแบบน้ำซึมบ่อทรายกันแล้ว

แนวโน้มรถเริ่มชะลอตัว กำไรต่อคันสำคัญที่สุด

คิดๆดูมันก็หนักนะ สำคัญคนที่ใช้รถเอนกประสงค์ ทั้งหากิน และส่วนตัว ค่าใช้จ่ายต่อคัน / ต่อเดือน  สูงขึ้นเรื่อยๆ

เดี๋ยวนี้รถคันนึง จะหาที่ใช้ยาวๆ ได้ ก็เริ่มน้อย

ถ้าต้องเปลี่ยนรถบ่อยๆ แล้วรถใหม่แพงๆ มือสองราคาร่วงๆ  แย่เหมือนกันนะ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
กระะบะเลยล้าน ต้องให้รู้สึกพรีเมี่ยมบ้างเถอะ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
มีอีกคันครับ volkswagen Amarok ครับ
Amarok ปล่อยเขาไปเถอะครับ เครื่อง 2.0 Twin Turbo
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ Auto

Ford  ราคาทะลุหลักล้านไม่น่าแปลกใจเพราะสื่อวิเคราะห์แต่แรกตั้งแต่ไปทดสอบที่ออสเตรเลียแล้วว่า อ๊อพชั่นขนาดนี้ไปไกลมาก

แต่ ISUZU   อ๊อพชั่นน้อยมากไม่เท่าตัวที่ขายออสเตรเลีย  ราคาเกินล้านแพงไป
TOYOTA  ขายแบรนด์กับบริการหลังการขาย  ถ้าเทียบตัวรถ แอร์แบบแมนวล อีอพชั่นอื่น ๆ  ก็ไม่เท่ากับตัวที่ขายในยุโรปและออสเเตรเลียเช่นกัน   ราคาเกินล้านก็ถือว่าแพงอยู่ดีกับสิ่งที่ให้มา   แต่ราคาซื้อมีส่วนลดเยอะเลยถูไถไป

แล้วแต่ใครจะขึ้นราคาไปถึงล้าน ก็ขึ้นไปเลยนะครับ
แต่ปีหน้าผมจะซื้อจริง วางงบไม่เกิน 8.5 แสน ยี่ห้อไหนคุ้มสุด อุ่นใจสุด ในราคาระดับที่ตั้งไว้ ผมเอาเจ้านั้น

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ vellcap

รถกระบะราคาเกินล้านมีแค่คันเดียวที่ผมจะยอมซื้อตอนนี้โดยไม่บ่นว่าแพง
คือ Ford Ranger 3.2 Wildtrack ครับ
ที่เหลือ แพงไปสำหรับผมครับ
โดยเฉพาะ Toyota Vigo ถ้าให้ผมซื้อราคานี้ ยังไงก็ไม่ซื้อครับ

ออฟไลน์ เกมส์'พิดโลก

• Sr. Member
  • อยากทำอะไรรีบทำ เมื่ออิสระยังอยู่กับเรา ก่อนที่จะไม่เหลือเวลา...
    • Facebook
เห็นแต่รถกระบะราคาเกินล้าน อีกหน่อยคงมี MB BM ราคาต่ำกว่าล้าน.... ช่างสวนทางกันสะเหลือเกิน :D
C-Class C300 AMG W205 - Now
Pajero GT 2WD 2016 - Now
Camry HB Top ACV50 2012 - Now
Triton 2.5 - Now
Wish MC - Now
City V 09 - Now
Z4 s20i Pure balance - Sold
F30 320d - Sold
Accord G9 2.4 -Sold
Jazz SV 08 - Sold
CRV G4 2.0 4WD, FD 08 , Camry 2.5 , Vigo 3.0 , Tiger D4D 2.5

ออฟไลน์ moroccoco

• Jr. Member
  • **
รอดูวีโก้โฉมใหม่กันครับ ว่าจะทะลุล้านหรือเปล่า

ออฟไลน์ aun002

• Jr. Member
  • **
รอดูวีโก้โฉมใหม่กันครับ ว่าจะทะลุล้านหรือเปล่า

จะเหลือเหรอ!!!

ออฟไลน์ nitinside

• Newbie
  • *
 :o :o ผม..........ซื้อ Isuzu มา 1004000  ::) เพราะ ESC 4x4 AT 3.0L 12 Km/L และบริการหลังการขายครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2014, 14:55:36 โดย nitinside »

:o :o ผม..........ซื้อ Isuzu มา 1004000  ::) เพราะ ESC 4x4 AT 3.0L 12 Km/L และบริการหลังการขายครับ

ตอบแบบนี้บางคนมีสะอึกเลย  ;D ;D

ออฟไลน์ Unisize

• Newbie
  • *

ถูกใจคับ เห็นพูดจาในเชิงดูถูกกันจังเลย