ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้ได้รับคูปองดิจิตอลกันหรือยังครับ และซื้อกล่องยี่ห้อไหนกันในราคา 690 บาท  (อ่าน 11374 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
อยากสอบถามครับ ตอนนี้ที่บ้านผมยังไม่ได้รับเลย ทั้งที่อยู่ใน กทม นะครับ

http://www.it24hrs.com/2014/find-coupon-digital-tv/

อันนี้เป็นวิธีเช็คครับ

ผมเอง โทรไปไม่คิดเลย รอนานมาก เลิกโทรไปละ 555

และถ้าได้คูปองกันแล้ว ในงบ 690 บาทจะซื้อยี่ห้อไหนกันดีครับ ;)

มีใครซื้ออะไรกันบ้าง ขอคำแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• Sr. Member
  • ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
ผมใช้ Createch CT-1 ราคา 1,190 บาท(ตอนนี้ไม่ถึงพันแล้ว) ใช้ตั้งแต่ต้น เมษายน ไม่ง้อคูปองหรอก
เพราะคิวของเมืองชลฯ คือปีหน้า
สมใจเลยได้ดูช่อง HD ตั้ง 10 ช่อง ที่เหลือแค่ SD ผมต่อกับสายอากาศยากิ ที่พี่ไทยตั้งชื่อมันใหม่ว่า ก้างปลา
เสียบ HDMI ใช้กับ LCD 32"
ข้อเสียของมันคือ แสกนหาช่องช้า เปลี่ยนช่องช้า
เจ้าอื่นเช่น Samart Strong เขาเปลี่ยนเร็วกว่า
ออฟชั่นเสริมก็พอๆกับเจ้าอื่นๆ
เช่นเสียบ USB Drive ไว้อัดรายการไว้ดูย้อนหลังได้ สามารถตั้งเวลาอัดได้
ดูหนัง HD นามสกุล .MKV ได้ แต่ความสามารถนี้เทียบไม่ได้เลยกับ  HD Player ของจริง
เพราะงานหลักมันคือรับสัญญาณ ที่เหลือคือของแถมครับ
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

keanetona

ได้มาแล้วเหมือนกันครับ แต่ ผมติดเคเบิลก็ได้ดูอยู่แล้ว และผมไปซื้อกล่อง createch พร้อมเสาแอ็คทีฟ มาไว้เหมือนกัน เอาไว้ใช้ดูตอนฝนถล่มจนจานทั้ง c-band และ ku-band ล่ม

ออฟไลน์ mongolias

• Hero Member
ผมได้แล้ว แต่คิดว่าจะรอปลายปีแล้วค่อยจัดครับ เผื่อจะมีโปรฯ เพราะปลายปีที่แล้วผมจัดกล่องทรู ไลฟ์(ขายขาด) มาพันเดียวเอง เผื่อจะมีเหมือนก่อน 555
อยากจะได้กล่องทรู แต่ไม่แน่ใจว่าร่วมกับคูปองได้หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• Sr. Member
  • ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
กล่องทรู เป็นการดูช่องทีวีดาวเทียมครับต้องใช้กล่องต่อกับจาน คนละจำพวกกัน
กล่องทีวีดิจิตอล เป็นการดู ฟรีทีวี 48ช่อง (ปัจจุบันมาแค่27) ใช้กล่องต่อกับ เสาก้างปลา

คูปองมีอายุ 6 เดือนครับ เก็บไว้รอโปรฯ ลด+แถม ถูกต้องแล้ว ;D
กล่องที่ผมใช้ซื้อมาเดือนเมษา 1,190 แต่ตอนนี้ขาย 790 คุณพระช่วย! :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2014, 10:38:47 โดย Hun »
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

GreenG

ผมรอซื้อแถมเสาครับ ;)

เพิ่งได้คูปองมาแล้ว